• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

3G lock biến thành 3G world !!!!

dungvtdn

Chuyện này hay ghê vậy ta :D Nhà cháu có 2 con 3G mà chẳng có con nào biến thành word nhỉ , hehe .
Cháu mà có 1 cái như thế cháu dán 2 chữ Bản Word to tướng sau lưng máy luôn :p

linhbap

Chuyện này hay ghê vậy ta :D Nhà cháu có 2 con 3G mà chẳng có con nào biến thành word nhỉ , hehe .
Cháu mà có 1 cái như thế cháu dán 2 chữ Bản Word to tướng sau lưng máy luôn :p

Bản Word là bản gì???????????
Trường hợp của bác chủ topic được gọi ngắn gọn là: Tự dưng hạnh phúc nó đập vào mặt.

baotrung1973

hôm nay up em nó lên 4.0 có sóng luôn
ngứa tay đập luôn 4.1 ha ha có sóng luôn

Rồi đưa nghiêng nghiêng dưới ánh đèn sẽ thấy dưới góc phải màn hình ( cạnh nút home ) có vài số gì đó luôn ... Mở board ra xem thấy 1 dãy số bên phải kế tem do not remove luôn >>>> Hàng test chắc luôn ....:p

Orbit

Rồi đưa nghiêng nghiêng dưới ánh đèn sẽ thấy dưới góc phải màn hình ( cạnh nút home ) có vài số gì đó luôn ... Mở board ra xem thấy 1 dãy số bên phải kế tem do not remove luôn >>>> Hàng test chắc luôn ....:p

Cho test thoải mái có số hay gì chụi 1 chầu cafe, còn ngược lại he he chịu tui 1 chầu chịu ko

ngheokieumy

bác BaoTrung này rõ là chẳng đọc gì hết hehe bác AnhTú đã test rồi bác có ra thì cũng chịu 1 chầu cafe nữa mà thôi .... thích làm Phan Đình Giót thì cứ làm đi :D

phuongtuan

Báo cáo các bác là em cũng gặp tình hình tương tự. Con 3G Lock của em mới restore 3.1.3 và tự Actived (có sóng vi vu luôn). Nhưng có điều mình restore bản 3.1.2 thì lại phải active. Mình vừa thử cả 2 bản 3.1.2 và 3.1.3, chỉ có bản 3.1.3 là tự active.

Có bác nào dùng 3G Lock thử test vấn đề này nha.

phonui059

vấn đề ở đây BB là bao nhiêu. nếu như FW gốc lên BB thì là vấn đề khó hiểu, nhưng nếu như up FW custom vẫn giữ BB thì máy của tôi cũng như thế nha.

duyquehan

Mình cũng dính 1 em nè, lúc trước lock 100%, nhưng cách đây khoản 3 tháng thì tự động em nó chuyển đổi giới tính thàng world, giờ up lên FW 3.1.3, 4.0 gốc tự động active xuống 3.1.2 thì mình không biết và BB của mình hiện giờ là 05.13.04, làm biếng dow xuống.

phuongtuan

vấn đề ở đây BB là bao nhiêu. nếu như FW gốc lên BB thì là vấn đề khó hiểu, nhưng nếu như up FW custom vẫn giữ BB thì máy của tôi cũng như thế nha.

FW custom thì nói làm gì. Mình up FW gốc luôn.

Nhưng có điều khi thay sim khác vào nó bị lock lại. Mới phát hiện vấn đề này khi thay sim khác để copy số điện thoại. Thay lại sim cũ thì được hic hic...

tunghia

hic ,e xin thề là e cũng gặp rồi,con 3GS trứoc e mua là bản unlock,khoảng 1 tháng trước,do mới dùng thiếu hiểu biết nên em up lên 4.1,sau khi restore xong kết nối với itune thì active luôn rồi có sóng luôn,e ko biết đi hỏi thằng bạn,nó cũng gà,nó bảo bây h có mấy bản firm cài sẵn unlock đó,hic,vài tuần sau e hết tiền nên rao bán máy đó và đã bán với giá 7tr7,sau mứoi biết,cái bác mua đc máy đó vớ bở thật

TuanSymbian

Con iPhone 3GS 16GB có part là MB716LL cũng đc unlock theo kiểu này cách đây 2 tuần, cũng đoán đc nguyên nhân tương tự như mod nói, có lẽ hết ràng buộc thì apple phải giải phóng nó thành World thôi. Giờ có 1 con 3GS AT&T world :))

valenti

ifone 3g lock của cô mình cũng thế. restore lên bản 4.0.1 thì nó tự động activate luôn, nhận dạng vietnam, tiếng việt luôn.

khanhs

cung vua up con 3g len 3.1.3

minh cung vua up con 3g lock len 3.1.3 va no tu active luon.minh tuong nham,hom nay doc bai nay cung thay nhieu ng giong minh.vui ghê!

dangcoi2909

Cái nỳ thì đúng là khó hiểu. Trường hợp của mình thì khác.
Máy mình la iPhone3G xách từ Czech về năm 2008. xx96CZ
Hồi đó sau khi jb thì mình phải unlock rùi mới dùng được. Mình dùng qua FW 3.1.2 rùi 3.1.3 vẫn phải unlock.
Mình cho cháu gái cách đây 3 tháng. Chẳng hiểu no sync với itunes thế nào mà bi giờ mình thấy là fw4.1. Bb5.14.x
Mà không phải unlock. Lắp sim nào cũng ok. So với máy của Vitetel Fw4.1 thì cũng y chang. Xài tiếng việt mà không cần cài thêm gì Theo mình nghĩ có thể trước đây vn chưa thuộc phân phối của apple nên mình phải unlock. Còn giờ có rồi nên máy mình thành world

ducvinh138

Cái này cũng hên xui............! nếu chắc chắn đc thì đây là tin vui cho các bạn LOCK

bingbongbich

Tính lấy cái máy của ông bạn ở cơ quan chơi thử lên 4.1 nhưng cũng lo quá...
Nếu đúng như các pác nói, có % may mắn trở thành world thì quá ổn, không thì ... đợi và chờ đợi mỏi mòn :-?