• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ancola66

Super V.I.P
HD2_A66_Android_Support_Build 21913(ShipROM)_Manila 2018 with CHT 2.0 v45_PV

*Fix lỗi Appointment không hiện ở tab Calendar và Home
*Show Appointment trên màn hình LOCK
*Tích hợp
CHTAddon_StateLinks CHTAddon_TabLinks (Với bộ icon đồng bộ DINIK) >>> CHT2.0 Final đã đầy đủ tính năng như bản Beta trước đây.
*Update Manila_Core_2_5_20181527_0
*Update Wifi Setting Wizard
*Update Connect setup db
*Update RunCC

*** Đã có phần 1 (Non HTC Messenger):p

maiyeuemnn

Thanks bác nhưng em lại đang đợi cái này cơ :D

HD2 A66 Android Support v45 Build 21913_SHIPROM_OS 3.14.531.0_CHT2.0_With HTC Messenger
Uploading.....

jerrytogo

vừa down ban 44 xong chưa kịp up thì đã co bản 45 nản bác ancolla wá

ráng đợi vậy ....:|

Chỉnh sửa cuối:

exec

Làm sao để có hình ảnh giống V44 hả anh Ancola ? (Pictures, Music, phone, email,...)

Anh Ancola ơi, có cách nào để các folder và bàn phím của V44, V45 đổi màu sáng sủa và dễ nhìn hơn được không ?

XIn hỏi Chef Ancola V45 này nó có bị tình trạng khi chụp hình vào ban đêm nếu bật flash thì hình nó bị Vàng ko zậy?Những Rom gần đây của bác khi Up cho máy là nó cứ gặp tình trạng đó,Xin Chef và ae giúp đỡ.
Sẵn cho e hỏi cái Message phần setting nó nằm ở đâu zậy?e tìm hoài ko có.
VÀ xin hỏi Làm thế nào để nhạc chuông của tin nhắn mới nó dừng mỗi khi mình mở tin nhắn đó ra,chứ mỗi lần có tin nhắn mới e mở tin nhắn ra đọc mà chuông nó vẫn cứ reo,hix.cái dụ này kì quá.xin ae giúp đở

lungtung

Hàng về... Hàng về:D
V44 nhìn giao diện đẹp nhưng khi vào reso Explorer em thấy các icon foder nó đen ngòm khó nhìn và không bắt mắt lắm. Mong đợi bác ra bản rom nhưng V44 nhưng mầu của các foder đó sáng hơn 1 chút cho dễ nhìn

song_ngu

XIn hỏi Chef Ancola V45 này nó có bị tình trạng khi chụp hình vào ban đêm nếu bật flash thì hình nó bị Vàng ko zậy?Những Rom gần đây của bác khi Up cho máy là nó cứ gặp tình trạng đó,Xin Chef và ae giúp đỡ.
Sẵn cho e hỏi cái Message phần setting nó nằm ở đâu zậy?e tìm hoài ko có.
VÀ xin hỏi Làm thế nào để nhạc chuông của tin nhắn mới nó dừng mỗi khi mình mở tin nhắn đó ra,chứ mỗi lần có tin nhắn mới e mở tin nhắn ra đọc mà chuông nó vẫn cứ reo,hix.cái dụ này kì quá.xin ae giúp đở
Bạn dùng chương trình MP3 Trimmer để cắt đoạn nhạc nào bạn thích để làm nhạc chuông, đối với tin nhắn thì nhạc chuông nên ngắn thôi nếu không nó sẽ reo hoài đến hết bài lun đó;;)
Còn Message thì bạn vào All Messages/Menu/Settings

jaso

Member
Mình thấy mấy bản sau này nó ăn ram với ăn pin hơn mấy bản v42 trở về trước thì phải,
Không biết cái wmp có vẫn đề gì không mà ăn ram khủng khiếp,mỏ nó lên thôi mà ram chiếm tới 62%=>quá khủng ngốn hết 20% ram.

lungtung

Mình thấy mấy bản sau này nó ăn ram với ăn pin hơn mấy bản v42 trở về trước thì phải,
Không biết cái wmp có vẫn đề gì không mà ăn ram khủng khiếp,mỏ nó lên thôi mà ram chiếm tới 62%=>quá khủng ngốn hết 20% ram.
Pin vẫn ngon mà bạn, mình để chế độ chờ gần 12 tiếng hết có 3% pin (V43 về V43 vì không thích cái icon foder đen ngòm trong V44 khi mở reso explore ). Dùng từ 9h tối hôm qua đến giờ này ( 20h) vẫn còn 70 % pin ( có gọi tương đối, không nhắn tin, có vào mạng bằng wifi tương đối nhiều, không game )

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

dùng v43 thì wmp bật lên mất có vài trăm k ram thôi ( chưa mở phim, nhạc )

Chỉnh sửa cuối:

jaso

Member
Bác thử dùng nó để mở nhạc xem nó ăn bao nhiêu ram hở Bác?Chắc cũng giống em he he

ancola66

Super V.I.P
Làm sao để có hình ảnh giống V44 hả anh Ancola ? (Pictures, Music, phone, email,...)

Anh Ancola ơi, có cách nào để các folder và bàn phím của V44, V45 đổi màu sáng sủa và dễ nhìn hơn được không ?

V44 nhìn giao diện đẹp nhưng khi vào reso Explorer em thấy các icon foder nó đen ngòm khó nhìn và không bắt mắt lắm. Mong đợi bác ra bản rom nhưng V44 nhưng mầu của các foder đó sáng hơn 1 chút cho dễ nhìn
Like it ?;;) :

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Mod Ancola cho em hỏi cách chỉnh Font của giao diện Lock không? em thấy Font chữ hơi to, nếu có cách tùy chỉnh thì hay quá

Thanks Mod

jaso

Member
mở phim thì nó chiếm 2,11m ram

icon foder trong reso explorer thì ngon rồi nhưng trong start nó không đồng bộ với icon dinik anh ạ

2.11 mb ram là do bác coi trong task manager,bác thử kiểm tra % ram á.

senshin

Theo em Bác thay resco exphore thôi còn start menu vẫn như V44 là ok nhất.;;)

Mới thấy ông anh tậu Nokia N8 nhìn kiểu dáng thua xa HD2 bấm cứ chầm chậm chẳng mượt vọc càng chán:-??.Vậy mà xem hình trên số hóa bóng loáng thật đẹp vuốt chọt ầm ầm Hix tính tiễn HD2 múc N8.Hú hồn:D

Chỉnh sửa cuối: