• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

ntt2006

Mình dùng bản này thường xuyên, chưa thấy lỗi bạn tả !

Mình không hiểu sao lại có lổi này, khi cài rom vào thì không c1o sóng bị báo lổi giới hạn dịch vụ và phải fix bẳng *#4636#*#* như bạn hướng dẫn nhưng sau đó lại bị, phải reset lại máy và khoảng 10 phút sau thì mới có sóng mạng lại,mình thử chuyển sang WP7 thì hko6ng bị, khi quay lại rom Android DHD lại bị.

dungphp

Mình không hiểu sao lại có lổi này, khi cài rom vào thì không c1o sóng bị báo lổi giới hạn dịch vụ và phải fix bẳng *#4636#*#* như bạn hướng dẫn nhưng sau đó lại bị, phải reset lại máy và khoảng 10 phút sau thì mới có sóng mạng lại,mình thử chuyển sang WP7 thì hko6ng bị, khi quay lại rom Android DHD lại bị.

Cái lỗi phải ấn *#4636#*#* mình chỉ thấy các bản 4G (CDMA) mới phải dùng ! Hay do mạng bạn dùng nó thế ! Bản ACE này là cho GSM và 3G

anhhao123

đúng như anh Dũng nói
Mình cài nhiều bản của anh Dũng đâu có bị sóng nhỉ???

ntt2006

Cái lỗi phải ấn *#4636#*#* mình chỉ thấy các bản 4G (CDMA) mới phải dùng ! Hay do mạng bạn dùng nó thế ! Bản ACE này là cho GSM và 3G

đúng như anh Dũng nói
Mình cài nhiều bản của anh Dũng đâu có bị sóng nhỉ???

Bởi vậy mình mới thắc mắc, vì khi mới lấy máy về là cài bản Rom của LangThang Ginger v7.0 thì rất ok, sau đó chuyển sang Rom từ DHD vì mình thích sense và bị lổi này, mới đầu al2 nghĩ do Sim hư. nhưng sau đó cũng với sim đó cài bản rom khác thì ok,mình xài vinaphone, 3G đầy đủ,đang test bản v8.0 của LangThang xem có còn bị không.

0913100606

Bản 1.5 cho T-mo vẫn bị lỗi sọc màn hình bác Dũng ơi, có cách khắc phục không vậy bác?

ghone1990

em down cái soft lần trước bác giới thiệu rồi giải nén ra 1 đống thứ mà chưa bít dùng thế nào cả.Vào đến apktool rồi để sửa 2 cái file scrip thì làm sao nữa.đợi Mãi chưa thấy có hướng dẫn của bác và langthang