• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7/3: Bản SuperRam DL Desire v4.32.44.12 (NAND/SD/MAGLDR)

dale89

1 câu hỏi ngoài lề xíu ở Sài gòn có ai biết chỗ bán thẻ class 6 k? Giá cả bao nhiêu có thể chỉ chỗ mình biết k

lungtungbeng

Nhưng cài NAND có phải phân vùng thẻ nhớ gì ko, sau khi cài Ram free của mình có 66MB và cảm giác nó hơi giật :(

Phân vùng ext2 như mọi bản khác bác nhé. Theo tác giả thì bản mới này có thể:

--- for EU modal, sẽ tự kích hoạt data.img nếu không tìm thấy phân vùng thứ 2.
--- for TMOUS, nếu không có phân vùng thứ 2 vàd đặt data_img=1 (trong config.txt), sẽ tự động bỏ qua tất cả các mã tương đối để giảm thời gian khởi động (tức là sẽ sử dụng file data.img).
-- Tự động phân vùng SDCard nếu đặt format_ext4=9 (thêm vào trong config.txt)

Như vậy bác có thể thử xem thế nào (nhớ backup lại dữ liệu thẻ trước khi thử nhé), em chưa thử nên cũng k biết nhưng nếu đúng là như vậy thì quá tiện rồi còn gì nhỉ.

Em không cài trên NAND nên không rõ tốc độ của bản NAND thế nào (nhớ là reset vài lần sau khi cài nhé) nhưng bản SD em dùng thì thấy nó nhanh như điện ấy. Có thể so sánh với bản SuperRam Sense của Darkstone

Azzura

Phân vùng ext2 như mọi bản khác bác nhé. Theo tác giả thì bản mới này có thể:

--- for EU modal, sẽ tự kích hoạt data.img nếu không tìm thấy phân vùng thứ 2.
--- for TMOUS, nếu không có phân vùng thứ 2 vàd đặt data_img=1 (trong config.txt), sẽ tự động bỏ qua tất cả các mã tương đối để giảm thời gian khởi động (tức là sẽ sử dụng file data.img).
-- Tự động phân vùng SDCard nếu đặt format_ext4=9 (thêm vào trong config.txt)

Như vậy bác có thể thử xem thế nào (nhớ backup lại dữ liệu thẻ trước khi thử nhé), em chưa thử nên cũng k biết nhưng nếu đúng là như vậy thì quá tiện rồi còn gì nhỉ.

Em không cài trên NAND nên không rõ tốc độ của bản NAND thế nào (nhớ là reset vài lần sau khi cài nhé) nhưng bản SD em dùng thì thấy nó nhanh như điện ấy. Có thể so sánh với bản SuperRam Sense của Darkstone

Mình mới chuyển sang Android nên cũng ko hiểu về phân vùng lắm, mình phân vùng theo hướng dẫn ở topic chú ý, phân vùng 1GB thì ko biết là loại gì, hình như là ext4 phải ko nhỉ? Nếu mình phân vùng như thế thì có phải có file config.txt ko, bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách cài qua NAND để đạt hiệu suất cao nhất được ko. Thank bạn :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Mình cài vào nó cứ hiện lên tấm bảng báo "Sorry the process android.process.acore has stopped unexpectly. Please try again là sao :(

Chỉnh sửa cuối:

tuan1302

hix em giai nen dl desire ra root . copy data.img voi config.txt vao nhung chay van cu dung o man hinh co bieu tuong android.doi 1 tieng cung ko xong hix hix

phungsang

Cài trên NAND thì có 2 cách:

Một là cài qua MAGLDR (kết nối với PC) bằng cách chạy file Install.exe với file system.img. Với cách này thì bạn cài MAGLDR v1.13 sau đó nhấn và giữ nút Power để vào menu của MAGLDR rồi chọn mục 5 USB Flasher, cho máy kết nối với PC qua USB rồi chạy file Install.exe, Next, Next, dò kết nối, Flash, Finish là xong.

