• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

camhoi

Báo cáo khẩn: Bác ancola xem lại bản ROM này với. bản V30 chạy Android mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 ko bị trục trặc gì nhưng với bản V31 đã có hiện tượng màn hình ngủ sau đó bật lại không lên gì luôn chỉ còn nước tháo pin (chọt reset) thoai.

ancola66

Super V.I.P
Báo cáo khẩn: Bác ancola xem lại bản ROM này với. bản V30 chạy Android mattc Leo + Froyo w/Sense 1.8 ko bị trục trặc gì nhưng với bản V31 đã có hiện tượng màn hình ngủ sau đó bật lại không lên gì luôn chỉ còn nước tháo pin (chọt reset) thoai.
Mình chạy bình thường mà;;). Vả lại các bản Android bây giờ phải nói là rất nhiều (Thử nghiệm với đủ base rom android & đủ loại Kernel)>>> Chúng ta tìm những bản Android tuơng thích tốt và chạy tốt để chạy trên Windows. Chứ khó lòng mà làm điều ngược lại vì Windows Mobile chạy rên HD2 là chính thống còn Android mới là thử nghiệm và hơn nữa lại chạy trên nền của Windows Mobile. Nếu bạn dùng Andoid thường xuyên thì mình khuyên bạn nên dùng bản Windows Mobile LITE ở đây :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?98521-A66_ANDROID_DUAL_BOOT_SERIES-v08_PV-(Update30-09-2010)

Sontantap

Kì này bác có dùng Taskbar -DINIK- Anatsia nên thanh ta sbar thấy đầy đặn đẹp hơn bản trước xài taskbar mặc định . Bản trước mình phải cài vào mới thấy màu sắc hài hòa hơn. Đẹp, nhẹ và nhanh là cácyếu tố chính trong cấu hình Rom của bác. Còn chạy Androi mình thấy cần lựa chọn bản thích hợp với Rom hiện tại .Cần tìm bản nào tương thích mới không bị lỗi.Thanks,..

Chỉnh sửa cuối:

silentnight1987

Anh ancola ơi cho em xin cái file cab này nhé ! thanks a.

Theo a bản Android nào chạy tốt trên bản V31 này, em chỉ dùng android để chơi game thôi chứ vẫn dùng Winmo là chính.

lungtung

Theo a bản Android nào chạy tốt trên bản V31 này, em chỉ dùng android để chơi game thôi chứ vẫn dùng Winmo là chính.
Mình cũng cần cái này mà tìm hoài không thấy, muốn xin bản này mà lâu quá chẳng thấy bác ancola có ý kiến gì.

ancola66

Super V.I.P

Mình cũng cần cái này mà tìm hoài không thấy, muốn xin bản này mà lâu quá chẳng thấy bác ancola có ý kiến gì.

Tưởng gì, của các bạn đây:D

lungtung

Bản V31 của bác có đồng hồ gỗ ở đồng hồ điện tử, sao bác không cho luôn ở đồng hồ kim cho đồng bộ

modbibi

sao bản V31 này mình vào Edit Home Layout -> Level 1 - Main Home -> Advanced khi tùy chỉnh xong thì nhấn done ko được nhỉ,chỉ nhấn cancel được thôi,có ai bị vậy ko hay do máy mình bị gì ta :|

P/s: ai bik bản android nào chạy ổn định nhất hiện nay chỉ mình up với,bản mình dùng là bản *** DesireHD - Beta 2 20.09.2010 by darkstone *** mà chạy thấy lỗi nhiều lắm,ko camera được,đèn phím cứng đỏ liên tục ko tắt,mỗi lần vào ứng dụng thì ko bik tắt ở đâu,chỉ bik quay lại thôi -> mấy ứng dụng đó cứ chạy ngầm.đèn báo pin ko hoạt động và bị tắt đỏ mỗi khi đụng vào phía trên màn hình.Sơ lược thì mới bik như thế,được cái gia diện desire nên nhìn đẹp,web duyệt được flash...

cutibcs

sao bản V31 này mình vào Edit Home Layout -> Level 1 - Main Home -> Advanced khi tùy chỉnh xong thì nhấn done ko được nhỉ,chỉ nhấn cancel được thôi,có ai bị vậy ko hay do máy mình bị gì ta :|

