• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

6.5 HTC_blueangle 21501 By Sun_dream

Hoangdat_vista

Theo thông tin trên một số site thì đây là 21501 BUILD chính thức đầu tiên của Windows mobile 6.5. Thông tin này đáng để mọi người test chứ. Chắc chắn sẽ ổn định hơn các build BETA trước đó

hackingtheinbox

Hix! đúng là thế thật ! hình như thế nên một số chương trình không còn chạy được trên 21501 nữa. những ai muốn nghiên cứu thì up lên. còn muốn ổn định thì cứ tiếp tục xài các bản mới trước của X và Sun. Gần đây mình dùng bản rom này một số chương trình không chạy được và báo lỗi thiếu chứng chỉ hoặc một vài chứng chỉ chương trình đã hết hạn sử dụng. không biết ai có để ý điều này không... tí nữa mình sẽ up lại các lỗi thông báo trên thông tin nhược điểm của Rom. Anh em chú ý nếu ai muốn dùng thử bản Rom này của Sun.
Còn mình sẽ tiếp tục chờ bản mới của Sun. hiện tại sẽ trở về với 21189 X5 của Sun:|

rosa

Có ai cài Titanium weather trên bản rom này không? chỉ tôi cách cài với. Tôi cài xong chẳng thấy trên today có cái gì cả :D

fdkgenie

tôi xin hai ông fdkgenie và hackingtheinbox, nghĩ cho cùng con gà tức nhau tiếng gáy, đánh giá mang tính tương đối, tôi cho rằng hai ông đều có ý đúng và ý sai. Cái đúng, cái hay là hai ông đem lại cho anh em trên diễn đàn sự lựa chọn, nhưng cái dở là hai bố lại đem ý thức sở hữu của cá nhân các ông vào các topic do các bố up. Người chưa biết nhẫn chưa phải là người hay, ông hackingtheinbox post bài thì chuyện fdkgenie đưa quan điểm sử dụng cũng hoàn toàn rất hợp lý hackingtheinbox không cần ăn miếng trả miếng kiểu vậy, còn fdkgenie khi đánh giá không nên thể hiện quan điểm cá nhân thiếu thẩm mỹ như kiểu: Lướt sóng cùng Xplode tôi cho rằng không ổn, mong hai ông luôn nhiệt tình và có trách nhiệm hơn với bài viết

Mình vào PDAViet đã từ lâu, nội quy cũng nắm tạm gọi là đủ dùng, chỉ lười post bài vì thấy ở đây hầu như mọi thứ đều đã được giải đáp thoả đáng (chức năng Search hoạt động rất tốt). Cũng chỉ muốn đưa ra một vài nhận xét mang tính cá nhân hoàn toàn, chứ ko hề công kích ai như bạn nói. Thật buồn khi bị gán cho cái tiếng như thế :)

P/S: Ai up rom cũng có cảm nhận của riêng mình, post lên cho mọi người để họ cùng đánh giá và quyết định. Bạn cũng hay vào XDA nhỉ? Bạn có thấy topic ROM luôn đông vui và nhiều ý kiến cũng rất cá nhân ko? Có lẽ đây là điểm khác nhau của Tây và Việt :p

P/S2: Vẫn ủng hộ PDAViet sau prob này :) Nhưng theo cách khác thôi :D

hackingtheinbox

ban rom nay` chát tắt màn hinh` la` nó đơ lun .....la`m sao nhỉ??

cái này chắc chắn bạn xài mobifone mới bị thôi! do tùy nơi nữa! vài nơi bạn sẽ không gặp tình trạng này! nhưng vài nơi bạn sẽ bị treo máy khi chat mà tắt màn hình! nhớ thank cho mình nếu bạn xác minh là đúng nhá ;) ;;) ;;) ;;) ;;)

orange_244

Banned
cái này chắc chắn bạn xài mobifone mới bị thôi! do tùy nơi nữa! vài nơi bạn sẽ không gặp tình trạng này! nhưng vài nơi bạn sẽ bị treo máy khi chat mà tắt màn hình! nhớ thank cho mình nếu bạn xác minh là đúng nhá ;) ;;) ;;) ;;) ;;)
uk chac chan rui` !!!:p

tuan2005

Mình mới cài Rom này. cảm nhận đầu tiên là rom đẹp. nhanh . syn OK ko như 1 số người bảo ko syn được. Cài thêm font tahoma để đọc tiếng việt . CÀI NET CF V3.5 ĐỂ XEM CÓ LỖI GÌ KO. test xong thông báo cho a e biết

