• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[27 MAR][DAF] VIVO 1.36.405.1 WWE + CN,KR,TH,JP...[v1.0][RAF 1.9OC]

dienluc510

Bản 1.1 này mình flash chỉ vào được đến chữ HTC màu xanh là thế nào nhỉ? có phải thay đổi gì trong file config ko các bác?

buihieupda

Bản 1.1 này mình flash chỉ vào được đến chữ HTC màu xanh là thế nào nhỉ? có phải thay đổi gì trong file config ko các bác?
em cài binh thường, đang test ,
1, đầu tiên là 3G run,cập nhật gmail, wifi, superuse,root explorer, tiếng to, rõ, auto up date thời tiết.

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Khác nhau ngôn ngữ thôi ! HTC làm riêng cho khối Arabic và cho châu Âu !

Theo em nếu các bản dành cho khu vực châu á hay riêng việt nam thì bác nên lược bỏ bớt thành phần các ngôn ngữ ở các khu vực khác đi cho rom nhẹ nhàng hơn mà lúc cài đặt ngôn ngữ cũng nhanh hơn!

abc3650

Không nghe ai bàn đến vụ pin vậy ? Pin ngon lành k các bác .. Bản HD Desire của bác Dũng bị cái call thoại hơi nhỏ, bật loa ngoài xong tắt loa ngoài thì loa thoại lại lớn lên .. k biết bản này có bị vậy k các bác đã test qua ..

Thx all

dienluc510

THỨ ĐỀU TƯƠNG ĐỐI NGON TRỪ PIN; 6H35 =100%, UPDATE LOCALTION + DOWNLOAD MAP + CHỈ ĐƯỜNG TIẾNG VIỆT; ĐẾN 7H CÒN 65% NGỪNG NGAY MỌI THỨ ĐI LÀM ĐẾN 11H CÓ ĐT MỞ RA CÒN 15% CẢNH BÁO"BẠN HÃY CẮM NẠP", BÙN QUÁ!

pttungvnm

Không nghe ai bàn đến vụ pin vậy ? Pin ngon lành k các bác .. Bản HD Desire của bác Dũng bị cái call thoại hơi nhỏ, bật loa ngoài xong tắt loa ngoài thì loa thoại lại lớn lên .. k biết bản này có bị vậy k các bác đã test qua ..

Thx all

Không phải chỉ riêng bản rom của bác D mà e thấy hầu hết các bản rom android cho HD2 loa thoại lẫn loa ngoài đều bé cả.

abc3650

K phải đâu bác .. em có chạy 1 bản rom Desire Z k nhớ rõ link vì lâu rùi .. loa thoại to đến mức em bớt hết cỡ ( còn 1 nấc ) vẫn nghe rõ, max thì khỏi áp tai để ngoài chắc cũng nghe lí nhí luôn đó .. Còn bản em đang xài k phải nó bé luôn, mà nghe nó bé, xong bật loa ngoài lên nó rùi off loa ngoài xong nghe tiếp loa thoại thì rõ lắm .. Thế mới nói, chứ trước sau như 1 thì em biết do bản rom rùi

Thx all .. :)

minhlc1958

Active Member
Chào bạn dungphp sau khi up và sử dụng bản này của bạn mình nhận thấy mọi thứ ổn chưa phát hiện lỗi, bản này chạy nhanh mượt tuy nhiên nó có lỗi nhỏ như sau cũng không đáng kể lắm
- Máy ảnh khi chỉnh tắt âm khi chụp nhưng vẫn có âm thanh
-Hai là nếu so sánh với máy ảnh của bản RAFDROID HD 4.0.2 CWR FULL zip thì kém hơn nhiều có nghĩa là không nét bằng và khi phóng to cở ảnh chỉ bằng 50% của bản RAFDROID HD 4.0.2 CWR FULL zip thì ảnh bị vỡ (nhòe)
Theo mình nhận xét là như vậy tuy nhiên còn nhiều bạn khác thì không biết thế nào?
Nếu có thể bạn thay máy ảnh của bản RAFDROID HD 4.0.2 CWR FULL vào thì bản Rom này rất tuyệt
Chúc bạn vui và nhiều sức khỏe

pttungvnm

Bác dungphp ơi sao giải nén file 512 ra không có gì nhỉ?E muốn chạy thử cả data 512M và 1G xem có gì khác nhau k.tks...

dungphp

Có ai biết cách check GPS kg ? tốc độ, cách bật, thời gian, chương trình kiểm tra !

abc3650

Hic .. em chép overite vào file trên máy xong restart lại vẫn vậy ah bác Dũng, có cách nào fix nó lớn lên k ? Bản của bác pin có vẻ trâu ghê .. em chép 2 file 2 chỗ như hướng dẫn luôn vẫn bị nhỏ thoại, bật loa ngoài lên xong tắt loa ngoài thì loa thoại lớn hơn ...

dungphp

Hic .. em chép overite vào file trên máy xong restart lại vẫn vậy ah bác Dũng, có cách nào fix nó lớn lên k ? Bản của bác pin có vẻ trâu ghê .. em chép 2 file 2 chỗ như hướng dẫn luôn vẫn bị nhỏ thoại, bật loa ngoài lên xong tắt loa ngoài thì loa thoại lớn hơn ...

Fix của bên XDA đấy ! Nếu cái file đấy mà kg đc thì chịu rồi ! có thàng mách cho Imika và đc công nhận đấy !

tommy_trant20

pác dũng ơi rom của pác sài rất ok như vẫn còn 1 số cái cần pác ép vô.chẳng hạn như nhận dc sóng wifi adhoc,sài dc htc hub,fix pin sài tốt dc 1 chút đó là ý kiến của e.