• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3G lock biến thành 3G world !!!!

Orbit

3G lock biến thành 3G world !!!!với FW 3.1.2 - 4.1

Kính gửi các cao thủ!
(các mod xem giúp em chủ để này nên để ở đâu thì chuyển giúp em nhé. thanks, em ko có ý spam)

Các bác cho em kể đầu đuôi câu chuyện nhé (ko spam đâu)

Một chuyện thật 100%... máy em là 3G lock, Sẻial number: 87830v02y7h ; Model MB046LL ; Modem firmware: 5.11.07

Hôm nay up lên 4.0 rồi 4.1 máy cũng đã tử active ngon lành có sóng luôn không cần cydia hay ultrasnow gì luôn
giờ nó đúng là hàng world với Model: MB046LL
he he he

Trước đây em sài FW 2.2.1 và phải unlock, sau đó em lên 3.1 góc, và cũng unlock bằng "Blackra1n". Nhưng sau khi đưa máy cho cô người yêu sài thì có 1 hiện tượng lạ là ko thể syn contact. em mới vào Iphonebrowser 1.93 để vào user copy 2 file contact nhưng khi vào đó không còn thấy thư mục nào user hay var hay libary gì nữa hết mà chỉ còn có itune music và video..... Còn ngoài mà hình vào about và usage thì các thông số bình thường, life time vẫn đếm tới 9h40, data recived là 30MB.... như vậy máy em chưa có bị restore đúng ko ạ

Ngoài ra trên màn hình chính đã mất icon Cydia, em vào add Cydia lại bằng blackra1n, và tính add lại các source nhưng chỉ sau khi add lại Cydia thì tất cả các source trước đây em add đều xuất hiện lại, và em có thể cài soft bình thường.

em thấy máy có vẽ có vấn đề nên em đã restore lại FW 3.1.2 góc (Restore and update) ngay từ Itune 9.0.2///

Và điều bất ngờ đã xãy ra là sau khi restore xong, itune báo "Your Iphone had been actived" và máy có sóng luôn, nghe gọi vi vu. Em sợ em restore nhầm bản custom nên em cho restore 1la62n nữa bằng cách bấm trực tiếp icon restore chứ không chơi shift + restore. Nhưng kết quả vẫn vậy...máy tự active luôn

Em cũng đã tháo máy ra coi luôn rồi, không có bị câu dây đồng...
NHƯ VẬY LÀ SAO HỠI CÁC BÁC em tin chắc là cái model MB046LL thì không thể nào có bản world được....
Các cao thủ cho ý kiến với... bác nào cần em mang máy ra cho các bác xem luôn và restore lại tại chỗ cho các bác xem luôn

Thanks đã kiên nhẫn đọc bài của em.
Thanks again

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Có thể sau khi hết hợp đồng AT&T nó Unlock cho bạn luôn rồi :D

Orbit

Có thể sau khi hết hợp đồng AT&T nó Unlock cho bạn luôn rồi :D

Sao may mắn dữ vậy bạn Zenki... hay là máy có dây đồnng mà mình ko biết hả ta

với lại con bạn em nó nói là nó chỉ connect itune để syn nhạc, và sau đ1 là mất hết các thư mục như em nói đó bác...

chuyện kh1o hiều quá đi mất:O

AnhTu

Super V.I.P
Hơi khó tin, thử đem máy cafe giao lưu nhé, ngày mai nếu bạn rảnh thì anh em cafe, mình với anh hailua_8 có cafe với nhau. Có rảnh thì ra ngồi chơi nha. Rồi mình thử biến nó về lại 3G lock coi đc ko >:) just for fun, ra test thử coi sao.

Orbit

Hơi khó tin, thử đem máy cafe giao lưu nhé, ngày mai nếu bạn rảnh thì anh em cafe, mình với anh hailua_8 có cafe với nhau. Có rảnh thì ra ngồi chơi nha. Rồi mình thử biến nó về lại 3G lock coi đc ko >:) just for fun, ra test thử coi sao.

Đúng là quá khó tin, vì mới hồi sáng mình restore 1 con cho khách cũng 3G thì cũng phải unlock, còn cai này bó tay... sáng mai mình alô bạn Anh Tú đưa máy cho bạn xem... nhớ mang đồ nghề theo mở ra coi bộ đồ lòng luôn bạn hen...nói thiệt lúc viết bài rất sợ các mod close vì chuyện này giống như spam, ai mà tin được8-|

Bực mình như cái bình mực
Thanks

Zenki

Super V.I.P
Đúng là quá khó tin, vì mới hồi sáng mình restore 1 con cho khách cũng 3G thì cũng phải unlock, còn cai này bó tay... sáng mai mình alô bạn Anh Tú đưa máy cho bạn xem... nhớ mang đồ nghề theo mở ra coi bộ đồ lòng luôn bạn hen...

