• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

Sara_gamecs

Bác ơi up lại link ở Media Fire dc k, em down tới 4 lần rồi, giải nén toàn báo lỗi. 2 đường link còn lại thì chậm và hay disconnect liên tục. Cám ơn bác.

phihung211

Bác ơi up lại link ở Media Fire dc k, em down tới 4 lần rồi, giải nén toàn báo lỗi. 2 đường link còn lại thì chậm và hay disconnect liên tục. Cám ơn bác.
bạn thử dùng link của mình nhé,biết đâu pc nhà mình "xịn" hơn cuả bác ân:D.xin phép bác ân nhé:D

ancola66

Super V.I.P
bạn thử dùng link của mình nhé,biết đâu pc nhà mình "xịn" hơn cuả bác ân:D.xin phép bác ân nhé:D
Nhưng Phihung211 ơi link củ bạn là bản 4.5 nếu có thể bạn đưa hộ mình link bản 5.0 lên MF thì hay quá:p (Vì các bạn kêu là bản 5.0 của mình trên MF tải về không giải nén được). Rất cảm ơn sự ủng hộ và giúp đỡ của bạn=D>

phihung211

Nhưng Phihung211 ơi link củ bạn là bản 4.5 nếu có thể bạn đưa hộ mình link bản 5.0 lên MF thì hay quá:p (Vì các bạn kêu là bản 5.0 của mình trên MF tải về không giải nén được). Rất cảm ơn sự ủng hộ và giúp đỡ của bạn=D>

okie,để em thử xem sao,mấy khi dc bác ân nhờ cậy:D
LINK của các bác đây:D

p/s:em đã thử down lại về và giải nén ngon lành,chúc các bác sử dụng rom của bác ancola vui vẻ nhé và nhớ PR cho rom của bác ancola đó:D

Chỉnh sửa cuối:

namy

Bác Ancola ơi! Cái đồng hồ ở màn hình Home của Version 5.0 đẹp quá. Bác cho xin file Cab được kg ah? Thanks.
Rất thích ROM của Bác. Đã up rồi nhưng quen sử dụng COM5 rồi, sử dụng COM2 cứ lập ca cập cập nên quay lại COM5 rồi :p. Khi nào Bác ra COM5 là Em quyết theo Bác đó.
Ah mà trong ROM 4.5 của Bác có tích hợp sẵn S2U2, em kg thích dùng cái đó thì có cách nào uninstall kg vậy? Em thích dùng mặc định của HTC hơn. (Hỏi trước để sau này còn sử dụng ROM COM5 của Bác :D

namy

Bác Ancola ơi! Cái đồng hồ ở màn hình Home của Version 5.0 đẹp quá. Bác cho xin file Cab được kg ah? Thanks.
Rất thích ROM của Bác. Đã up rồi nhưng quen sử dụng COM5 rồi, sử dụng COM2 cứ lập ca cập cập nên quay lại COM5 rồi :p. Khi nào Bác ra COM5 là Em quyết theo Bác đó.
Ah mà trong ROM 4.5 của Bác có tích hợp sẵn S2U2, em kg thích dùng cái đó thì có cách nào uninstall kg vậy? Em thích dùng mặc định của HTC hơn. (Hỏi trước để sau này còn sử dụng ROM COM5 của Bác :D

Sorry Bác Ancola! Em đọc kỹ Coolie's Home Tab rồi. Version 1.7.0 này có đến 6 layout để chọn, trong đó có cái đồng hồ như home screen của Bác. Bác nào muốn tìm hiểu về Soft này thì xem Video hướng dẫn của tác giả nhe.
http://www.youtube.com/watch?v=aqOINVb5YNI

Chỉnh sửa cuối:

tllp04

Sorry Bác Ancola! Em đọc kỹ Coolie's Home Tab rồi. Version 1.7.0 này có đến 6 layout để chọn, trong đó có cái đồng hồ như home screen của Bác. Vấn đề bây giờ là kg biét làm sao để vào option để chọn những layout đó. Nếu ai biết thì chỉ dùm nhe. Thanks

Bạn sử dụng chương trình CHTEditor để chỉnh sửa: LINK

ancola66

Super V.I.P
COM 5 ở đây nè :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?89714-ROM-HD2_A66_SERIES-(-HD2_A66_V01PV-Build-23557)-COM5

metwa

còn đở hơn mình, mới vừa cài xong các PM cách đây 15', đang sạc lại pin để test V5 thì lại có V6..... Hix...Hix...~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(~X(

metwa

Bac Ân ơi, sao không thấy có hiệu ứng thời tiết (mây bay, sấm chớp...) ở màn hình Home vậy? đang dùng bản V5.
không thấy line cho V6 đâu cả.

ancola66

Super V.I.P
Bac Ân ơi, sao không thấy có hiệu ứng thời tiết (mây bay, sấm chớp...) ở màn hình Home vậy? đang dùng bản V5.
không thấy line cho V6 đâu cả.
Vì mặc định là tắt nó mà:p. Bạn có thể dùng 3 cách để có lại màn hình thời tiết động :
1- Dùng phần mềm chỉnh sửa REG vào khóa sau :
HKCU/Software/HTC/Manila chỉnh sửa khóa sau
Home Wallpaper Mode = 0
2- Cũng có thể dùng cách thay đổi Home Wallpaper để có lại thời tiết động :D
3- Đơn giản nhất là dùng chính Co0kie Hometab để bật tắt màn hình thời tiết động

Chỉnh sửa cuối:

exec

Anh ancola66 ơi, khi update thời tiết "Ho chi minh city" thì do chữ quá dài nên bị chồng lên số thể hiện nhiệt độ, làm sao đây anh ? ("Ha Noi" độ dài chữ ngắn nên không bị)

Cám ơn nhiều.

Sara_gamecs

okie,để em thử xem sao,mấy khi dc bác ân nhờ cậy:D
LINK của các bác đây:D

p/s:em đã thử down lại về và giải nén ngon lành,chúc các bác sử dụng rom của bác ancola vui vẻ nhé và nhớ PR cho rom của bác ancola đó:D
Cám ơn bác, em đang down đây ạ.

phihung211

Vì mặc định là tắt nó mà:p. Bạn có thể dùng 3 cách để có lại màn hình thời tiết động :
1- Dùng phần mềm chỉnh sửa REG vào khóa sau :
HKCU/Software/HTC/Manila chỉnh sửa khóa sau
Home Wallpaper Mode = 0
2- Cũng có thể dùng cách thay đổi Home Wallpaper để có lại thời tiết động :D
3- Đơn giản nhất là dùng chính Co0kie Hometab để bật tắt màn hình thời tiết động

bác ân ơi cho em hỏi cookie hometab ở bản 4.0 bác để ở đâu và sửa thế nào,em ngại ko muốn tinh chỉnh regestrry:D

ancola66

Super V.I.P
Bạn chí vào một quicklink trống nào đó, nó sẽ có mục add icon bật tắt weather động

myGenio

bác Ancola làm ơn cho em xin cái autoHide slidebar hay la slidemenu gì em cũng chẳng biết chính xác nữa.nó nằm bên dưới ạ.xin cám ơn bác trứoc. hình như tên đúng của nó là SLIDER bác ạ.

namy

bác Ancola làm ơn cho em xin cái autoHide slidebar hay la slidemenu gì em cũng chẳng biết chính xác nữa.nó nằm bên dưới ạ.xin cám ơn bác trứoc. hình như tên đúng của nó là SLIDER bác ạ.

bạn cài Cookie home tab 1.7.0 vao, rồi vào phần Home edition chọn cái Auto Retract Slider thi cái Slider sẽ auto hide. Bạn nên xem video hướng dẫn sử dụng của COokie's home tab V 1.7.0 trên Youtube để biết cách sử dụng.