• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

metwa

Bác Ân ơi, làm sao vào Hometab để chỉnh ẩn hiện 1 số tab theo nhu cầu. Từ bản mà bác cho Auto hide Slide vào thì E pó tay lun.
Xin hỏi thêm, để chỉnh sửa Registry vào đâu trong bản rom của bác? nếu có file cab thì cho E xin với. Thanks!

myGenio

Bác Ân ơi, làm sao vào Hometab để chỉnh ẩn hiện 1 số tab theo nhu cầu. Từ bản mà bác cho Auto hide Slide vào thì E pó tay lun.
Xin hỏi thêm, để chỉnh sửa Registry vào đâu trong bản rom của bác? nếu có file cab thì cho E xin với. Thanks!

đầu tiên bạn cài cáinày:COokie's home tab V 1.7.0
sau khi cài thi chạy nó bỏ hết các dấu tích ngoài mỗi show clock là nó ẩn đi hết còn lại mỗi đồng hồ thôi.

metwa

đầu tiên bạn cài cáinày:COokie's home tab V 1.7.0
sau khi cài thi chạy nó bỏ hết các dấu tích ngoài mỗi show clock là nó ẩn đi hết còn lại mỗi đồng hồ thôi.

trong bản rom bác Ân đã tích sẳn rùi, cài thêm làm chi nữa? ý mình muốn hỏi là làm sao khôi phục lại mấy cái tab ở phía dưới mà bác Ân đã cho ẩn ấy.

ancola66

Super V.I.P
trong bản rom bác Ân đã tích sẳn rùi, cài thêm làm chi nữa? ý mình muốn hỏi là làm sao khôi phục lại mấy cái tab ở phía dưới mà bác Ân đã cho ẩn ấy.
Bởi vì đã tích hợp Co0kie Home tab nên ở màn hình Home/Menu không còn có option chọn thay đổi tab nữa, bạn vào tab Settings/Personalize để bật tắt lại các tab theo ý thích của bạn.

phihung211

bác ân ơi cho em hỏi nhé:D,bây giờ e muốn cài gói language pack để thay đổi chữ side to unlock thành chữ mình thích thì cài vào đâu hả bác?còn 1 điều nữa là em thấy 1 số rom loại bỏ htc messenger thay vào đó là bàn phím mặc định của windows thấy nhắn tin dễ hơn so vs htc M nhiều,nếu bác cảm thấy thuận tiện thì hi vọng bản 7.0 chẳng hạn bác sẽ loại bỏ cái đó để những tín đồ nt như em ko cảm thấy ức chế mỗi khi nt trên em leo,cảm ơn bác ân trước nhe:D

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
bác ân ơi cho em hỏi nhé:D,bây giờ e muốn cài gói language pack để thay đổi chữ side to unlock thành chữ mình thích thì cài vào đâu hả bác?còn 1 điều nữa là em thấy 1 số rom loại bỏ htc messenger thay vào đó là bàn phím mặc định của windows thấy nhắn tin dễ hơn so vs htc M nhiều,nếu bác cảm thấy thuận tiện thì hi vọng bản 7.0 chẳng hạn bác sẽ loại bỏ cái đó để những tín đồ nt như em ko cảm thấy ức chế mỗi khi nt trên em leo,cảm ơn bác ân trước nhe:D
He he he thắc mắc quá muộn:p Rom đang được up lên host roài:D Để phiên bản sau vậy:p

phihung211

He he he thắc mắc quá muộn:p Rom đang được up lên host roài:D Để phiên bản sau vậy:p

bác ân nấu rom còn nhanh hơn nấu cơm:D,lần sau bác nhớ bỏ cái htc messenger đó đi nhé:D
em chờ bác đến cùng:D

ancola66

Super V.I.P
bác ân nấu rom còn nhanh hơn nấu cơm:D,lần sau bác nhớ bỏ cái htc messenger đó đi nhé:D
em chờ bác đến cùng:D
Nhưng Host thì lởm quá:( Up từ tối giờ chưa xong:(. Bạn nào hảo tâm cho xài ké host nào ngon cái:p

myGenio

bác làm ơn hướng dẫn cách hide slider bar giúp, em chỉnh trong Cookie's Home Editor thì chỉnh dc nhưng vết mũi tên to và khối màu ko trong suốt, của bác vùa nhỏ vừa gọn.

phihung211

Nhưng Host thì lởm quá:( Up từ tối giờ chưa xong:(. Bạn nào hảo tâm cho xài ké host nào ngon cái:p

đằng nào cũng chưa up dc,trong thời gian chờ đợi nhà tài trợ host em nghĩ bác nên suy nghĩ lại vấn đề của em:D;;)

ancola66

Super V.I.P
Link v07 đã có trên bài 1, xin lỗi các bạn vì sự chậm chễ do mạng lởm quá:p

papawin

Bác Ancola ơi bản rom sau bác bỏ phần mềm zoomer đi, em chỉnh đủ cách vẫn bị zoom khi nhận cuộc gọi tới~X(

ancola66

Super V.I.P
Bác Ancola ơi bản rom sau bác bỏ phần mềm zoomer đi, em chỉnh đủ cách vẫn bị zoom khi nhận cuộc gọi tới~X(
Mình dùng và qua khảo sát (Đi offline HD2) thì có ai bị lỗi đó đâu:-?. Bỏ đi thi hơi mất giá trị của hàng khủng HD2:p