• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

7610 lỗi camera

tuanquynh8083

Active Member
máy 7610 của vợ mình sau nhiều lần fomat bằng lệnh *#7370# thì đến giờ camera không hoạt động được,khi mở camera thì màn hình trong khung hình camera chỉ hiện ra phông hình nền bên ngoài của máy,camera của máy không soi được.ai từng mắc phải thì giúp mình với,thank.

Hungpdahl

Well-Known Member
thử ấn mạnh tay vào camera xem,có thể do lỏng camera hựac vệ sinh thử xem.

dimitrilbm

Về phần hỏng hóc liên quan đến phần cứng này thì tốt nhất phải nhờ đến trung tâm bảo hành thôi. Nếu đã format rồi mà máy vẫn bị thì bó tay.

phanchithuan

bạn thử format = 3 ngón xem , có lẽ máy bạn cài font TV nên nên khi format = 7370 thì máy ko đc sạch còn lưu dính lại các pm mà bạn đã cài trước đó , làm 3 ngón mà ko đc thì thử đến up FR , ko đc nữa thì...mang ra thợ thôi

happylife810

mình nghĩ bạn format lại là xong thôi. làm theo cách của phamchithuan đi. nếu ko được bạn tháo máy ra xem thôi, chứ ko cần nâng Firmware làm gì, cũng vậy thôi

rx3715

E nghĩ có thể do bị lỗi FW nên nếu có thể bác hãy up FW cho nó xem sao!

habo

7610 của mình có vấn đề.giúp với

cái 7610 của mình sao mà khi nhận bài hát bằng cách gửi wa bluetooth ko đọc được.bạn mình cũng xài 7610 ma nhận được bình thường.vậy máy mình bị hư cái gì sao?giúp mình với nha.

tieuoanh

Super V.I.P
cái 7610 của mình sao mà khi nhận bài hát bằng cách gửi wa bluetooth ko đọc được.bạn mình cũng xài 7610 ma nhận được bình thường.vậy máy mình bị hư cái gì sao?giúp mình với nha.

ko đọc được file, nhưng bạn có thấy thông báo gì ko?
chương trình nghe nhạc mặc định của máy chỉ nghe được mp3, có thể file nhạc bạn nhận có đuôi khác nên phải dùng phần mềm tương thích thì mới nghe đc =D>

thangmymobi

Bạn kiểm tra lại xem bài hát đó định dạng gì?để biết mà tìm phần mềm phát nhé.

Hungnokia3300

Well-Known Member
Nếu là định dạng mp3 thì nên dùng chương trình quản lý file vào ổ C/system/mail và tìm trong các thư mục con đó xem file đó ở thư mục nào và copy nó sang thẻ nhớ và nghe bình thường.

hugobosss

có thể máy 76 của bạn kia có cài chương trình chơi nhạc nên đọc được file nhận qua blutooth đó, còn máy habo ko có cài nên ko đọc được.

rua_bn

THẮC MẮC CHUNG SỬ DỤNG SYMBIAN OS

ca nha oi! cho em hoi cai.em dung may 7610 truoc thi van cai theme binh thuong nhung tu dung gan day ko cai dc nua.cu vao cai la no hien ra "ulable to install compatible with series60skinssupport version 0.00." anh chi nao biet chi dum em cai.pai lam the nao the nao?em thi mu tit lam :(

Bạn là thành viên mới nên nhắc nhở bạn lần sau post bài nhớ có dấu nha!

Vấn đề bạn hỏi: có thể nào bạn down không đúng phiên bản theme cho 7610 không?

new

Bạn thư reset máy = lệnh 7370 xem?nếu vẫn ko được thử fomat thẻ?ko được nữa thì đi chạy lại phần mềm................

saobachminh

không gửi được qua blutooth

Các pác cho em hỏi, bộ nhớ trong của em vẫn còn free 1550k, thẻ nhớ còn trống 56000k vậy mà khi em gửi qua blutooth thì fexploer báo là not enough memory to perform operation. delete some data first. Vậy có phải bộ nhớ của em ko đủ hay ko? hay do lý do gì? Các pác giúp em với. thanks

Hungnokia3300

Well-Known Member
Nếu bạn gửi file >= dung lượng còn lại của máy thì sẽ không gửi được qua bluetooth đâu.

habubi

Bạn nên chon lưu tin nhắn vào thẻ nhớ thì sẽ ok. Nếu máy bạn là N3230 hoặc Ngate thì dùng soft để lưu tin nhắn vào thẻ nhớ thì tha hồ nhận file qua bluetooth.

horkbajir

do bộ nhớ của S60 thì RAM cũng tích hợp, nên khi bạn làm cho bộ nhớ trong của máy xuống quá thấp thì cũng làm cho máy báo lỗi

GIANGOX

Muốn gửi đảm bảo thành công Bluetooth trên điện thoại thì yêu cầu bộ nhớ của máy phải lớn gấp đôi so với dung lượng file bạn muốn gửi .

VD: Bạn gửi 1 file có dung lượng là 1Mb thì bộ nhớ trống của máy của bạn cần phải có 2Mb dư thừa :)

Cheers :D