• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

datnguyen888

V45 chạy ngon nhất so với các phiên bản trước. Thoát chương trình đang sử dụng để về màn hình chính không bị chậm nữa. Pin quá okie, sóng 3G mạnh hơn V44 ... Thanks Ancola !

duylong187

Mod Ancola cho em hỏi cách chỉnh Font của giao diện Lock không? em thấy Font chữ hơi to, nếu có cách tùy chỉnh thì hay quá

Thanks Mod

Mình cũng đang định hỏi M.A về vấn đề này nè, vì mình thấy font số hơi to và phần ngày tháng bị lệch về bên trái mà không biết cách chỉnh làm sao cho nó ngay giữa hoặc theo ý mình được :D
Thanks bác Ân trước.

Atemis

Active Member
Bạn nào set được pass trong Secure Box của HTC mesenger không nhỉ?Mình đang cùng a66series_v45_HTC Messenger

ngphuongqt

Hi Bác Ancola66, NGhe mọi người khen ROM của bác quá nên đang muốn up :D

Bác cho hỏi cái là bản ROM SHip TMOUS download từ T-Mobile là 3.14.531.1, còn trong ROM của bác là 3.14.531.0, vậy là 2 nguồn khác nhau hả bác? Thanks.

smile

V45 chạy ngon nhất so với các phiên bản trước. Thoát chương trình đang sử dụng để về màn hình chính không bị chậm nữa. Pin quá okie, sóng 3G mạnh hơn V44 ... Thanks Ancola !
So với V32 thì sao hả bạn?

ancola66

Super V.I.P
em biết cái này nhưng vẫn beta :-< ko ổn định . đang tim cách khác . cái file .cpr để sắp xếp nhưng mà edit toàn lỗi~loạn hết lên :]]

Chưa hoàn thiện cũng phải chọt thử cái xem nó ra sao!

Nếu thích thì dùng cái này cũng hay mà lại không bị lỗi :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=795393

Mình cũng đang định hỏi M.A về vấn đề này nè, vì mình thấy font số hơi to và phần ngày tháng bị lệch về bên trái mà không biết cách chỉnh làm sao cho nó ngay giữa hoặc theo ý mình được :D
Thanks bác Ân trước.
Chủ ý của mình là cho nó canh cạnh trái >>> Trông có vẻ amateur:p. Để edit lại hơi mất công đó;;). Hơn nữa ở màn hình Lock thì làm gì có cái gì để quan tâm hơn là giờ giấc ngày tháng >>> Mình mới làm giờ và ngày tháng nó to vậy;;)

ducbinh94

So với V32 thì sao hả bạn?

V45 chạy ổn định, test 3G mạng mobifone, wifi lướt web mực độ hao pin không đáng kể. Mỗi tội lúc bấm vào phone để thực hiện cuộc gọi thì cái phím dialpad nó nhô lên đè nào nút Talk nhìn hơi xấu 1 chút

alanlee

.............

Chủ ý của mình là cho nó canh cạnh trái >>> Trông có vẻ amateur:p. Để edit lại hơi mất công đó;;). Hơn nữa ở màn hình Lock thì làm gì có cái gì để quan tâm hơn là giờ giấc ngày tháng >>> Mình mới làm giờ và ngày tháng nó to vậy;;)

Chắc bạn ấy chỉnh nhỏ lại để xem hình 18+ cho dễ ấy ;;)

Sẵn anh ANA cho em hỏi anh có file nào điều chỉnh ô tròn đen của bộ kim giờ đồng hồ analog không, vì em thay frame đồng hồ analog khác vào thì bị nó che mất gần phân nửa :( , càng không thể hiển thị AM/PM cho nó " bò" hơn :D

lungtung

Nếu thích thì dùng cái này cũng hay mà lại không bị lỗi :
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=795393

em dùng v45 mà không thấy nó hiên appointment ở màn lock anh ạ. Có cần phải điều chỉnh thêm gì nữa không anh?

exec

Tuyệt, cám ơn anh Ancola, ROM sau cũng vậy nhé.

White System Folder và Gray_Icon_Folder (Start Menu) riệng lẽ là ngon lành nhất.

fogprince

Bác ancola có thể chỉ hộ cách thêm tab ereader cho manila được ko mình đã cài nhưng ko thấy hiện lên mặc dù trong personal tab có check