• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ 5530 ] MOD FW v20 - Effect + Home Screens

Status
Không mở trả lời sau này.

lat123

Cho mình hỏi! Có cần rút thẻ nhớ hay SIM j` j` hok ? Thấy nó sáng lên 2 lần sau khi DONE DONE! =.=
Sao cái bước 6 của mình nó hok failed! aborting! Done như trong bài HD vậy nhỉ ?
Cũng chả hiện test mode trên dt j` cả :-?

kidkylin

Cho mình hỏi! Có cần rút thẻ nhớ hay SIM j` j` hok ? Thấy nó sáng lên 2 lần sau khi DONE DONE! =.=
Sao cái bước 6 của mình nó hok failed! aborting! Done như trong bài HD vậy nhỉ ?
Cũng chả hiện test mode trên dt j` cả :-?

bạn chụp hình cho mình xem cái khung J.A.F dc hem?

link down đâu ???

rảnh ko biết làm gì ngồi Spam àh?

lat123

ảnh này hả ?

lat123

đoạn cuối nó ghi thế này:
Product Code changed!
MCUSW: V ICPR72_09w36.5
25-09-09
RM-504
(c) Nokia
APESW: V 20.0.080
VariantSW: V 20.0.080
Prodcode: 0578169
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Operation took 0 minutes 7 seconds...
Done!
Done!

Mình vừa Flash lại lần 2 xong =.= đang cố thử phương án 2 illuvial....
Cho hỏi thêm là đặt tên folder là RM-504 là đúng đúng hok :-??

kidkylin

vậy là bây h máy bạn ngủm rồi hả @@

pm nick yahoo dưới chữ ký trao đổi cho dễ

lat123

hix! FLASH lại bằng Illuvial thì nó tự restart dc luôn! =.=
đang chọn region! Lại sống rồi! =.= Có vẻ máy mình hok có duyên với firmware của bạn roài!=.=

kidkylin

hix! FLASH lại bằng Illuvial thì nó tự restart dc luôn! =.=
đang chọn region! Lại sống rồi! =.= Có vẻ máy mình hok có duyên với firmware của bạn roài!=.=

chúc mừng nhé, chắc hẹn V21 thôi :p

MCUSW: V ICPR72_09w36.5
25-09-09
RM-504
(c) Nokia
APESW: V 20.0.080
VariantSW: V 20.0.080
Prodcode: 0578169
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Operation took 0 minutes 7 seconds...
Done!
Done!

mình nhớ cái này hình như là 16-11-2009 cơ mà :-/

lat123

cho hỏi thêm là sau khi Flash xong muốn xóa những ứng dụng trên thẻ nhớ thì format thẻ nhớ à ? hay soft reset! Cái màu hồng nhìn ngu hok chịu dc :(

(Ứng dụng trên thẻ nhớ tràn lan trên menu đt =.= )

kidkylin

cho hỏi thêm là sau khi Flash xong muốn xóa những ứng dụng trên thẻ nhớ thì format thẻ nhớ à ? hay soft reset! Cái màu hồng nhìn ngu hok chịu dc :(

(Ứng dụng trên thẻ nhớ tràn lan trên menu đt =.= )

kết nối ĐT ở chế độ Mass Storge, xoá hết các mục Resoure + Private đi.

ko thích màu hồng thì can thiệp file giao diện vào (file rofs3) ý. Thích màu gì thì can thiệp màu đó rồi FLASH

qua bên Thread tổng hợp của mình có hướng dẫn chi tiết, Phần II-2

good luck !

tritran18518

ồ, cái giao diện home của 5800 trong video hay nhỉ, vuốt qua trang như iphone/android. ko biết đó là dùng phần mềm hay là dùng soft nhỉ :-?, hum bửa cũng có soft làm được như vậy nhưng thấy ko mượt như trong video

0908727527

ồ, cái giao diện home của 5800 trong video hay nhỉ, vuốt qua trang như iphone/android. ko biết đó là dùng phần mềm hay là dùng soft nhỉ :-?, hum bửa cũng có soft làm được như vậy nhưng thấy ko mượt như trong video

N97 mà @@

AquaSta

Moderator

ồ dé, quên để ý mấy cái phím bấm của nó ^^
Đó là hiệu ứng như trong video khi mở trang nó khiến bạn có cảm giác có Menu giống iPhone thôi. Chứ Symbian phải dùng các phần mềm như vMenu hoặc MyPhone thì mới bắt chiếc iPhone được :D Bực cái vẫn còn nhiều hạn chế, hàng nhái mà :D

trinhanhngoc

Nếu không dùng CFW thì mình có thể xài hiệu ứng Zoom Extreme như video trên không, nếu được thì làm như thế nào ? và với các hiệu ứng khác thì sao ?

kidkylin

Nếu không dùng CFW thì mình có thể xài hiệu ứng Zoom Extreme như video trên không, nếu được thì làm như thế nào ? và với các hiệu ứng khác thì sao ?

bạn có thể qua đây, mình post đầy đủ bộ Effects và kèm hướng dẫn

Bạn xem hướng dẫn sử dụng c2z nhá! :D
Qua đây để xem thêm về cách làm:
http://gsm.vn/forum/main/showthread.php/147455-Hi%E1%BB%87u-%E1%BB%A9ng-transition-cho-5800!

đừng đưa link đi lung tung trong khi Box s60v5 có sẵn chứ bạn :p

lat123

SR nhá! phần search Google của diễn đàn chán quá! Cho mình hỏi luôn là muốn restart máy mà không ấn nút nguồn 2 lần thì làm thế nào ? Có phần mềm nào chỉ phải]ấn 1 lần là restart luôn hok ?

Last edited by a moderator:

kidkylin

SR nhá! phần search Google của diễn đàn chán quá! Cho mình hỏi luôn là muốn restart máy mà không ấn nút nguồn 2 lần thì làm thế nào ? Có phần mềm nào chỉ phải ấn 1 lần là restart luôn hok ?

dùng View attachment 171443

giải nén rồi chép vào Patches rồi sau đó vào RomPatcher apply

Chỉnh sửa cuối:

lat123

Sao cái rompatcher của mình nó hok tự khởi động nhỉ dù đã đánh dấu Add to auto rồi nhưng cứ khi restart thì lại bị tắt đi ?
Hok biết làm cách nào để nó tự bật lên dc nữa! (Mình dùng firmware "illuvia cooked")
Cái này hơi phiền vì khi cài phần mềm lại phải bật lên!
Hơn nữa là cài cái +3 icon đã có trong diễn đàn thì không chạy dc trên 5530 dù orange bar và vodafone bar vẫn chạy tốt và tự khởi động dc :-??

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.