P/s: ai bik bản android nào chạy ổn định nhất hiện nay chỉ mình up với,bản mình dùng là bản *** DesireHD - Beta 2 20.09.2010 by darkstone *** mà chạy thấy lỗi nhiều lắm,ko camera được,đèn phím cứng đỏ liên tục ko tắt,mỗi lần vào ứng dụng thì ko bik tắt ở đâu,chỉ bik quay lại thôi -> mấy ứng dụng đó cứ chạy ngầm.đèn báo pin ko hoạt động và bị tắt đỏ mỗi khi đụng vào phía trên màn hình.Sơ lược thì mới bik như thế,được cái gia diện desire nên nhìn đẹp,web duyệt được flash...
sao khg đc???mình up lên V31 vẫn cài như bạn 1 cách bình thường mà!!bạn thử HR lại thử xem:D

dienluc510

Sau 3 ngày dùng Bản V31 này cùng với Radio 2.14.50.04 mình thấy sóng hơi kém hơn các bản Rom trước, cột sóng (mobifone) có lúc chỉ còn một vạch, rất mong bác ancola66 kiểm tra, nếu đúng xin anh khắc phục ở bản Rom sau, Thank's !

ancola66

Super V.I.P

*Câu 1 : Mọi thứ CHT hoạt động bình thường
*Câu 2 : Như hình bạn mới dùng Android lần đầu tiên:-?. Vậy hãy vào ĐÂY để tham khảo các bản Android và biết những lỗi của từng bản Android.

modbibi

sao khg đc???mình up lên V31 vẫn cài như bạn 1 cách bình thường mà!!bạn thử HR lại thử xem:D

*Câu 1 : Mọi thứ CHT hoạt động bình thường
*Câu 2 : Như hình bạn mới dùng Android lần đầu tiên:-?. Vậy hãy vào ĐÂY để tham khảo các bản Android và biết những lỗi của từng bản Android.

thanks các bạn.Phần android đúng là lần đầu tiên mình sử dụng,bây giờ mình muốn dùng bản android khác là chỉ cần xóa mục Android đã tạo trên thẻ và tạo mục mới copy các file mới vào là được phải ko bạn,các thư mục hệ thống của Android cũ có cần phải xóa đi ko.Vì mỗi lần format cho thẻ dùng chuong trình SDFormatter này chạy lâu lắm.

dangchitrung

sao những ROM sau này đều bỏ đi phàn Weather animaion ở màn hình Home vậy nhĩ
Có cách nào kích hoạt trở lại không các bạn?

modbibi

mình dùng bản V31 mà dùng 1 lúc cũng thấy khá là nóng máy,ko bik có ai bị như máy mình ko.Nhưng bản rom chạy rất tốt,mình rất thích.

ancola66

Super V.I.P
thanks các bạn.Phần android đúng là lần đầu tiên mình sử dụng,bây giờ mình muốn dùng bản android khác là chỉ cần xóa mục Android đã tạo trên thẻ và tạo mục mới copy các file mới vào là được phải ko bạn,các thư mục hệ thống của Android cũ có cần phải xóa đi ko.Vì mỗi lần format cho thẻ dùng chuong trình SDFormatter này chạy lâu lắm.

Nếu về Android thì bạn sang bên NÀY

sao những ROM sau này đều bỏ đi phàn Weather animaion ở màn hình Home vậy nhĩ
Có cách nào kích hoạt trở lại không các bạn?

Bạn nhấn vào một Quicklink còn trống chọn Weather toggle

mình dùng bản V31 mà dùng 1 lúc cũng thấy khá là nóng máy,ko bik có ai bị như máy mình ko.Nhưng bản rom chạy rất tốt,mình rất thích.

Nếu bạn chạy Android thì nóng máy là điều tất nhiên nhất là những phiên bản cũ

Bác có thể thêm vào rom này cái 3D Turbo của Chainfire đc ko ạ?

OK Không thành vấn đề;;)

Sontantap

Một là bạn Format thẻ, hai là bạn xóa thư mục Android và các thư mục hệ thống có liên quan đến Android kể cả mục data ( úp rom mới sẽ có tạo lại). Xong cài lại Android mới, chạy lại như trứoc. Nên chọn phiên bản nào tương thích với WD của rom hiện tại nhé.
Bạn có ha rset lại sau khi úp rom chưa? Mình xài bản v.31 này chẳng thấy nóng gì hết. Bạn bị PM nào gây lỗi rồi, có thể là bản Android đó đấy.

Chỉnh sửa cuối: