• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

smile

Các bác có ai up bản 36b chưa? sao em up xong không thể nào update được thời tiết là sao nhỉ, ko chạy được GPS mặc dù đã RS mấy lần, đồng bộ với PC ngon lành. ko biết có phải cài đặt chỉnh chọt gì thêm về phần mạng ko nữa? những bản trước up xong là update phà phà ..... định vị GPS đánh vèo, nhạc của tui nghe ầm ầm mà sao bản này vất vả quá. có ai giúp mình với ! kết cái giao diện V36b này quá
Có lẽ bạn bị giống mình rồi!!? Mình đang dùng V28 sync với PC và vào net, update weather cùng My location (Google map) (2 cái này liên quan mật thiết với nhau) vô tư. Thế rồi sau khi up lên V32 thì bị như vậy: sync với PC được, dùng opera vào net đọc tin tức ngon lành nhưng không xác định được My location (Google map) và update HTC weather (chỉ bị khi try qua cable với PC, còn dùng GPRS thì vẫn được)
Ban nãy thử download Google map 4.1.1 về cài vào máy thì lại được, một lúc lại ko được nữa. Chẳng hiểu tại sao???
kể từ đấy mình đã thử các bản ROM khác của man PQ mà vẫn chưa trở lại bình thường được.

@ lungtung:
Nhà bác chắc phải rộng bằng cái sân Maracanan Brazil ấy nhỉ!? (nên mới lười đứng dậy lấy cái sạc mà nhét vào cho e HD2), chứ e mà thấy mức pin down xuống 20% là cắm sạc rồi (theo đúng instruction) :D

lungtung

pin sắp hỏng hay sao ấy, cứ tắt máy đi bật lai
là thấy hồi lại vài % một lúc sau lại tụt xuống vèo vèo, lúc mới dùng không thấy hiện tượng này.

anhthai

Các bác cho em hỏi, em đang dùng rom này và muốn phần tin nhắn mặc định của HTC thì làm sao? Em dùng bản HD2 A66 Android Support v36 Build 21916_OS 3.14.531.0_Manila Default

lungtung

Các bác cho em hỏi, em đang dùng rom này và muốn phần tin nhắn mặc định của HTC thì làm sao? Em dùng bản HD2 A66 Android Support v36 Build 21916_OS 3.14.531.0_Manila Default
bản này tác giả không đưa htc messange cilent vào rom mà dùng mặc định của win theo đề nghị của 1 số menber ( trong đó có mình :)) )
trong các rom của diễn đàn chỉ có rom của Đức Long là dùng được cả htc messange cilent và cả messange của win

cutibcs

mình vừa cài xong bản 36b, đang vọc và phát hiện 1 lỗi về tin nhắn, danh sách trong People kg thể gởi tin nhắn đc, khi vào mục Send message thì máy hiện ra màn hình đen thui k thấy j hết, đã HR và SR mà vẫn k hết, nhờ bác ancola xem lại dùm mình ha, có thể có file cab để fix lỗi k vì mới up xong ngại up lại wa', thanks! ;;)
mình cũng bị tình trạng như bạn này!!!
không biết máy mình có sao khg nhỉ:(
đã thử =task 29 cũng chẳng ăn thua!!!:(

lungtung

sao thế nhỉ? mình hay vọc và caic nhiều cái linh tinh lắm nhưng chưa thấy lỗi gì cả, ch vừa up lại radio 2.15 để theo dõi tình trạng pin nữa là ok, v36 là 1 trong những bản win dùng cố định lâu dài được chỉ tiếc không có tab call history, thêm nó thì tiện dụng hơn vì mình hay phải kiểm tra và xóa 1 vài cuộc gọi không tiện để lại :))
bác Ancola đang tuần tra diễn đàn, chắc sắo có v37, bác đưa link sớm nhé anh em đỡ phải thức đêm

song_ngu

Máy mình đã hết bị rùi, tự nhiên hồi trưa này nhận đc tin nhắn, ờ tab message mình "chọt" vô để reply thì màn hình hết tối đen nữa, nhắn vô tư lun, mình thử nhắn cho 1 số name khác thì ok, tự nhiên lại hết bệnh mà k hiểu vì sao lun,:-? bạn thử làm giống mình xem sao,;;)

jaso

Member
mình thấy bản Rom này rất ổn định và chưa phát hiện lỗi nào cả,máy mình là HD2T-mobile.

