• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

hientran103

Bác Acola! sao tui không thấy chương trình cắt nhạc nhỉ? chương trình đó rất hay và hữu ích để làm nhạc chuông trên máy luôn mà, cho tui xin phần mềm đó để bổ sung vào nhé, Cảm ơn.

NguyenTu

Super V.I.P
Caothanhhai: Bạn có thể chỉ rõ cách thay icon trong phần setting đc ko?
Mình mò mãi nhưng chưa bít thay kiểu gì.

Bạn cài thêm phần mềm CSMI nhé. PM này dễ sử dụng hơn đó. Bạn có thể load file icon để trên thẻ và apply theo từng PM hoặc icone bạn muốn thay, xong softreset xà xem thành quả nhé!!

caothanhhai

cái vụ Backup Rom là như thế nào vậy bạn? có phải mình có thể íntall all những software roi lưu lại giống như Ghost trên PC? hay là chỉ lưu lại bản Rom của bác Ancola, rồi sau này up lại và tiếp tục sự nghiệp íntall software?

Hoàn toàn chính xác, nhưng chỉ tốt nhất khi Up Rom cùng dòng hoặc HR lại bản Rom cũ - Về như cũ 100% kể cả khi bác Backup đang bật Wifi thì Restore cũng bật
Mình dùng Sprite Backup - Ổn định và hay nhất là khi Restore contact không bị nhân 2 khi Syn với máy tính ( không như Pim)

Caothanhhai: Bạn có thể chỉ rõ cách thay icon trong phần setting đc ko?
Mình mò mãi nhưng chưa bít thay kiểu gì.

Bây giờ đơn giản nhất là bác Up bản 8.0 của bác Ân =))

papawin

Bác Ancola ơi cho thêm phần cắt nhạc của rom ship đi bác, phần mền đó hay đó, thanks bác nhiều, nhìn bản v8 là muốn dowload liền, đẹp quá\-/

ntt2006

Mình mới up và phát hiện lổi nhỏ.
Khi điều chỉnh thay đổi vị trí của các manila tab tại tab setting -> personalize -> Home screen tabs thi ok nhưng thoát ra manila thì các tab không thay đổi vị trí.

ancola66

Super V.I.P
Mình mới up và phát hiện lổi nhỏ.
Khi điều chỉnh thay đổi vị trí của các manila tab tại tab setting -> personalize -> Home screen tabs thi ok nhưng thoát ra manila thì các tab không thay đổi vị trí.
Như hình bạn mới up rom của mình lần đầu tiên từ khi tích hợp Co0kie Home Tab thì phải:-?. Lỗi này là do co0kie home tab gây ra từ các phiên bản trước rồi:( và mình cũng giải thích thắc mắc đó roài:D

skyhorse

mới úp bản V8 của bác xong!!!cảm nhận ban đầu cảm thấy rất ok,giao diện rất đẹp,chưa có gì phàn nàn hết ah!!!chỉ có cái dial,em không thích khi nhấn nó có tiếng,mà không tìm thấy cách tắt ở đâu hết ah!!!bác có cách nào khắc phục không ah?hướng dẫn dùm em với!!cám ơn bác nhìu...

caothanhhai

mới úp bản V8 của bác xong!!!cảm nhận ban đầu cảm thấy rất ok,giao diện rất đẹp,chưa có gì phàn nàn hết ah!!!chỉ có cái dial,em không thích khi nhấn nó có tiếng,mà không tìm thấy cách tắt ở đâu hết ah!!!bác có cách nào khắc phục không ah?hướng dẫn dùm em với!!cám ơn bác nhìu...

Setting - Personal - Phone - Keypad - Off

venusian

Moderator
Bạn cài thêm phần mềm CSMI nhé. PM này dễ sử dụng hơn đó. Bạn có thể load file icon để trên thẻ và apply theo từng PM hoặc icone bạn muốn thay, xong softreset xà xem thành quả nhé!!

Mình đã cai CSMI như bạn nói nhưng chỉ thay đối đc icon ở trong Menu. Ý mình muốn hỏi là thay icon trong phần tab setting như này cơ

ntt2006

Như hình bạn mới up rom của mình lần đầu tiên từ khi tích hợp Co0kie Home Tab thì phải:-?. Lỗi này là do co0kie home tab gây ra từ các phiên bản trước rồi:( và mình cũng giải thích thắc mắc đó roài:D

Mình thì không nghĩ như vậy,vì trước đó mình đã cài Cookie Home tab 1.7.1 với các bản rom khác thì vẫn thay đổi được bình thường.
Sau khi nhận được giải thích của bạn thì mình đã thử lại với bản Rom khác chưa tích hợp cookie home tab và cài bản 1.7.1 thỉ vẫn thay đổi bình thường.

caothanhhai

Mình đã cai CSMI như bạn nói nhưng chỉ thay đối đc icon ở trong Menu. Ý mình muốn hỏi là thay icon trong phần tab setting như này cơ

Thì mình đã bảo bạn cài Rom 8.0 của bác Ân rồi mà, nếu không thích thì bạn cài cái này http://www.mediafire.com/?yqmzj3o5jjv
Mình còn đang muốn tìm bộ Icon như thế nhưng cho Comm manager cơ ?

