• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

dusa_guangzhou

Bác Ân ơi, các bàn phím giờ không có nút ctrl nữa bác nhỉ, vì ấn ctrl+C hoặc ctrl + V để thao tác copy và paste rất nhanh. Có cách nào thêm phím này không bác?

glucose

Ghi nhầm nơi rồi. Hic!! Nhờ Bác Ancola gởi cho file cab cái đồng hồ Longgine co ngày va thứ. Cảm ơn Bác trước. Mình thíc cái đồng hồ này quá bác giúp cho.

song_ngu

Cháu vừa cài bản V22 của bác xong nên chưa có thời jan text nhiều nhưng có 1 chỗ cháu thắc mắc là hình như bản rom này không có chế độ tự lock sau khi nhận cuộc gọi hả bác hay phải vào đâu chỉnh? mong bác giải đáp giúp, cám ơn bác rất nhiều.

glucose

Xin hỏi Bac Ancola66, bản Rom V22 này có sử dụng đồng hồ Longines của V18 được không ? mình thích cái đồng hồ đó quá, Bác cho mình xin file cab của nó nhé.
Không hiểu sao bản V18 chạy Vietmap chậm quá, Không biết bản V22 này như thế nào. Nếu khắc phục được Vietmap(R12) + cái đồng hồ Longines (V18) sẽ là tuyệt vời ...Mong Bác Ân xào nấu cho mình với. Xin cảm ơn trước

hoanbeck

Bác Ân cho hỏi, mình đã vào Messages/All messages/Menu/Settings/Options/ bỏ check ô Request delivery report nhưng nó vẫn báo gửi tin nhắn thành công như cũ, không hiểu chỉnh ở đâu nữa?

Mình đang dùng bản V22 mới nhất của bác.

gap113

Bác Ân cho hỏi, mình đã vào Messages/All messages/Menu/Settings/Options/ bỏ check ô Request delivery report nhưng nó vẫn báo gửi tin nhắn thành công như cũ, không hiểu chỉnh ở đâu nữa?

bạn down bản fix bác ancola có đưa trên bài 1 đó

Moclanden

Vấn đề DialPad

Có một số phần mềm cũ chỉ viết cho màn hình QVGA và WVGA nên sẽ không tương thích với màn hình WVGA của một số máy đời mới bây giờ như HD, TP2 hay HD2. Mình nhớ cũng đã có phần mềm hỗ trợ cho màn hình WVGA chạy được các ứng dụng viết cho QVGA và VGA (Trên XDA) nhưng quên mất rồi:p

Hiện nay các bản Rom của HD2 hầu như đều tích hợp bàn phím Dialpad Phone Canvas:D. DialPad mà bạn nhớ ngày xưa đó là Dialpad mặc định của WM:D

Anh có thể build tích hợp cái DialPad default của WM vào bản Rom A66 22+ giúp được không. Hoặc hướng dẫn để install cái dialPad này vào. Tôi đã thử install nhiều DialPad nhưng vẫn không được. Thanks a lot!

Moclanden

Cái DialPad ở các rom hiện nay khi điện thoại gọi đến thì trên màn hình incoming chỉ có mỗi các lựa chọn nhận, từ chối, muting hoặc send text bên dưới mà thôi, thiếu key pad để làm điều gì đó khác chẳng hạn chuyển tiếp, gọi conference call, hay chuyển ứng dụng khác.... Anh có thể cho thêm cái nut keypad được không?

TranMinhMan

Super V.I.P

Tải file cab này về cài vào nạn nhé!

ancola66

Super V.I.P
Cháu vừa cài bản V22 của bác xong nên chưa có thời jan text nhiều nhưng có 1 chỗ cháu thắc mắc là hình như bản rom này không có chế độ tự lock sau khi nhận cuộc gọi hả bác hay phải vào đâu chỉnh? mong bác giải đáp giúp, cám ơn bác rất nhiều.

Muốn tự động look khi gọi điện thì bạn phải cài thêm phần mềm S2U2

Ghi nhầm nơi rồi. Hic!! Nhờ Bác Ancola gởi cho file cab cái đồng hồ Longgine co ngày va thứ. Cảm ơn Bác trước. Mình thíc cái đồng hồ này quá bác giúp cho.

Bạn tải ở dưới bài nhé:D

Anh có thể build tích hợp cái DialPad default của WM vào bản Rom A66 22+ giúp được không. Hoặc hướng dẫn để install cái dialPad này vào. Tôi đã thử install nhiều DialPad nhưng vẫn không được. Thanks a lot!

Các bản rom bây giờ đều build Dialpad mới nên không hiện được Dialpad Default. Muốn làm điều ngược lại thì phải làm bản rom chỉ có Dialpad Default rồi ai thích cài Dialpad mới thì cài thì mới được:p

Cái DialPad ở các rom hiện nay khi điện thoại gọi đến thì trên màn hình incoming chỉ có mỗi các lựa chọn nhận, từ chối, muting hoặc send text bên dưới mà thôi, thiếu key pad để làm điều gì đó khác chẳng hạn chuyển tiếp, gọi conference call, hay chuyển ứng dụng khác.... Anh có thể cho thêm cái nut keypad được không?

:(:(:(

Xin hỏi Bac Ancola66, bản Rom V22 này có sử dụng đồng hồ Longines của V18 được không ? mình thích cái đồng hồ đó quá, Bác cho mình xin file cab của nó nhé.
Không hiểu sao bản V18 chạy Vietmap chậm quá, Không biết bản V22 này như thế nào. Nếu khắc phục được Vietmap(R12) + cái đồng hồ Longines (V18) sẽ là tuyệt vời ...Mong Bác Ân xào nấu cho mình với. Xin cảm ơn trước

Dùng được đồng hồ đó bạn à, bạn tải ở dưới bài nhé

ichte

Well-Known Member
Các bản rom bây giờ đều build Dialpad mới nên không hiện được Dialpad Default. Muốn làm điều ngược lại thì phải làm bản rom chỉ có Dialpad Default rồi ai thích cài Dialpad mới thì cài thì mới được

Để sử dụng DialPad Default chỉnh registry sau:
[HKLM\Security\Phone\Skin]
Enabled = 0

Xong, softreset sẽ như ý>:)>:)>:)
PS: Dùng cái Default này chán lắm (được cái máy chạy nhạy hơn của HTC)

Moclanden

Để sử dụng DialPad Default chỉnh registry sau:
[HKLM\Security\Phone\Skin]
Enabled = 0

Xong, softreset sẽ như ý>:)>:)>:)
PS: Dùng cái Default này chán lắm (được cái máy chạy nhạy hơn của HTC)

Cám ơn bạn ICHTE rất nhiều! Mình cần điều đó.

binhmogas

bản v22 này cũng hay bị hiện tượng vào massage khoảng 2-3s là toát ra màng hình today reset lại 1 lần hầu như bình thường đôi khi 2 lần. và khi reset lại thì vào massage thì hơi lâu ( chờ loading massage) cái này giống bản v20. cám ơn bác Ân. chờ bản v23 của bác. :)

binhmogas

em thấy ở bản rom ship tắt màng hình thì nút volume vẫn hoạt động rất hay khi đang nghe nhạc có thể tăng giảm âm lượng không cần mở máy.
bản v23 bác Ân có thể tích hợp lại dùm e với. rất cám ơn Bác.

ptg8011

Giao diện V23 trông mát cả mắt. Down về test nào :) Many thanks to bác Ân!

khanhtpvn

Bản A66_v23.0 PV_Build 21911.5.0.94 của bro có xài được trên Htc Hd2 phiên bản cùa T-Mobile không?