• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[30-04] KN ngày Thống nhất đất nước - ACE Ginger 2.36.405.8 [Raf 1.9OC]

thanhduc_iit

Có 1 điều em thắc mắc: Em cộng FREE RAM + USER RAM vẫn ko thể nào ra đc con số 568MB RAM của HD2;;)

lungtung

nó chỉ có 412M thôi bạn ơi, chưa khắc phục được lỗi này đâu, chờ cotulla

dungphp

fix mà vẫn treo bác dung ạ.:( bản Doubleshot 1.01.531.1 của bác cài thì được ngay \-/

A`, giải nén ra rồi copy file .so vào /system/lib ! File này trong rom thực sự kg có nhưng Imika lấy bản của M-Deejay nên nó có

A`, giải nén ra rồi copy file .so vào /system/lib ! File này trong rom thực sự kg có nhưng Imika lấy bản của M-Deejay nên nó có
Extract bản đó của Imilka ra bằng Kitchen của Dsixda, cho file fix .so đó vào system/lib, sau đó build lại, khi flash thì vẫn treo ở logo HTC...:( Còn khi cài file fix đó bằng Recovery thì kết quả vẫn treo. Nản quá thôi luôn...:p

Hai_ninhthuan

Giống mình thế nhẩy. Quay lại bản ginger 0.5 của imika, cài thêm look mở khóa của bản sense 3.0 cũng rất good bác ạ. Chắc mai có bản doubleshot sửa lại của imika, hy vọng cài được. Hehe.

Hai_ninhthuan

Mình đang xài bản GingerBread Sense v0.6.4 của Imilka thấy rất tốt (http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=12018674&postcount=1).

Bản v0.6.4 thấy trên XDA mọi người nói nhiều lỗi hơn bản 0.5 bác ạ, thấy mọi người nói là do bản rom pha trộn giữa bản sensation và bản ginger 2.3.3 nên có nhiều lỗi hơn...quan trọng cài lại rom phải xóa lại bớt ứng dụng của rom nên làm biếng..:p

dungphp

Đã có version mới ở bài đầu ! Đã fix Wifi, thay Lockscreen, DATA2EXT,...

dungphp

MÌnh thử test bản này thì thấy vẫn có sóng Wifi nhưng không vào được trang nào, mặc dù khi cài đặt ngôn ngữ mình đã cài được tài khoản google sync , có ai biết tại sao xin chỉ dùm. Thanks!

Bạn đang nói bản nào ? bản của mình hay Imika, của mình vừa cập nhật version mới, chạy tốt rồi !

dienluc510

Em đang nói bản của Imika, chứ bản của bác thấy việc cài đặt khó quá chưa ai đưa ra thông số chính thức cho CWM nên chưa dám thử, sợ em nó tèo mất thì toi !

Em đang nói bản của Imika, chứ bản của bác thấy việc cài đặt khó quá chưa ai đưa ra thông số chính thức cho CWM nên chưa dám thử, sợ em nó tèo mất thì toi !
Tèo làm sao được hả bạn... Mà máy bạn là HD2 thường hay HD2 TMOUS?

khoahuynh12010

Xin cho mình hỏi máy mình là hd2 thường, mình đã cài được nhưng còn một lỗi màn hình bị sọc, bác dũng có cách nào khắc phục được. thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Link fix wifi die rui back oi

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Xin cho mình hỏi máy mình là hd2 thường, mình đã cài được nhưng còn một lỗi màn hình bị sọc, bác dũng có cách nào khắc phục được. thanks

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Link fix wifi die rui back oi

Download version mới chưa ? Kg phải fix thêm nữa !

binhhdda

Bản 1.0 này có sense 3.0 không nhỉ hay vẫn như cái trước? Muốn dùng bản douldshot của bác bên XDA mà không được buồn ghê :)

Hai_ninhthuan

Bản 1.0 này có sense 3.0 không nhỉ hay vẫn như cái trước? Muốn dùng bản douldshot của bác bên XDA mà không được buồn ghê :)
Bản doubleshot của bác dung bên xda mình cài phát được ngay, cũng rất ngon. Bản Imika mới khó cài. Cơ bản là dựa trên rom Glacier Sense hay sao ấy :-/, chỉ có thêm khóa , hình nền của sense 3.0...
Mình đang cài bản Vivo GB sense v0.1 của Imika thấy tốt lắm, vẫn còn ít lỗi nhỏ nhưng không đáng kể.

dienluc510

Download version mới chưa ? Kg phải fix thêm nữa !

Mình đã cài được bản của bác Dũng trên HD2 thường, tuy nhiên mình không thể tải được localtion Maps vì khong tim thấy bản đồ Việt Nam, có ai bị như vậy ko? hay google chỗ mình có vấn đề?

dungphp

Mình đã cài được bản của bác Dũng trên HD2 thường, tuy nhiên mình không thể tải được localtion Maps vì khong tim thấy bản đồ Việt Nam, có ai bị như vậy ko? hay google chỗ mình có vấn đề?

Mở bằng Maps chứ gì ? bật lên rồi ấn vào nút tròn bên phải trên cùng là thấy ra vị trí mình đang đứng ngay !
Tiện thể đồng chí cho xin gói CWR đồng chí flash đc nhé ! thanks