• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

V37 em bị vô music là treo,ác thật,task29,reset các kiểu,chắc tại chỉnh cái CHT không đúng.
mình dùng bản này thấy ngon lành, pin cũng ngon luôn, chưa thấy lỗi gì

Trong CHT có chế độ hiện % pin, nhiệt độ pin, số ram còn lại .... nhưng chữ của nó thì bé tí tẹo lại mầu trắng nên rất khó nhìn, có ai biêt cách chỉnh lại mầu chữ của mấy cài này không chỉ giúp mình với, mò mãi không được nó toàn thay đổi mầu chữ đâu đâu, cái mình cần thì không làm được.

ancola66

Super V.I.P
Wov! ver 37 đẹp quáX_X.Bàn phím qwerty nhìn thật tuyệt! nhưng vào megaupload thì The file you are trying to access is temporarily unavailable.:(:)((
Ai có file cab HTC Messenger cho em với.Bản v37 hình như không có...Thanks
v37b With HTC Messenger UPLOADING......
- New Digital Clock
- Loại bỏ all Folder của những ứng dụng không dùng đến trong Windows và Programs File

senshin

v37b With HTC Messenger UPLOADING......
- New Digital Clock
- Loại bỏ all Folder của những ứng dụng không dùng đến trong Windows và Programs File
[/URL]

Vào start/settings/personnal/Owner Information chỉnh tên xong chọn xuống Telephone thì hiện bàn phím số và không bao giờ trở lại qwerty luôn . . .:((

Có cách nào chỉ với.....

Ah quên phần mềmScreen capture ấn phím nào chụp ảnh màn hình vậy.Chụp rồi thì ảnh lưu vào đâu nhỉ?

lungtung

hay nhỉ, máy của mình nó vẫn tự chuyển ầm ầm. Phần mềm đó lắc máy để chụp, lúc vừa bật lên bạn nhìn sẽ thấy chỗ nó thông báo lưu ảnh.

ancola66

Super V.I.P
Vào start/settings/personnal/Owner Information chỉnh tên xong chọn xuống Telephone thì hiện bàn phím số và không bao giờ trở lại qwerty luôn . . .:((

Có cách nào chỉ với.....

Ah quên phần mềmScreen capture ấn phím nào chụp ảnh màn hình vậy.Chụp rồi thì ảnh lưu vào đâu nhỉ?
Bởi vì con trỏ lúc đó đang ở mục nhập số điện thoại>>> Nên chỉ có bàn phím số:D. Bạn chí lên mục Name hoặc E-mail thì lại hiện qwerty :D

senshin

Bởi vì con trỏ lúc đó đang ở mục nhập số điện thoại>>> Nên chỉ có bàn phím số:D. Bạn chí lên mục Name hoặc E-mail thì lại hiện qwerty :D

không được rồi.Máy mình hàng t mobile.Bấm chon Name hoặc E-mail vẫn bàn phím số chọn Phone keybord,Compact QWERTY,Full QWERTY đều chỉ là bàn phím số luôn không chuyển được nữa.Chỉ có VNKeyb là qwerty nhưng ko đẹp.Hồi trước cài DINIK - Anastasia - Keyboard v2.1 cũng bị y như vậy .

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
không được rồi.Máy mình hàng t mobile.Bấm chon Name hoặc E-mail vẫn bàn phím số chọn Phone keybord,Compact QWERTY,Full QWERTY đều chỉ là bàn phím số luôn không chuyển được nữa.Chỉ có VNKeyb là qwerty nhưng ko đẹp.Hồi trước cài DINIK - Anastasia - Keyboard v2.1 cũng bị y như vậy .
Thế thì có lẽ nó bị xung với VNKeyb của bạn roài:-?. Bạn thử không cài VNKeb xem sao hoặc chọn phiên bản VNKeb khác xem sao ( VNKb nhiều phiên bản lắm, có bản hợp có bản không):(

senshin

Thế thì có lẽ nó bị xung với VNKeyb của bạn roài:-?. Bạn thử không cài VNKeb xem sao hoặc chọn phiên bản VNKeb khác xem sao ( VNKb nhiều phiên bản lắm, có bản hợp có bản không):(

Tình hình là HR xong không cài VNKeb vào Telephone vẫn bị.HR lại lần nữa và không chọt vào Telephone là mọi thứ điều bình thường hix.

nlminhz

Trước giờ em toàn up Rom của bác PhamQuang hôm nay tò mò qua đây up thử V37 của bác Ancola66 mà đọc hướng dẩn HSPL thì thấy ớn ớn. vì mình up rom bên bác PhamQuang thì bảo máy mình phải ở SPL 2.08 giờ mình phải chạy HspL tool của bác ancola66 để đưa về spl 142 để up rom v37, thế giờ nếu mình muốn up rom của bác PhamQuang tiếp thì mình có cần đưa về lại SPL 2.08 ?

VUNHATVAN

Muốn up tất cả các Rom, Radio đều phải HSPL (phá khóa), mà bản phá khóa 2.08 là ổ định nhất rồi, bạn cứ việc úp thôi cần gì phải đưa về SPL nào nữa.

VUHEO

Phiên bản v37b tích hợp HTC Messenger đã có trên bài 1, mời các bạn chiến:D

Ối giời ơi, mới úp hồi trưa, giờ phải úp lại bản 'b' version sao. Bạn làm khổ mình rồi.
Bản Rom tuyệt đẹp
nhưng cài Proximately để tự tắt màn hình khi cho vào bao da thì nó chẳng có work. Mà bản Rom nào của bạn cái sensor này không bao giờ chạy được.

ancola66

Super V.I.P
Tình hình là HR xong không cài VNKeb vào Telephone vẫn bị.HR lại lần nữa và không chọt vào Telephone là mọi thứ điều bình thường hix.

Của mình và các bạn khác bình thường mà;;)

Trước giờ em toàn up Rom của bác PhamQuang hôm nay tò mò qua đây up thử V37 của bác Ancola66 mà đọc hướng dẩn HSPL thì thấy ớn ớn. vì mình up rom bên bác PhamQuang thì bảo máy mình phải ở SPL 2.08 giờ mình phải chạy HspL tool của bác ancola66 để đưa về spl 142 để up rom v37, thế giờ nếu mình muốn up rom của bác PhamQuang tiếp thì mình có cần đưa về lại SPL 2.08 ?
Máy đã HSPL rồi thì up vô tư, miễn Radio từ 2.08 trở lên

Ối giời ơi, mới úp hồi trưa, giờ phải úp lại bản 'b' version sao. Bạn làm khổ mình rồi.
Bản Rom tuyệt đẹp
nhưng cài Proximately để tự tắt màn hình khi cho vào bao da thì nó chẳng có work. Mà bản Rom nào của bạn cái sensor này không bao giờ chạy được.
Bản này chỉ khác bản trước là tích hợp HTC Messenger thôi
Ứng dụng Proximately chỉ thích hợp với các build 6.5.X (Với button Start ở dưới thôi)

long_lth

Các bác cho em hỏi: có phần mềm nào tự động keylock hoặc tự tắt máy khi cho vào túi quần hoặc bao da không nhỉ, mấy lần em bị gọi lung tung khi quên ấn Power Off rồi

lungtung

Bác ancola lấy cái file fix của CHT2 ở đâu nhỉ, em tìm mãi không thấy, vẫn là bản 2.0 beta cũ

ko bít câu hỏi e có gà quá ko?mà sao ko ai trả lời dùm e hết zậy?
làm thế nào để đổi cái Call History thành cái Calender ở màn hình Today đc zậy?e ko biết cách làm,ai biết xin chỉ dùm e?Tks!