exec

mình thấy bản Rom này rất ổn định và chưa phát hiện lỗi nào cả,máy mình là HD2T-mobile.

sao thế nhỉ? mình hay vọc và caic nhiều cái linh tinh lắm nhưng chưa thấy lỗi gì cả, ch vừa up lại radio 2.15 để theo dõi tình trạng pin nữa là ok, v36 là 1 trong những bản win dùng cố định lâu dài được chỉ tiếc không có tab call history, thêm nó thì tiện dụng hơn vì mình hay phải kiểm tra và xóa 1 vài cuộc gọi không tiện để lại :))
bác Ancola đang tuần tra diễn đàn, chắc sắo có v37, bác đưa link sớm nhé anh em đỡ phải thức đêm

Mình cũng dùng 36b, mình phát hiện tin nhắnh sử dụng "new message" thì ngon lành nhưng nếu từ trong contact bấm vào send message thì màn hình đen thui à, đang tính quay về 36. Mình thích "htc messange cilent" và muốn ROM có tab "call hítory" nhưng 36 không có, bạn nào có thể giúp mình 2 file cab này được không ?

Đã chuyển về 36, lỗi tương tự luôn anh Ancola ơi.

Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

sao mình cài mà không thấy cái đồng hồ vậy bạn. chì duoc k ? mình cài bản V36

Cái đồng hồ đó là của CHT, bản V36 ko tích hợp CHT nên ko có, nếu muốn đồng hồ thì bạn Up bản V36b nhé

ancola66

Super V.I.P

Máy mình đã hết bị rùi, tự nhiên hồi trưa này nhận đc tin nhắn, ờ tab message mình "chọt" vô để reply thì màn hình hết tối đen nữa, nhắn vô tư lun, mình thử nhắn cho 1 số name khác thì ok, tự nhiên lại hết bệnh mà k hiểu vì sao lun,:-? bạn thử làm giống mình xem sao,;;)

Mình cũng dùng 36b, mình phát hiện tin nhắnh sử dụng "new message" thì ngon lành nhưng nếu từ trong contact bấm vào send message thì màn hình đen thui à, đang tính quay về 36. Mình thích "htc messange cilent" và muốn ROM có tab "call hítory" nhưng 36 không có, bạn nào có thể giúp mình 2 file cab này được không ?

Đã chuyển về 36, lỗi tương tự luôn anh Ancola ơi.

Cám ơn nhiều.

Xác nhận lỗi khi gửi SMS trong People, lỗi này hay sảy ra vởi những bản bỏ HTC Messenger. Nhưng chỉ cần bạn nhận được một Messenger và chí vào tin nhắn đó ở màn hình Tab Messenger để đọc nó thì lỗi trên sẽ hết:p

lungtung

em đang dùng v36, tất cả đều ổn, chỉ có là thỉnh thoảng nó hỏi windown update mà không biêtd cách tắt ở đâu. Mọi người làm ơn chỉ giúp. Thank !

dienluc510

em đang dùng v36, tất cả đều ổn, chỉ có là thỉnh thoảng nó hỏi windown update mà không biêtd cách tắt ở đâu. Mọi người làm ơn chỉ giúp. Thank !

bạn vào Tab Sittings/Data Service và bỏ check những mục trong đó là hết hỏi liền!

lungtung

bản v35 đã thấy pin lâu hết nay bản 36 này chờ 15 ngày chắc đã lắm đây.
máy mình nó bị hấp sao ấy, dùng cả 2 bản đều chờ 1 tiếng 2% pin, vào taskmanage không có gì chạy cả. Bó tay không hiểu tại sao.

ltminh

Mình lại muốn dùng htc messange có thể cài được vào không, cho mình xin với nhé mình xin cảm ơn