• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

lungtung

Bạn thích cái Button Start này chứ (Đồng bộ với ở dưới luôn) ;;) :

View attachment 182573
Bác định ra bản mới luôn à, hay có file cab hả anh

Keyboard và Calculator là Skin Duck (Ánh kim loại) chứ không phải mod lại của Dinik (hiệu ứng thủy tinh) . Mình rất dị ứng với Keyboard và Dialpad của Dinik :(, icon trong startmenu thì được;;).

Bộ bàn phím và calculate này em nhìn cũng mê

daHeufster

ancola66,
very nice looking rom, I do have a question: why creat a com2 rom and amend this rom with buttons below instead of above (like a com5 rom)

fatihozoglu

hei ancola66 Can you give me one of the projects please maybe v36 or v 37 I want into Turkish traslate... tenk you verry much i will cust make it turkis the rom will have your name i wil not chanc it ..

ancola66

Super V.I.P
ancola66,
very nice looking rom, I do have a question: why creat a com2 rom and amend this rom with buttons below instead of above (like a com5 rom)

It simply looks beautiful with interface for the CHT 2.0 ;;)

hei ancola66 Can you give me one of the projects please maybe v36 or v 37 I want into Turkish traslate... tenk you verry much i will cust make it turkis the rom will have your name i wil not chanc it ..

I'm sorry, only with WWE language;;)

nlminhz

cho em hỏi trong bản này làm sao chỉnh regedit cho bàn phím rung nhỉ ?

Muốn up tất cả các Rom, Radio đều phải HSPL (phá khóa), mà bản phá khóa 2.08 là ổ định nhất rồi, bạn cứ việc úp thôi cần gì phải đưa về SPL nào nữa.

thanks bac VUNHATTAN nhé . Hôm qua nóng lòng quá em liều mạng chơi luôn rồi, máu lên thì kệ đời. up truoc rồi phục hồi sau :D

ancola66

Super V.I.P
Bản Rom của Bác Ân rất đẹp nhưng cháu có vài nhận xét như sau:
1)bấm phím start phía dưới xong sau đó đóng lại thì mấy icon trên taskbar nhảy như ngựa.:p =>cảm giác máy chạy hơi chậm.....
Để khắc phục lỗi này thì bạn vào :
Menu/CHTEditor/Widget settings/Clocks
* Cả 2 mục Disable clouble flipDisable minute flip bạn đều chọn on là OK

cho em hỏi trong bản này làm sao chỉnh regedit cho bàn phím rung nhỉ ?

thanks bac VUNHATTAN nhé . Hôm qua nóng lòng quá em liều mạng chơi luôn rồi, máu lên thì kệ đời. up truoc rồi phục hồi sau :D
Bạn vào Tab Settings/Personalize/Vibration đánh dấu vào mục Vibrate when I............applications là OK

meou19862006

Giúp em với bản rom 37b

Các pác giúp e giải quyết với:

Sau khi up bản rom 37b thì co mấy vấn đề :

1. E ko còn chụp ảnh được nữa, nó hiện lên dòng chử: "Unable to switch to preview mode. Failed to set up the camera device"

2. Chương trình bàn phím :"Swype Keyboard" không chạy được nữa Chức năng bàn phím cũng ko mở lên được. Chỉ sau khi Xóa SWYPE thi mới nhắn tin bằng bán phím mặc định.

3. Chương trình Flashlight có sẳn trên bản ROm 37b sau khi mở lên thi ko tắt được nữa, E phải tháo pin ra khởi động lại mới tắt được.

Em mới mua HD2 được 1 tuần thôi, mong các anh giúp đở cụ thể tí.

Cám ơn các Pác trước !!!...

senshin

Keyboard và Calculator là Skin Duck (Ánh kim loại) chứ không phải mod lại của Dinik (hiệu ứng thủy tinh) . Mình rất dị ứng với Keyboard và Dialpad của Dinik :(, icon trong startmenu thì được;;).

Hê nhìn giống giống nên nhầm:p .Nhìn kĩ thấy cái của bác ân đẹp hơn nhiều.Bác có file .cab hay tên đầy đủ của file cài keyboard cho em seach cũng được để cài lên v32.=D>.Vẫn khoái v32 nên về với v32 rồi!!!:D

Bác chỉ em cách nào remove chữ start trên Taskbar.Cách làm thủ công hay phần mềm cũng được:-??.Thanks bác nhiều!

ancola66

Super V.I.P
Các pác giúp e giải quyết với:

Sau khi up bản rom 37b thì co mấy vấn đề :

1. E ko còn chụp ảnh được nữa, nó hiện lên dòng chử: "Unable to switch to preview mode. Failed to set up the camera device"

2. Chương trình bàn phím :"Swype Keyboard" không chạy được nữa Chức năng bàn phím cũng ko mở lên được. Chỉ sau khi Xóa SWYPE thi mới nhắn tin bằng bán phím mặc định.

3. Chương trình Flashlight có sẳn trên bản ROm 37b sau khi mở lên thi ko tắt được nữa, E phải tháo pin ra khởi động lại mới tắt được.