Bực mình như cái bình mực
Thanks
Máy Lock tự nhiên thành World thì phải vui chứ sao lại bực mình :))

Orbit

CHủ đề hot ghê, chút chắc cho đi bơi quá :))

mình thấy sao nói vậy, ok. nếu ko tin cứ close và del cũng ok.. ngày mai ra càe cho nhìn thật kỹ
bây giờ restore lại 1 lần nữa để xem sao

AnhTu

Super V.I.P
Nói vậy chứ cứ để anh em tham khảo, cho bạn gái mượn để chép nhạc rồi phim, rồi bữa sau lấy máy lại test thử coi sao :D mai cafe cho vui...

Shooter

Có thể máy này trước đây bị...chôm đem về VN bán, khổ chủ của nó vẫn...tiếp tục trả tiền thuê bao tự động từ tài khoản ngân hàng theo hợp đồng mà...không biết (do ...quên hoặc lẫn) cho đến lúc xong hợp đồng nó unlocked luôn :-? Máy 3G lâu rồi nên cũng có thể lắm chứ :-?:)

AnhTu

Super V.I.P
Có rất nhiều lý do, nhưng lý do chú Shooter đưa ra cũng chuẩn, nhưng xác suất dưới 20%
ngày mai hội nghị cafe 27 Nguyễn Thị Diệu Q3 ... rồi anh em thảo luận xem sao.

Orbit

Kính gửi các VIP mem nói chung là 4 - 5 sao member

kết quả lần restore thứ 3 vừa mới hoàn thành là: nó vẫn tự active
Mình rất đồng tình là có nhiều lý do để xãy ra việc này, nhưng lý do thuyết phục nhấtmáy bị câu dây đồng hoặc thổi chip cầu cho không phải :(

hình nè:

làm ơn đừng nghĩ mình có thời gian rãnh quá đi làm mấy cái hình photoshop nhé. cũng không có sung đến nỗu thức tới giờ này để đi spam nhé.
Nhưng cũng cầu sao cho đến hết sáng mai thằng AT&T nó không phát hiện ra món này, nếu không nó fix 1 cái là coi như tui "ba sạo" và bị ban nick.... mô phật
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Orbit nói:
làm ơn đừng nghĩ mình có thời gian rãnh quá đi làm mấy cái hình photoshop nhé. cũng không có sung đến nỗu thức tới giờ này để đi spam nhé.
Thanks
Never, cũng đâu có ai rảnh mà online giờ này để nghĩ là chuyện đùa. À vậy thì chúc mừng con 3G được activate đầu tiên của Việt Nam theo con đường chính thức.
Giờ bác thử vào Settings/ General/ Reset All thử xem sao.

Orbit

Never, cũng đâu có ai rảnh mà online giờ này để nghĩ là chuyện đùa. À vậy thì chúc mừng con 3G được activate đầu tiên của Việt Nam theo con đường chính thức.
Giờ bác thử vào Settings/ General/ Reset All thử xem sao.

Reset all seting hay eareas all content. nếu reset all setting thì nó vẫn cứ có sóng

Please pm yahoo or sms, vì sợ hõi thế này trong 4rom bị xếp vào tội spam

bhn315@yahoo.com
0908161301
01258319320

Zenki

Super V.I.P
Reset all seting hay eareas all content. nếu reset all setting thì nó vẫn cứ có sóng

Please pm yahoo or sms, vì sợ hõi thế này trong 4rom bị xếp vào tội spam

bhn315@yahoo.com
0908161301
01258319320
Có Topic thảo luận sợ gì xếp vào tội SPAM nữa bạn :D

Như mình đã nói rồi, nếu không động chạm gì tới bên trong mà tự nhiên vậy thì hết hợp đồng với AT&T nên nó Unlock đi thôi :D

HuynhThanh

Như mình đã nói rồi, nếu không động chạm gì tới bên trong mà tự nhiên vậy thì hết hợp đồng với AT&T nên nó Unlock đi thôi :D

Quả thật đây là trường hợp rất hy hữu!:D

longgiang81

Super V.I.P
Cách lý giải hợp lý nhất cho đến thời điểm này là : "Máy đã hết hạn hợp đồng với AT&T và đã đc nhà mạng chính thức Unlock"