• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

anhthai

Nếu có thể bác đưa bộ icon mặc định vào rom này không. Bản V40 chạy ngon nhưng icon không đẹp cho lắm.
TKS!

cutibcs

Máy của em bị đúng như của bác lungtung luôn. Bất music xong Power off thì máy đơ luôn. Phải tháo pin ra khởi động lại xót ruột quá. Chắc em lại up về V38 dùng vậy, vẫn kết cái giao diện của V38 nhìn rất pro. Hi vọng V41 của bác ancola66 lấy giao diện V38 và sủa lại các lỗi này.
máy của mình khg bị vậy!!!!!!!!!!!tắt màn hình vẫn hát bình thừong.

meou19862006

Em rất khoái Giao diện home của bản V39, nhưng khi Up ban v40 thi Giao diện nó thay đổi, e dùng format và cài lại bản V39 nó vẫn không thay đổi Giao Diện Home Giông như trước.

Pác nào chỉ e chuyển Giao diện Home vể như củ với ạh.(V40 hem đẹp lại chi có 9 Quick Link)

Nhưng cũng rất cám ơn Pac ancola66 !!!!!

Em rất khoái Giao diện home của bản V39, nhưng khi Up ban v40 thi Giao diện nó thay đổi, e dùng format và cài lại bản V39 nó vẫn không thay đổi Giao Diện Home Giông như trước.

Pác nào chỉ e chuyển Giao diện Home vể như củ với ạh.(V40 hem đẹp lại chi có 9 Quick Link)

Hướng dẫn e chuyển về giao diện nay nha a!!!thank a nhieu

Mình cài và đã thành công, bạn đã thử chưa? bạn xem lại nó đây:

lungtung

- :) vòng vòng và giờ trở lại V37a chờ comment của mọi người cho ver thích hợp heheheh... mọi người up nhìu vào và comment nhiệt tình nhé ^^! thanks all !
Mình vẫn khoái bản này, dùng rất ổn định, nhưng ram không được như bản v39 và 40

dienluc510

Sau khi Up bản V40 bạn cài bộ CHT 2.0 thì chỉnh lên mấy Quick linh mà chẳng được. (bài viết của bạn kiểu gì mà láy nhiều lần vậy?)
Bạn download cái NÀY về cài theo thứ tự 1->2->3 và hưởng thành quả nhé!

lungtung

V41 Testing.....
*Opera Work 100% ( Thanh Search G trong trình duyệt khi duyệt Web đã hoạt động bình thường)
*Thêm tinh chỉnh cải thiện pin ( Đang test...)
*Fix SMS Timeout
*End Call Delay = O
*..........
Lại ngồi chờ rồi F5 mỏi tay, rồi lại vọc cả đêm. May quá sáng mai được nghỉ làm :))

tiamo25

máy của mình khg bị vậy!!!!!!!!!!!tắt màn hình vẫn hát bình thừong.

Bạn tắt bằng Power off thử xem chứ ko phải tắt bằng nút End call của máy đâu. Mình thử 2 lần đều bị vậy.

sau 1 tuần sài V39,e phát hiện máy e bị lỗi này
cứ sau mỗi ngày thì cái đồng hồ của máy e lại chạy chậm gần 4 phút,và ngày nào e củng phải chỉnh lại.e ko bít lý do vì sao nữa.Ae nào bít xin chỉ dùm.Tks!

lungtung

Bạn tắt bằng Power off thử xem chứ ko phải tắt bằng nút End call của máy đâu. Mình thử 2 lần đều bị vậy.
Tắt bằng nút cứng chạy bình thường. Chỉ bị khi tắt bằng phần mềm powerOff
Khi phát hiện lỗi này mình đưa lên diễn đàn thấy có bạn bảo không bị, mình thử đi thử lại vẫn bị. Chắc bạn đó powerOff bằng phím cứng ( có khả năng ) nên không bị

Chỉnh sửa cuối:
Tắt bằng nút cứng chạy bình thường. Chỉ bị khi tắt bằng phần mềm powerOff
Khi phát hiện lỗi này mình đưa lên diễn đàn thấy có bạn bảo không bị, mình thử đi thử lại vẫn bị. Chắc bạn đó powerOff bằng phím cứng ( có khả năng ) nên không bị

máy e thì mỗi lần vào Music,e bắm PM powerOff thì chỉ tắt nhạc thui,máy vẫn hoạt động bình thường,e đang sài bản V39

ancola66

Super V.I.P
Qua những gì các bạn Comment thì có mấy điểm sau :
* Rất nhiều bạn thích giao diện của v37, v38 với CHT 2.0
* Rất nhiều bạn thích bản v39, v40 nhưng lại về cài CHT 2.0
>>> Bản v41 sẽ có giao diện như bản v38 và các tinh chỉnh của bản v40