Satan

có ai nói bản này sync ko đc đâu! bản r7 của X mới nhiều người than sync ko đc nhưng mình thử vẫn sync bình thường! chẳng biết sao? còn bản này mình xài thấy rất tốt! kô sợ hết hạn!
Posted via Mobile Device

tuan2005

Ko syn được mình đọc bên xda. Nhưng test từ hôm qua thấy thực sự là tốt Rom chạy nhanh, tuoch nhạy. cài soft cũng nhanh, Blutooth exflore chạy vèo vèo.... Rom tốt ko vấnđề gì. Đặc biệt WMP mặc định đã được add codex nên chạy được nhiều định dạng như flv, mp4,... ko như bản 20198 R6. nhưng chạy mp3 vẫn cực tốn Ram (khi dùng WMP chạy mp3 mở thông báo ram tón cỡ 25 mb) Chỉ có 1 vấn đề với máy mình là Pimbackup tin nhắn, email... từ 6.5 20198-X qua là ko nhận gì hết. May mắn là trước đó có syn danh bạ với PC ko thì toi. (Ai úp nhớ lưu ý)

Chỉnh theo hướng dẫn này ( HKEY_LOCAL_MACHINE\Drivers\BuiltIn\RAMDisk] Delete : "Dll"="ramdisk.dll" )
Chỉ có tác dụng ẩn Ram disk chứ ko tăng được bộ nhớ máy => để vậy còn được 15mb để cài soft vẫn tốt hơn ko. Bản này tốn pin. Rom 6.5 trước mình dùng được 1,5 day - bản này chưa được 1 ngày => ngày sạc 1 lần

Chỉnh sửa cuối:

trucdemo

mình đang dùng bản 21193, không biết bản này có chạy nhanh và ổn định hơn bản 21193 không nhỉ

orange_244

Banned
mình đang dùng bản 21193, không biết bản này có chạy nhanh và ổn định hơn bản 21193 không nhỉ

pó tay ông bạn luôn hỏi vậy ai trả lời được!!!hix câu hỏi dở nhất trong ngày:D

trucdemo

pó tay ông bạn luôn hỏi vậy ai trả lời được!!!hix câu hỏi dở nhất trong ngày:D

người biết thì chỉ cho người không biết (vì mình mới dùng pda hà), có cần phải cười cợt zậy hung. thì mình hỏi là bản giới thiệu trên topic có nhanh hơn bản mình đang sử dụng (bản 6.5 21193) không mà không trả lời được à, câu hỏi quá rõ còn gì, potay bạn thì đúng hơn đó

orange_244

Banned
người biết thì chỉ cho người không biết (vì mình mới dùng pda hà), có cần phải cười cợt zậy hung. thì mình hỏi là bản giới thiệu trên topic có nhanh hơn bản mình đang sử dụng (bản 6.5 21193) không mà không trả lời được à, câu hỏi quá rõ còn gì, potay bạn thì đúng hơn đó

Xin lổi bạn!!!sau đây một số thông tin về bản rom bạn đang thắc mắc! lần sau so sánh thì ghi rõ ràng nha! nhìn chung những bản dưới 21501 sẻ có một số chứng chỉ hết hạn! cho nên sử dụng một số phần mềm không được! hiện nay đã có bản rom mới là:23001 nhưng vẩn có một số lổi nhỏ!về gửi tin nhắn!Mình khuyên bạn nên up bản rom mình cho là khá ổn định: 21725 x7 !it tốn pin ,chạy nhanh radio khá ổn định!!chúc vui!

trucdemo

Xin lổi bạn!!!sau đây một số thông tin về bản rom bạn đang thắc mắc! lần sau so sánh thì ghi rõ ràng nha! nhìn chung những bản dưới 21501 sẻ có một số chứng chỉ hết hạn! cho nên sử dụng một số phần mềm không được! hiện nay đã có bản rom mới là:23001 nhưng vẩn có một số lổi nhỏ!về gửi tin nhắn!Mình khuyên bạn nên up bản rom mình cho là khá ổn định: 21725 x7 !it tốn pin ,chạy nhanh radio khá ổn định!!chúc vui!

hồi bữa mình có download bản WM 6.5 Build 21725 R7, không biết r7 và x7 có giống nhau ko, nếu giống nhau thì bản rom này cũng khôbng bằng bản mình đang sử dụng (21193), tuy là nhanh hơn thật, ít tốn pin, nhưng lại bị lỗi ở chỗ gửi tin nhắn, rất khó gửi đi, và quản lý tin nhắn cũng không hay lắm

orange_244

Banned
hồi bữa mình có download bản WM 6.5 Build 21725 R7, không biết r7 và x7 có giống nhau ko, nếu giống nhau thì bản rom này cũng khôbng bằng bản mình đang sử dụng (21193), tuy là nhanh hơn thật, ít tốn pin, nhưng lại bị lỗi ở chỗ gửi tin nhắn, rất khó gửi đi, và quản lý tin nhắn cũng không hay lắm

bản ấy là r7: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=60776
còn phần SMS đã có file fix!!!bạn tự down hoặc để mình gửi lên cho bạn!

orange_244

Banned
vậy bạn cho mình xin cái file fix lỗi tin nhắn luôn nha
nickname: trucdemo
hay bạn post lên đây cho mọi người down luôn cho tiện, cảm ơn bạn nhiều

bản FIX sms cho các rom 6.5 hiện tượng không gửi được tin nhắn hoặc tin nhắn đến muộn.