• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

được bạn ạ, rom của các tác giả Phạm Quang, A 66 hay Đức Long đều dùng được cho hd2 thường và Tmobile

Nhờ bác Ân xem lại giúp đường link, em down mấy lần nó toàn báo "Cannot download this file; Detail: HTTP/1.0 503 Limit Exceeded".
Cảm ơn bác rất nhiều.

Tại bạng đang down 1 chương trình khác cũng bằng Mega nên nó bắt bạn đợi down cái kia xong,rùi mới down tiếp đc.

cutibcs

winmo chưa bỏ hình nền động giống giống bên android dc hả bác ân???em kết cái hình nền động như bản android của bác wa'!!!:p

xin cho e hỏi?CHT2.0 này có cài tiếng việt đc ko a?ngồi mò gần cả buổi trời mà nó cứ lung tung lên,e thì dốt EL nên chỉ bít mò thui.càng mò càng rốia bít xin hướng dẫn e cách Set với.Tks!

smile

xin cho e hỏi?CHT2.0 này có cài tiếng việt đc ko a?ngồi mò gần cả buổi trời mà nó cứ lung tung lên,e thì dốt EL nên chỉ bít mò thui.càng mò càng rốia bít xin hướng dẫn e cách Set với.Tks!
Có mấy cách:
1/ bạn tiếp tục tự mò, vừa mò vừa ghi nhớ, cuối cùng sẽ biết được thôi :D (nhớ dùng từ điển :D)
2/ bạn muốn chỉnh cái gì thì nêu câu hỏi cụ thể post lên forum, sẽ có người biết chỉ cho bạn :)
3/ xem có member nào gần gần chỗ bạn ở đem qua hỏi người ấy :D

@ bác Ân: bác bỏ HTC messenger trên cả 2 bản V36 & V36B, nghĩa là tin nhắn ko để theo dạng Conversation nữa phải ko ạ?!

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

vẫn thế không khác gì cả nhưng quản lý bằng messange của wm
em vào camera no không cho bật flash, nut flash bị gạch chéo.

song_ngu

mình vừa cài xong bản 36b, đang vọc và phát hiện 1 lỗi về tin nhắn, danh sách trong People kg thể gởi tin nhắn đc, khi vào mục Send message thì máy hiện ra màn hình đen thui k thấy j hết, đã HR và SR mà vẫn k hết, nhờ bác ancola xem lại dùm mình ha, có thể có file cab để fix lỗi k vì mới up xong ngại up lại wa', thanks! ;;)

chán thật,hix,cái CHTv1.8 thì Set vô tư,còn v2.0 này càng mò càng rối,có bạn nào ở Gò Vâp,biết chình CHtv2.0 ko zậy?Xin bỏ chút time nhăm nhi cafe rùi chỉ cho e với,chứ e càng mò càng rối.

ancola66

Super V.I.P
mình vừa cài xong bản 36b, đang vọc và phát hiện 1 lỗi về tin nhắn, danh sách trong People kg thể gởi tin nhắn đc, khi vào mục Send message thì máy hiện ra màn hình đen thui k thấy j hết, đã HR và SR mà vẫn k hết, nhờ bác ancola xem lại dùm mình ha, có thể có file cab để fix lỗi k vì mới up xong ngại up lại wa', thanks! ;;)
Tin nhắn hoàn toàn bình thường, ảnh minh họa dưới đây là gưi tin nhắn trong People ;;)

chán thật,hix,cái CHTv1.8 thì Set vô tư,còn v2.0 này càng mò càng rối,có bạn nào ở Gò Vâp,biết chình CHtv2.0 ko zậy?Xin bỏ chút time nhăm nhi cafe rùi chỉ cho e với,chứ e càng mò càng rối.
CHT 2.0 tùy biến nhiều hơn và rất hay đó, chịu khó vọc và vọc lâu mới thích :p

ancola66

Super V.I.P
óa đúng rồi, post bài xong em cũng nghĩ ngay nguyên nhân này, pin có 18% :))
Nếu muốn dưới 20% mà đèn flash vẫn hoạt động thì vào Registry chỉnh lại như sau :

HKLM\Software\HTC\Camera\General\ShowUIAfterLaunchCamera

Đổi giá trị từ 0 sang 1

lungtung

Nếu muốn dưới 20% mà đèn flash vẫn hoạt động thì vào Registry chỉnh lại như sau :

HKLM\Software\HTC\Camera\General\ShowUIAfterLaunchCamera

Đổi giá trị từ 0 sang 1
Cảm ơn bác nhiều, trong phần personal - phone - network theo bác nên để manual hay automatic thì tốt cho pin hơn, em thì không rành lắm nhưng nghĩ là manual tốt hơn?

mình vừa HR lại lần nữa, vẫn bị như vậy, k hỉu vì sao lun, pó tay!!1:(
Bạn task29 sau đó up lại xem, mình nghĩ là sau khi task 29 sẽ hết, vì quá trình cái nhiều rom không xóa hết nó sinh ra nhiều lỗi khó hiểu lắm

ancola66

Super V.I.P
Cảm ơn bác nhiều, trong phần personal - phone - network theo bác nên để manual hay automatic thì tốt cho pin hơn, em thì không rành lắm nhưng nghĩ là manual tốt hơn?
Cái đó không ảnh hưởng đến pin đâu, nó chỉ có giá trị khi bạn thay SIM thôi. Muốn tiết kiệm pin thì trong Comm Manager bạn để chế độ GSM. Khi cần thì mới chuyển sang chế độ Auto mode để dùng 3G >>> Sẽ hạn chế việc Search sóng 2G và 3G liên tục >>> Gây tốn pin (Bản rom này mặc định mình đã để ở chế độ GSM rồi)

dienluc510

Các bác có ai up bản 36b chưa? sao em up xong không thể nào update được thời tiết là sao nhỉ, ko chạy được GPS mặc dù đã RS mấy lần, đồng bộ với PC ngon lành. ko biết có phải cài đặt chỉnh chọt gì thêm về phần mạng ko nữa? những bản trước up xong là update phà phà ..... định vị GPS đánh vèo, nhạc của tui nghe ầm ầm mà sao bản này vất vả quá. có ai giúp mình với ! kết cái giao diện V36b này quá

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

He, bác up ROM khi pin còn bao nhiêu % vậy? mà pin còn 18% chưa chịu cắm sạc à???
up xong rồi ngồi cài phần mềm nó còn 18% chứ còn 18% ai dám bắt đầu up rom

Cái đó không ảnh hưởng đến pin đâu, nó chỉ có giá trị khi bạn thay SIM thôi. Muốn tiết kiệm pin thì trong Comm Manager bạn để chế độ GSM. Khi cần thì mới chuyển sang chế độ Auto mode để dùng 3G >>> Sẽ hạn chế việc Search sóng 2G và 3G liên tục >>> Gây tốn pin (Bản rom này mặc định mình đã để ở chế độ GSM rồi)

Vâng, em toàn để chế độ GSM thôi, khi nào cần vào internet mới chuyển sang 3G. Về cái manual em không hiểu lắm nên toàn để thế vì đoán nó chọn tay nên máy không tự động tìm mạng khi mất đỡ tốn pin, giờ anh nói em mới biết