• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ 5530 ] MOD FW v20 - Effect + Home Screens

Status
Không mở trả lời sau này.

kidkylin

Sao cái rompatcher của mình nó hok tự khởi động nhỉ dù đã đánh dấu Add to auto rồi nhưng cứ khi restart thì lại bị tắt đi ?
Hok biết làm cách nào để nó tự bật lên dc nữa! (Mình dùng firmware "illuvia cooked")
Cái này hơi phiền vì khi cài phần mềm lại phải bật lên!
Hơn nữa là cài cái +3 icon đã có trong diễn đàn thì không chạy dc trên 5530 dù orange bar và vodafone bar vẫn chạy tốt và tự khởi động dc :-??

bạn apply nó lên rồi ấn giữ nút nguồn luôn, chứ đừng nhấp Switch Off (nó tắt luôn đấy)

daugiang1987

e úp rồi k có cái Finger Use (8 icons) và Omnia HD (Basic) giao diện samsung hay ko có nó mặc dù vào phần cài đặt tìm mà ko thấy

kidkylin

e úp rồi k có cái Finger Use (8 icons) và Omnia HD (Basic) giao diện samsung hay ko có nó mặc dù vào phần cài đặt tìm mà ko thấy

Bác àk! 2 cái đó để ngôn ngữ tiếng anh mới có. Tiếng Việt thì k :|

nếu theo câu hỏi thì mình hiểu là ko có trong phần Cài Đặt chứ ko fải do ngôn ngữ
còn do ngôn ngữ thì mình biết, mình đang upload bản FIX lên HOST rồi

daugiang1987

up xong vào trong phần cài đặt giao diện cho điện thoại đó mình sử dụng đúng bản FW Cook này mà. mà hình như ở video clip trên là máy N97 chứ đâu phải là 5530 đâu.

kidkylin

up xong vào trong phần cài đặt giao diện cho điện thoại đó mình sử dụng đúng bản FW Cook này mà. mà hình như ở video clip trên là máy N97 chứ đâu phải là 5530 đâu.

đã update link FW, hãy download và thử lại.

bạn có thể down theo link Rofs2...., chép đè vào các file cũ rồi FLASH good luck

kidkylin

Tí úp lại :D:D Mà flash lại nhiều lần có sao k bác :-/

cái đấy còn tuỳ vào mức độ bro ơi ;;)

lần đầu tiên khi tự cook FW mình làm con 5530 đến 7 ~ 8 lần mà chưa thấy hiện tượng gì.

kidkylin

dùng jaf khó quá,không thấy mấy cái thư mục để cho mấy file fw vào nữa

cái gì mà chả có lần đầu?

chịu khó đọc kỹ hướng dẫn là ok?

P.s: câu hỏi của bạn mình đã trả lời bên Thread Tổng Hợp.

daugiang1987

ừ fw này dung nhanh thật tất cả đều tuyệt nhưng có một khiêm khuyết nhỏ là ko mở dược: OVI-MỤC LƯU TRỬ mở thế nào nó củng đơ ra vậy

tritran18518

ừ fw này dung nhanh thật tất cả đều tuyệt nhưng có một khiêm khuyết nhỏ là ko mở dược: OVI-MỤC LƯU TRỬ mở thế nào nó củng đơ ra vậy
qua box phần mềm, down ovi phiên bản mới nhất, cài vào là ok đó bác

Status
Không mở trả lời sau này.