Hai là cài qua CWM với file .zip thì bạn phải cài Recovery (tải tại đây), để cài Recovery thì bạn tiến hành vào menu của MAGLDR, chọn USB Flasher, cắm cable kết nối với PC và chạy file Install.exe. Sau đó bạn chép file .zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ, nhấn và giữ Power cho đến khi vào menu của MAGLDR, chọn mục 8 AD
Recovery rồi chọn Install zip from sdcard, chọn tiếp Choose zip from sdcard, rồi chọn file rom .zip, khi máy báo Complete thì bạn nhấn nút Power để quay lại Menu Recovery và chọn system reboot now là xong...

Trong Menu của MAGLDR và Recovery thì bạn nhấn Volume Down để di chuyển tới các mục và nhấn nút gọi màu xanh để chọn nhé...

Nhưng bản này cài qua MAGLDR chứ không cài qua CWM đâu nhé...

vậy download bản này về không cài qua CWD được hả bro?

heymen9x

mình đang dùng Android và mình ko muốn xóa android trên NAND, h mình muốn cài bản này trên SD thì làm cách nào đây lungtungbeng ?

Cập Nhật : làm được rồi, đơn giản quá :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

hix em giai nen dl desire ra root . copy data.img voi config.txt vao nhung chay van cu dung o man hinh co bieu tuong android.doi 1 tieng cung ko xong hix hix
sao thế bác, em down data.img 1 Gb của bác lungtungbeng và lấy file config.txt chép vào folder Desire_DL , sau đó tắt máy, mở lại giử nút nguồn để vào MAGLDR, sau đó nhấn volume down xuống service , nhấn nút gọi để chọn, vào bootsettings -> vào Dir SD, chọn folder Desire_DL rồi tự động ra ngoài, tiếp mình chọn Boot AD SD là xong , em boot chỉ tầm 5p , chúc bác thành công

và máy em Free Ram 200MB test Quadrant lần đầu là 2277 chưa OC, đã quá Bác lungtungbeng ơi, hahahahaaaaaaaaaa

Chỉnh sửa cuối:

vietnamit

Bản này không sài được điều hướng cao cấp cứ báo FC htc.laputa các bác thử xem phải không hay máy mình bị nhỉ?

ngominhvuarch

Làm sao add font tiếng việt vào bản build này đây các bạn, hic, dùng root explore chép font đè vô restar lại là treo máy lúc boot android. Mình có làm theo cách của bác này nhưng ko dc
http://www.pdaviet.net/showthread.php?115110-FIX-lỗi-Font-tiếng-Việt-cho-Android-HD2
sao mình chạy z4root.1.3.0.apk nhưng nó ko có hiện Permernal để chọn mà chỉ có re-root rồi chạy một lúc cái tự out luôn. Fix font vẫn chưa dc, hic. m
http://www.pdaviet.net/showthread.ph...NAND-SD-MAGLDR)

Mr_PDA

ôi Bản DL Desire v4.32.44.12 (giao diện khác) đẹp quá, nhìn thích thật, mình thích cái tone màu này thế =P~

tuan1302

heyman9x, z phai thong wa magldr nua ha ban. minh chi copy het vao folder dl desire o root roi chay 2 cai exe. no load toi hinh Android la dung. doi 1 tieng cung ko dc

Azzura

Nếu được làm phiền bác lungtungbeng làm 1 hướng dẫn đầy đủ cách cài NAND để đạt được hiệu suất tốt nhất với ạ.
Thank bác.

tuan1302

hix ai chay sd dc chua giup to voi. lam mai ko dc. ko thich chay nand do can 1 so ung dung ben wm. xai rom ultimate droid thi toan force close cai go tieng viet

balaxitamon

sao em cài bản này lúc đầu vào giật kinh người, reset tầm chục lần cũng đỡ hơn, nhưng mà cái cảm biến ánh sáng khi gọi kém quá, 2s mới tắt màn hình, mất 3s để sáng lại. À, bản này cũng không bắt được wifi ad hoc nữa, bác nào biết cách bắt adhoc thì chỉ em nhé, cảm ơn các bác rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

samhk

mình đang dùng Android và mình ko muốn xóa android trên NAND, h mình muốn cài bản này trên SD thì làm cách nào đây lungtungbeng ?

