• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

5800 Anh hoa việt

Status
Không mở trả lời sau này.

mathanh

đã làm thành công anh hoa việt
cái này là mod lại ngôn ngữ và thêm ngôn ngữ vào, và hình ảnh là mình giới thiệu để anh em thấy.

mình kô biết hướng dẫn bắt đầu từ đâu. rất phứt tạp...

mod thông cảm nha em chỉ muốn mọi người biết là em có thể mod ngôn ngữ theo ý muốn. và cũng có thể loại bỏ ngôn ngữ mà mình kô thích.

ở giao diện tiếng anh

ở giao diện tiếng hoa phồn thể

ở giao diện tiếng hoa giản thể

ở giao diện tiếng tiếng việt

đây là bản mod chưa có fonts hoa

để chữa cháy dùng Psiloc.Crystal.Chinese sẻ có tiếng hoa, nhớ cài vào thẻ nhớ đó , khi cài xong fonts khoan chạy nó nha nếu chạy là sài có 7ngay thôi đó,, các bạn chép DRMCommonSolutions vào thể nhớ tuơng ứng với từng mục bên trong nha.

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
@Mathanh bạn nên viết rõ đây là gì ?

nếu là file ngôn ngữ cho 5800 và up line chia sẻ ,
nếu không bài viết sẽ bị xóa theo qui định

thank đã chia sẽ

AquaSta

Moderator
Không biết, quảng cáo anh mod ạ! Ta đã làm được tiếng Thổ Nhĩ Kỳ và bộ gõ Undu trên 5800 :)):-??

jackpham

@mathanh: Bạn có thể viết 1 bài hướng dẫn cụ thể hơn cho anh em làm nhé!
Tks!

galabuon

mod language đây mà, các vấn đề T9, Full Qwerty, Handwriting ko biết thế nào.

@ : lại ko có link down , chắc lem thèm chơi đây.

Hoden

Super V.I.P
mod language đây mà, các vấn đề T9, Full Qwerty, Handwriting ko biết thế nào.

@ : lại ko có link down , chắc lem thèm chơi đây.

Tệp tin T9 nằm trong \ Sys \ bin \. Tệp tin có dạng T9 *. dll. * - Tên của ngôn ngữ: tiếng Anh. Tệp tin T9Core.dll và t9rel.dll

ngôn ngử thì có thể sửa hoăc45 add thêm

Chỉnh sửa tập tin \ Resourse \ Bootdata \ languages.txt. sửa trong file txt
vd: tiếng anh là 01 , nga là 16.....
các bạn có thể tùy chỉnh nó

mathanh

@mathanh: Bạn có thể viết 1 bài hướng dẫn cụ thể hơn cho anh em làm nhé!
Tks!

được chứ nhưng kô biết chụp màn hình máy vitinh nhu thế nào. có ai gảnh chay wa mình giúp mính up lên kô. mod toàn bô ngôn ngữ hệ điếu hành symbian vui lắm vừa vui và bật mình nữa nhưng thú vị lắm

jackpham

@Mathanh: Nút Print Screen trên nút insert đó bạn. Nhấn 1 cái rồi vào Paint past nó vào.

Kojiro

Super V.I.P
mathanh nên có hướng dẫn cho anh em chứ bạn up vậy anh em biết gì mà thảo luận đây :-?

Còn cái này nghĩa là trước giờ hình như các fw của máy thì chỉ có Anh - Việt hoặc Hoa - Anh chứ chưa có cả 3 cùng 1 lúc thế này, chắc là mathanh đã làm được cho cả 3 vào 1 nơi :D

mathanh

Có làm đc tiếng Hàn với tiếng Nhật ko bạn :(
làm được, mình có thể thêm bất kỳ ngôn ngử nào bạn muốn
mathanh nên có hướng dẫn cho anh em chứ bạn up vậy anh em biết gì mà thảo luận đây :-? Còn cái này nghĩa là trước giờ hình như các fw của máy thì chỉ có Anh - Việt hoặc Hoa - Anh chứ chưa có cả 3 cùng 1 lúc thế này, chắc là mathanh đã làm được cho cả 3 vào 1 nơi :D
dạ cả 4 chứ,nhưng kô biết chụp màn hình máy tính như thế nào, có thể thêm 8 ngôn ngữ vào tây phuơng vào 1 máy có cả tiếng việt

Last edited by a moderator:

jackpham

mathanh nên có hướng dẫn cho anh em chứ bạn up vậy anh em biết gì mà thảo luận đây :-?

Còn cái này nghĩa là trước giờ hình như các fw của máy thì chỉ có Anh - Việt hoặc Hoa - Anh chứ chưa có cả 3 cùng 1 lúc thế này, chắc là mathanh đã làm được cho cả 3 vào 1 nơi :D

Các bản tiếng Hoa đã có 3 Ngôn ngữ đó e.
1. Tiếng Anh
2. Tiếng Hoa phồn thể
3. Tiếng Hoa giản thể

Chắc có lẽ "mathanh" đổi 1 trong 2 cái tiếng Hoa thành tiếng Việt

@Mathanh: sử dụng nút Print Screen trên nút Insert đó bạn. Nhấn 1 cái rồi vào Paint past nó vào.

galabuon

xài snagit đi bro , dễ lắm

chọn region to file là hay dùng nhất , khi muốn lấy 1 phần màn hình thôi - lấy nhều up ảnh lâu.

chọn windows to file là lựa chọn thứ 2, khi muốn lấy nguyên cái cửa sổ nào đó, khỏi mất công định vùng cho snagit

cuối cùng là đừng quên định nghĩa phím tắt, như mình là Ctrl-1

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

làm được, mình có thể thêm bất kỳ ngôn ngử nào bạn muốn dạ cả 4 chứ,nhưng kô biết chụp màn hình máy tính như thế nào, có thể thêm 8 ngôn ngữ vào tây phuơng vào 1 máy có cả tiếng việt
Hướng dẫn mọi người cùng làm đi. Có tiếng Hoa cũng tốt đỡ phải tìm font hỗ trợ tiếng Hoa đúng không? Và ko có lỗi font ô vuông trong 1 số ứng dụng china nữa đúng ko?

@galabuon: file của bạn đây!

Chỉnh sửa cuối:

titanworm

cái này tức là thêm ngôn ngữ vào FW phải k , chuyện này đã dc làm từ lúc bắt đầu có cook FW , ban đầu thì bị lỗi về full keyboard những cũng đã giải quyết dc rùi . Có bài viết về cách add và remove ngôn ngữ rùi . Chỉ cần download gói ngôn ngữ và chép và từng thư mục thôi

jinsk8r

Và ko có lỗi font ô vuông trong 1 số ứng dụng china nữa đúng ko?
Cái này là 1 phần do font chữ nữa bạn à ^^ Nếu font ko có tiếng trung hay tv thì cũng ra ô vuông thôi

galabuon

@ mathanh : vì ecom bị giới hạn cho nên T9, Handwriting chỉ hoạt động 1 trong các ngôn ngữ mod thôi.

Bro có thể nói rõ tình hình hoạt động 2 thằng (Simply và Trad và Việt) về T9 và HW ?

Status
Không mở trả lời sau này.