*** Các bạn cho ý kiến nhé;;)

datnguyen888

Anh xem lại dùm phần mềm m.facebook tích hợp sẳn , không login được những cũng không uninstall được. Phải cài bản mới song song với sẳn có thì mới login được, không biết tại sao ?!?!

lungtung

Yes, em thích giao diện như V38 nhìn rất sang. Bác chỉnh sủa rom cho chạy ngon còn để giao diện như 38 ấy. Bác thử kiểm tra xem có phải lỗi khi nghe nhạc mà ấn phần mềm power off thì bị treo music sense và sau đó treo máy không vì sau khi em phát hiện ra thì có nhiều bạn thử và cũng bị như em. Thank bác
V41 bao giờ có bác ơi

dienluc510

Nhất trí với ý kiến nhận xét của bác Ancola66 cả 2 tay, dùng Rom cook mà ko có tí CHT em thấy nó nhạt nhẽo quá cơ, Up rom xong lại phải cài nên máy lỗi từa lưa mà lại mất rất nhiều thời gian. Thanks bác nhiều!

sau 1 tuần sài V39,e phát hiện máy e bị lỗi này
cứ sau mỗi ngày thì cái đồng hồ của máy e lại chạy chậm gần 4 phút,và ngày nào e củng phải chỉnh lại.e ko bít lý do vì sao nữa.Ae nào bít xin chỉ dùm.Tks!

ko biết ae có thể giúp e ko ta?

ancola66

Super V.I.P
Anh xem lại dùm phần mềm m.facebook tích hợp sẳn , không login được những cũng không uninstall được. Phải cài bản mới song song với sẳn có thì mới login được, không biết tại sao ?!?!
Mình vẫn vào Facebook bằng Wifi bình thường đây :-? (Chụp hình bằng ScreenCapture trên Lab nên có biểu tượng kết nối usb:p ):

View attachment 183265

Yes, em thích giao diện như V38 nhìn rất sang. Bác chỉnh sủa rom cho chạy ngon còn để giao diện như 38 ấy. Bác thử kiểm tra xem có phải lỗi khi nghe nhạc mà ấn phần mềm power off thì bị treo music sense và sau đó treo máy không vì sau khi em phát hiện ra thì có nhiều bạn thử và cũng bị như em. Thank bác
V41 bao giờ có bác ơi
Vừa mới kiểm tra lại, giật mình vì đúng là nếu tắt bằng ứng dụng Power Off thì nghe nhạc..... vẫn oang oang với phiên bản không cài CHT

song_ngu

Bác có thể cho 1 bản V41 có HTC Message và 1 bản k có đc k? vì mình thích HTC Message hơn, nó lưu được thông tin đầy đủ như ngày giờ gởi và nhận tin nhắn, cám ơn bác ancola rất nhiều nha!;;)

datnguyen888

Không, em xài 3G thì vào fb bằng Opera thì okie, nhưng vào bằng m.facebook thi không được .

Mình vẫn vào Facebook bằng Wifi bình thường đây :-? (Chụp hình bằng ScreenCapture trên Lab nên có biểu tượng kết nối usb:p ):

View attachment 183265

Vừa mới kiểm tra lại, giật mình vì đúng là nếu tắt bằng ứng dụng Power Off thì nghe nhạc..... vẫn oang oang với phiên bản không cài CHT

senshin

V38 giao diện đẹp bác Ân sẵn chỉnh luôn vụ bấm phím cứng Home thanh taskbar và mấy icon pin sóng giật nháy 1 cái là ok.Hình như trên topic có chỉ cách chỉnh nhưng làm luôn trong rom cho nó hoàn thiện nha Bác:D ! Thanks

Bác có thể cho 1 bản V41 có HTC Message và 1 bản k có đc k? vì mình thích HTC Message hơn, nó lưu được thông tin đầy đủ như ngày giờ gởi và nhận tin nhắn, cám ơn bác ancola rất nhiều nha!;;)

Bạn down HTC Message cài vô cũng ok mà ;;)

huuhungus

Rom V39 bị lỗi khi chơi 1 số game như NFS, sau khi thoát game màn hình quay ngang,không có cách nào trở lại như cũ, phải restart lại.
Với lại xài lâu bị treo máy,có ai biết tại sao thì chỉ giúp mình với.