Cập Nhật : làm được rồi, đơn giản quá :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

sao thế bác, em down data.img 1 Gb của bác lungtungbeng và lấy file config.txt chép vào folder Desire_DL , sau đó tắt máy, mở lại giử nút nguồn để vào MAGLDR, sau đó nhấn volume down xuống service , nhấn nút gọi để chọn, vào bootsettings -> vào Dir SD, chọn folder Desire_DL rồi tự động ra ngoài, tiếp mình chọn Boot AD SD là xong , em boot chỉ tầm 5p , chúc bác thành công

và máy em Free Ram 200MB test Quadrant lần đầu là 2277 chưa OC, đã quá Bác lungtungbeng ơi, hahahahaaaaaaaaaa

bác cho mình đường link down 2 file Data.img va config.txt của bac lungtungbeng dc không tks bác

lungtungbeng

Làm sao add font tiếng việt vào bản build này đây các bạn, hic, dùng root explore chép font đè vô restar lại là treo máy lúc boot android. Mình có làm theo cách của bác này nhưng ko dc
http://www.pdaviet.net/showthread.php?115110-FIX-lỗi-Font-tiếng-Việt-cho-Android-HD2
sao mình chạy z4root.1.3.0.apk nhưng nó ko có hiện Permernal để chọn mà chỉ có re-root rồi chạy một lúc cái tự out luôn. Fix font vẫn chưa dc, hic. m
http://www.pdaviet.net/showthread.ph...NAND-SD-MAGLDR)

font tiếng Việt mặc định bản này đã có không phải add gì hết nhé,bạn vào ngôn ngữ và chuyển sang tiếng việt, nếu không được thì vào market down morelocale 2 về nhé, và bản này đã có super user rồi nên không cần root máy nữa.

1 câu hỏi ngoài lề xíu ở Sài gòn có ai biết chỗ bán thẻ class 6 k? Giá cả bao nhiêu có thể chỉ chỗ mình biết k

http://www.phuthai.vn/: TP HCM: 35 Trần Xuân Hòa - P7 - Q5 (08 62766864)

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

bác cho mình đường link down 2 file Data.img va config.txt của bac lungtungbeng dc không tks bác

config.txt (với bản boot qua WM6.5):

boot_mode=1
ppp_mode=0
data_img=1
gps_zone=vietnam

(với bản boot qua MAGLDR vào SD thì thay boot_mode =2)

data.img 1Gb: http://www.mediafire.com/?7vcjh81qcsg7p6b

hix ai chay sd dc chua giup to voi. lam mai ko dc. ko thich chay nand do can 1 so ung dung ben wm. xai rom ultimate droid thi toan force close cai go tieng viet

bạn đọc lại những trang trước nhé, có hướng dẫn hết rồi đó. Lưu lại file config.txt như bên trên và down file data.img về nữa nhé. Để cả 2 file vào trong folder Desire_DL (bản Rom bạn download về) rồi copy folder ấy vào Sdcard

Chỉnh sửa cuối:

tuan1302

minh lam het theo hd roiopy data.img voi config.txt vao desire dl o root o sd xong chay clrcad roi chay haret vam ko duoc. chac may minh bi gi roi. thoi chieu ve cai nand vay, danh hi sinh wm

samhk

Nhớ kỹ là chạy CLRCAD.exe rồi haret.exe nhé. nếu không chạy CLRCAD thì nó k vào đc đâu. THời gian đầu boot sẽ khá lâu (15-20p). Nếu chạy cả 2 file rồi mà vẫn không đc thì có thể do máy chưa tạo đc file config.txt, bạn có thể thủ công tạo file config.txt này như sau:

boot_mode=1
ppp_mode=0
data_img=1
gps_zone=vietnam

Mình dùng data của bản 3.2 còn ok nữa là^^

Trời, em đang hướng dẫn cho người dùng SD qua WM, chứ chạy NAND như bác thì cứ cài như bình thường thôi chứ haret gì nữa. Bác làm thế là đúng rồi k có lỗi lầm gì đâu nhé

Cài như cài bản NAND Android Desire HD của bác ấy, vào MAGLDR/usb Flasher, trong PC bạn chạy file install.exe

hix sao mình chạy file CLRCAD này không thấy có đọng tỉnh là chạy file gì cả , giông như file không có vậy

lungtungbeng

hix sao mình chạy file CLRCAD này không thấy có đọng tỉnh là chạy file gì cả , giông như file không có vậy

CLRCAD chạy ngầm nên k thấy động tĩnh gì đâu bác ạ, nhưng nó là bước cần thiết