• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

vaga_pro2006

Mình xài v28 thấy khá ổn,chỉ bị lỗi opera ko dàn trang,thu nhỏ = 2 ngón tay cũng ko được,ancola66 cho mình xin file cab fix lỗi này được ko.Thank rất nhiều !

ancola66

Super V.I.P
Mình xài v28 thấy khá ổn,chỉ bị lỗi opera ko dàn trang,thu nhỏ = 2 ngón tay cũng ko được,ancola66 cho mình xin file cab fix lỗi này được ko.Thank rất nhiều !
Thực ra là nó mặc định bằng xem web bằng giao diện Mobile;;)>>>Không Zoom được. Bạn chỉ cần kéo xuống dưới trang Web chọn xem theo giao diện cổ điển (Xem cả trang Web) là OK ngay:D

vaga_pro2006

Mình đang xài v28,mọi thứ đều ổn ngoại trừ hao pin quá.
Đang phân vân up lên v29 với v30.
Anh em tư vấn dùm nên up cái nào !

ancola66

Super V.I.P
Mình đang xài v28,mọi thứ đều ổn ngoại trừ hao pin quá.
Đang phân vân up lên v29 với v30.
Anh em tư vấn dùm nên up cái nào !
Pin hao thì có thể nhiều nguyên nhân : Bạn có thường xuyên tắt các phần mềm chạy ngầm không? Bạn luôn để chế độ mạng tự động giữa 2G và 3G? Bạn dùng bản Radio nào?.....Thêm nữa tần xuất vọc của bạn như thế nào :-? ?

lungtung

Chưa được nơi. Tr bỏ pin vào turn on là nó vibrate (rung) hoài thôi. Lungtung có cách nào chỉ Tr với
Thử nghiên cứu cách này xem sao, mà Tr nhớ đọc kỹ hướng dẫn nhé. Mình nghĩ lỗi có lẽ do khi Task29 với bản radio, bản radio đó nó không phù hợp với thằng HD2 Tmobile nên bị lỗi ( đang đoán thế, vì Tmobile phải up các radio từ 2.08 trở lên ). Tr vào nghiên cứu cách cứu máy bằng godcard như link này nhé, nhớ phải đọc kỹ, cần thì hỏi thêm cao thủ vì mình mới chơi em HD2 nên chưa va nhiều lỗi của nó. Đọc từ bài đó và tìm hiểu cách tạo godcard nhé. Bài cứu máy này của chính bác ancola luôn, có gì bạn pm hỏi bác ấy nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?85511-KHẮC-PHỤC-HD2-LỖI-SAU-KHI-UP-CÁC-ROM-TMOUS-BẰNG-THẺ-NHỚ
NHỚ LÀ MÌNH GIỚI THIỆU ĐỂ THAM KHẢO THÔI NHÉ !

Bác ancola làm ơn cho xin cái phần mềm boot android trong rom của bác được không ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thuytrang2010

Thử nghiên cứu cách này xem sao, mà Tr nhớ đọc kỹ hướng dẫn nhé. Mình nghĩ lỗi có lẽ do khi Task29 với bản radio, bản radio đó nó không phù hợp với thằng HD2 Tmobile nên bị lỗi ( đang đoán thế, vì Tmobile phải up các radio từ 2.08 trở lên ). Tr vào nghiên cứu cách cứu máy bằng godcard như link này nhé, nhớ phải đọc kỹ, cần thì hỏi thêm cao thủ vì mình mới chơi em HD2 nên chưa va nhiều lỗi của nó. Đọc từ bài đó và tìm hiểu cách tạo godcard nhé. Bài cứu máy này của chính bác ancola luôn, có gì bạn pm hỏi bác ấy nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?85511-KHẮC-PHỤC-HD2-LỖI-SAU-KHI-UP-CÁC-ROM-TMOUS-BẰNG-THẺ-NHỚ
NHỚ LÀ MÌNH GIỚI THIỆU ĐỂ THAM KHẢO THÔI NHÉ !

Bác ancola làm ơn cho xin cái phần mềm boot android trong rom của bác được không ạ.

Tr làm goldcard rồi, kg được vì kg vào được bootloader nên ... kg đi tới đâu hết.

dienluc510

HD2 A66 Android Support v31 Build 21916_OS 3.14.531.0

DOWNLOAD

anh ơi link bị lỗi rồi, nó bấo là "File bạn đang cố truy cập hiện chưa có."

ancola66

Super V.I.P
HD2 A66 Android Support v31 Build 21916_OS 3.14.531.0

DOWNLOAD

anh ơi link bị lỗi rồi, nó bấo là "File bạn đang cố truy cập hiện chưa có."
Dạo này MU hơi chập cheng một tí:( Các bạn chịu khó để một lúc nữa tải lại:p. Đang up lên Multiupload để cho các bạn thêm nhiều lựa chọn;;)

dienluc510

Em đã tải theo link đó và up có sao đâu bác.

Em dã tải và Up được rồi anh ạ ! tiện đây anh cho em "hì hì...... đòi hai Bà Trưng" tí nữa là: anh có thể chỉ cho em cách cài đặt cái Slide to unlock theo chiều ngược lại được không? em mò mãi mà không được. Cảm ơn anh nhiều !

tuhai1903

công nhận bác này ra ROM nhanh thiet, chưa kip down ban truoc, lai phải down ban nay roi, thanks bác