• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

dungphp

E flash các bản sense các loại đều được mà, ngại chia Ext lại :( máu thử sense 3.0 quá mà không được, thôi flash lại bản 1.2 dùng đợi bản 3.9 chuẩn vậy :D tks bác nhiều :D

1. Flash CWM (đầu tiên là 5 300 10, rồi chuyển xuống 5 270 10)
2. Wipe full các loại
3. Install rom và reboot
4. Vào màn hình hiện ra dòng chữ HTC rồi là tự động reboot (đợi 3,4 lần cũng không vào được)

Phải Task29 NAND rồi !

ntt2006

Mình mới úp bản Tmous v1.2 này, nhận xét đầu tiên là giao diện đẹp, camera và weather hoạt động tốt, sense 3 rất đẹp.Tuy nhiên mìn hca3m thấy máy chạy chậm hẳn so với các bản rom khác,pin hao hơn,chất lượng cuộc gọi cũng không tốt, không biết có phải là do rom hay là nguyên nhân khác, bạn nào có bị lổi giống mình không?

ntt2006

Bác dungphp cho mình hỏi là có file locksreen sense3.apk để mình cài cho các bản rom khác đươc không vậy?nếu được mong bác cho mình nha.Thank.

0913100606

Bác Dũng mến, cuối cùng em cũng đã cài được bản Kingdom, hết sọc ngang, đã nhận sim và nhận thẻ nhớ. Thật đẹp. Cảm ơn bác một lần nữa.

hai

Bác dung ơi khi nhấn phím để gọi thì vẫn thấy hiện sọc ngang đấy, chạy nhanh mượt nhưng khi nghe gọi vẫn hơi bị rè, âm thanh không được tốt lắm.

phansyhai

Em vừa cài bản cho Tmous v1.2 hôm qua, chạy mượt, đẹp, nhg thấy có lỗi đầu tiên là tắt wifi rồi mà vẫn thấy biểu tượng wifi trên thanh notification.

anaconda

Mình củng up bản này rồi nói chung là nặng.hao pin.bực nhất là lổi sọc ngang bực mình nên quay về bản củ
SAO BÁC DŨNG KHÔNG LÀM BẢN ANDROI 2.3.3 GIAO DIỆN SANSE 2.1 NHỈ ĐÂU NHẤT THIÊT PHẢI 3.0 LÀM GÌ CHO NẶNG VÀ LỔI

hoanbeck

Thôi không test sense 3.0 nữa :)) vẫn lỗi nhiều quá :)) quay lại bản 1.2 của bác dung dùng vẫn ngon lành mà lại có chút không khí 3.0 :))

Bác dungphp sửa lại gói CWR trên bài 1 cho 512 đi :D

ntt2006

Đã up bản V1.5 TMous của bác dungphp, cảm nhận rất tốt, không bị FC, có thể là 1 bản rom daily use.Nếu bác Dũng fix được lổi cho sense 3.0 thì quá tuyệt.

anhhao123

Đã up bản V1.5 TMous của bác dungphp, cảm nhận rất tốt, không bị FC, có thể là 1 bản rom daily use.Nếu bác Dũng fix được lổi cho sense 3.0 thì quá tuyệt.

Bác ntt2006 cho cái nick YH làm quen đi
Bác ở Bình Thạnh khúc nào vậy?
Em cũng ở Bình Thạnh ngay BV Gia Định nè:D

Bác nào cho em hỏi bản này có Animation weather(ảnh weather khi unlock có âm thanh luôn) ko vậy????

dienluc510

Bản Leo512 v1.5 mới up xong chạy được 1 ngày đầu tiên thì không sao, nhưng đến ngày thứ 2 thì bị hiện tượng : Có cuộc gọi -> ấn vào phím nghe thì màn hình vẫn tối đen (tuy nhiên vẫn nghe được cuộc gọi), để ý thì thấy lâu lâu lại bị hiện tượng trên cả khi ko có cuộc gọi =>> phải tháo pin lắp lại thì hết. Có ai biết đó là bệnh gì ko? xin chủ theard kiểm tra và fix lỗi trên giúp; thanks!!!

dungphp

Bản Leo512 v1.5 mới up xong chạy được 1 ngày đầu tiên thì không sao, nhưng đến ngày thứ 2 thì bị hiện tượng : Có cuộc gọi -> ấn vào phím nghe thì màn hình vẫn tối đen (tuy nhiên vẫn nghe được cuộc gọi), để ý thì thấy lâu lâu lại bị hiện tượng trên cả khi ko có cuộc gọi =>> phải tháo pin lắp lại thì hết. Có ai biết đó là bệnh gì ko? xin chủ theard kiểm tra và fix lỗi trên giúp; thanks!!!

Lỗi app nằm trên EXT (thẻ nhớ) nên kém nhanh !

demonfang11

Em mới test thử V1.5, cảm nhận ban đầu tương đối okie, tuy nhiên lỗi sọc ngang li ti vẫn chưa fix đc àh các bác?

ntt2006

Bác ntt2006 cho cái nick YH làm quen đi
Bác ở Bình Thạnh khúc nào vậy?
Em cũng ở Bình Thạnh ngay BV Gia Định nè:D

Bác nào cho em hỏi bản này có Animation weather(ảnh weather khi unlock có âm thanh luôn) ko vậy????

Anh ở ngay khu Miếu Nổi, có gì làm quen hen.YH thì anh không có xài, chỉ xài MSN, tên nick bên dưới avatar của anh, online thường xuyên.
Bản Rom này hồi chiều làm mình giận quá, tự dưng mất sóng, nhưng trước đó có tham khảo bên box DHD thì có lẻ đây là lổi của Rom ,khi phone đang trong trạng thái cập nhật data(2 mũi tên chổ chử E hoặc G chớp tắt)thì là sẽ không có sóng nên không thực hiện được cuộc gọi hoặc nhận (máy báo bị giới hạn),mình đã theo dõi chỉ có Rom cook từ DHD là bị lổi này, bên box DHD đã có người gặp lổi này, chắc không dùng được daily use quá, hơi tiếc.

dungphp

Anh ở ngay khu Miếu Nổi, có gì làm quen hen.YH thì anh không có xài, chỉ xài MSN, tên nick bên dưới avatar của anh, online thường xuyên.
Bản Rom này hồi chiều làm mình giận quá, tự dưng mất sóng, nhưng trước đó có tham khảo bên box DHD thì có lẻ đây là lổi của Rom ,khi phone đang trong trạng thái cập nhật data(2 mũi tên chổ chử E hoặc G chớp tắt)thì là sẽ không có sóng nên không thực hiện được cuộc gọi hoặc nhận (máy báo bị giới hạn),mình đã theo dõi chỉ có Rom cook từ DHD là bị lổi này, bên box DHD đã có người gặp lổi này, chắc không dùng được daily use quá, hơi tiếc.

Mình dùng bản này thường xuyên, chưa thấy lỗi bạn tả !