Mình thì không nghĩ như vậy,vì trước đó mình đã cài Cookie Home tab 1.7.1 với các bản rom khác thì vẫn thay đổi được bình thường.
Sau khi nhận được giải thích của bạn thì mình đã thử lại với bản Rom khác chưa tích hợp cookie home tab và cài bản 1.7.1 thỉ vẫn thay đổi bình thường.

Bác Ân thử xem lại xem với việc cài CHT sau có bị như vậy không!!!

NguyenTu

Super V.I.P

Không lẽ vậy bạn? Mình sài từ bản 4.0 đến bán 8.0, thay đổi vị trí Tap bình thường mà

ntt2006

Không lẽ vậy bạn? Mình sài từ bản 4.0 đến bán 8.0, thay đổi vị trí Tap bình thường mà

Vậy bạn hãy thử V8 đang sử dụng có thể thay đổi vị trí được không?mình đã thử vài lần cũng không được.Để mình thử up lại bản V8 xem có còn bị không rồi mình up hình lên.

P/S : Mình mới up lại rom V8 và hình minh họa việc không thay đổi vị trí manila tab sau khi điều chỉnh (tuy nhiên chỉ bị cho tab document mà thôi,còn tab mail thì ok)

HOME TAB VÀ HOME SCREEN TABS TRƯỚC KHI THAY ĐỔI

View attachment 170616View attachment 170617

HOME TAB VÀ HOME SCREEN TABS SAU KHI THAY ĐỔI VỊ TRÍ TAB DOCUMENT.

View attachment 170615View attachment 170614

Chỉnh sửa cuối:

exec

Anh Ân ơi, sao uprom của anh 3 lần với 7.5 C2, 8.0 C2 và 4.0 C5 em đều bị lỗi sau ở lần reset thứ 2

" [EROR] PLEASE CHECK HTCLOG"

Vậy là sao hả anh ? UPROM báo 100% bình thường.Reset tự động lần thứ nhất sau up đều bình thường, tiếp lần thứ 2 là bị.

Các ROM trước đó của anh em không bị lỗi như vậy ?

Cám ơn anh nhé.

NguyenQuang

Super V.I.P
Cái này là do khi bạn dùng Autoinstall có mottj hoặc vài soft nào đó bị xung đột, bạn xem lại các soft trong mục này la ổn ngay thôi. Bạn Ancola đã có cảnh báo về diều này ngay từ đầu rồi

gmsbgi

Chủ thớt cùng các bác cho hỏi tý.
Khi tôi cài ROM HD2 A66 v8-0 build 21901 về cơ bản chạy mượt nhưng có lỗi sau:
- Khi lần đầu tiên khởi động tôi cho máy chạy GPRS (hoặc 3G) thì vào nét ok. nhưng khi bật WIFI thì lại ko vào đc nét, mặc dù đã cấu hình "các kiểu"
- Reset Factory lại, lần đàu tiên bỏ qua cài GPRS (xóa manager Connect GPRS), bật WIFI thì vào nét OK, nhưng cấu hình lại GPRS lại ko vào đc nét.
Tóm lại chỉ có thể vào nét bằng 1 trong 2 cách (hoặc GPRS hoặc WIFI), các bản ROM khác thì vào đc cả 2 cách.
Xin các bác gỡ giùm.

NguyenTu

Super V.I.P
Vậy bạn hãy thử V8 đang sử dụng có thể thay đổi vị trí được không?mình đã thử vài lần cũng không được.Để mình thử up lại bản V8 xem có còn bị không rồi mình up hình lên.

P/S : Mình mới up lại rom V8 và hình minh họa việc không thay đổi vị trí manila tab sau khi điều chỉnh (tuy nhiên chỉ bị cho tab document mà thôi,còn tab mail thì ok)

HOME TAB VÀ HOME SCREEN TABS TRƯỚC KHI THAY ĐỔI

View attachment 170616View attachment 170617

HOME TAB VÀ HOME SCREEN TABS SAU KHI THAY ĐỔI VỊ TRÍ TAB DOCUMENT.
http://www.pdaviet.net/newreply.php?do=newreply&p=1199128
View attachment 170615View attachment 170614

Mình đã test, thấy Tap Ducument chuyển từ dưới lên (sau tap setting) lên trên tap thời tiết thì OK. Nhưng khi chuyển tiếp lên trên hoặc chuyển lại xuống dưới thì không được, nhiều khả năng lỗi này do cooke Home tap gây ra

linhquangtri

bác Al oi bản Rom sau bác có thể đưa nút Star xuống dưới dc không, chứ mổi lần dùng phải dùng 2 tay mới mở dc star nên mệt quá

bác Al oi bản Rom sau bác có thể đưa nút Star xuống dưới dc không, chứ mổi lần dùng phải dùng 2 tay mới mở dc star nên mệt quá
Đây là rom COM2 mà bạn nên không thể đưa nút Start xuống dưới được, chỉ có các rom buid khác COM2 ra thì mới có nút Start ở dưới nhé...