Em mới mua HD2 được 1 tuần thôi, mong các anh giúp đở cụ thể tí.

Cám ơn các Pác trước !!!...
1. Bởi vì mình không tích hợp bàn phím Swype
2. Chụp ảnh bình thường
3. Đèn FlashLight bình thường

Hê nhìn giống giống nên nhầm:p .Nhìn kĩ thấy cái của bác ân đẹp hơn nhiều.Bác có file .cab hay tên đầy đủ của file cài keyboard cho em seach cũng được để cài lên v32.=D>.Vẫn khoái v32 nên về với v32 rồi!!!:D

Bác chỉ em cách nào remove chữ start trên Taskbar.Cách làm thủ công hay phần mềm cũng được:-??.Thanks bác nhiều!
Keyboard và Calculator là mình trích xuất từ rom của grzegorz10, grzegorz10 lại không shared 2 Skin này (Có thể tác giả muốn giữ riêng để làm rom )nên mình cũng không làm thành file cab để shared (Tôn trọng tác giả)
*File làm mất chữ Start bạn tải ở dưới bài.

meou19862006

2. Chụp ảnh bình thường

Cám ơn pác nhiều!! nhưng như vậy phải lam sao bi giờ, có phải máy bi hư không, hay có cách nào kiểm tra????

Còn thông báo này phải làm gì với nó vậy: Unable to switch to preview mode. Failed to set up the camera device

Mong pác giúp đở!!!

Chỉnh sửa cuối:

lehung1108

2. Chụp ảnh bình thường

Cám ơn pác nhiều!! nhưng như vậy phải lam sao bi giờ, có phải máy bi hư không, hay có cách nào kiểm tra????

Còn thông báo này phải làm gì với nó vậy: Unable to switch to preview mode. Failed to set up the camera device

Mong pác giúp đở!!!

Các chức năng này dùng bình thường, sau khi ban up Rom thì bạn thử Hardreset lại 1 lần xem còn bị không. Vì bạn mới dùng vài ngày nên có khi chưa thực hiện đúng trình tự ở bài hướng dẫn up Rom, bạn cứ bình tĩnh kiểm tra lại một lượt xem thế nào.

senshin

Keyboard và Calculator là mình trích xuất từ rom của grzegorz10, grzegorz10 lại không shared 2 Skin này (Có thể tác giả muốn giữ riêng để làm rom )nên mình cũng không làm thành file cab để shared (Tôn trọng tác giả)

Vậy bác Ân cho em hỏi.Nếu copy hết mấy cái hình liên quan tới bàn phím ở trong phần Window V27 rồi chép đè vào Window v32 có được ko?hi hi:)).v32 với em là tốt nhất nhưng vẫn thèm keyboard v37 quá.:((

dzungo

- Đã phát hiện ra là cái pm CleanRam của anh mỗi khi use thì nó sẽ clean luôn cái pm Vibro của em, thế mà hổm rày cứ tưởng do Vibro ko tương thik với Rom của anh chứ làm cứ kiếm ver mới mấy hôm nay :D

lungtung

Vậy bác Ân cho em hỏi.Nếu copy hết mấy cái hình liên quan tới bàn phím ở trong phần Window V27 rồi chép đè vào Window v32 có được ko?hi hi:)).v32 với em là tốt nhất nhưng vẫn thèm keyboard v37 quá.:((
Bản này ngon hơn V32 mà bạn, đồng hồ không bị lệch nữa. Mình dùng thấy pin V37 cũng ngon, cài hàng đống phần mềm trong đó có 1 số chạy cùng win như magicall , eye on ... mà chờ qua đêm tầm >7 tiếng mất có 2% pin, quá mỹ mãn!

nlminhz

Bản V37 này làm sao cho bàn phím rung các bác nhỉ ? sorry spam vì không thấy bác ANcola66 huớng dẫn :D

Bản V37 của bác dùng 2 hôm nay thấy ngon quá bác ANcola66 ahh,có cái CHTEditor chính thức nữa thì không gì bằng bác nhỉ, thanh all?

lungtung

Bản V37 không phải ngon quá mà là quá ngon :)) hình như CHT2 không có bản chính thức bạn ạ , chỉ có file fix all thôi, Rom V37 Bác Ancola đã đưa file fix vào rồi đó. Không hiểu sau này bác Ancola có ra đựoc cái rom nào vượt qua đỉnh cao của V37 không nhỉ ? Cũng khó vì bản này cao quá rồi :))

caothanhhai

Bản V37 không phải ngon quá mà là quá ngon :)) hình như CHT2 không có bản chính thức bạn ạ , chỉ có file fix all thôi, Rom V37 Bác Ancola đã đưa file fix vào rồi đó. Không hiểu sau này bác Ancola có ra đựoc cái rom nào vượt qua đỉnh cao của V37 không nhỉ ? Cũng khó vì bản này cao quá rồi :))

Sao lại không hơn được ??? Sắp có V38 rồi đấy. V37 nhìn kỹ còn lỗi lắm ...=))