• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

Nguyenson318

Nếu bác ra bản 41 thì đồng ý để giao diện màn hình chính như bản 38, nhưng nên để Đồng hồ (và thời tiết) mặc định như bản 40. Các icon thì bác có thể làm nó giống icon của Android (EVO 4G) là tuyệt nhất! Thanks

heroofg

Qua những gì các bạn Comment thì có mấy điểm sau :
* Rất nhiều bạn thích giao diện của v37, v38 với CHT 2.0
* Rất nhiều bạn thích bản v39, v40 nhưng lại về cài CHT 2.0
>>> Bản v41 sẽ có giao diện như bản v38 và các tinh chỉnh của bản v40

*** Các bạn cho ý kiến nhé;;)

Em nhất trí với Bác bản V41 sẽ như vậy. Bác có thể làm trong suốt các tab music, home, people. thanks Bác chờ bản V41 của Bác

dienluc510

Em nhất trí với Bác bản V41 sẽ như vậy. Bác có thể làm trong suốt các tab music, home, people. thanks Bác chờ bản V41 của Bác

Giao diện đen - sang trọng, CHT2.0 với Icon và các tab trong suốt làm nổi bật màn hình. Được như vậy thì còn gì bằng. he he

lungtung

Mình vẫn vào Facebook bằng Wifi bình thường đây :-? (Chụp hình bằng ScreenCapture trên Lab nên có biểu tượng kết nối usb:p ):

View attachment 183265

Vừa mới kiểm tra lại, giật mình vì đúng là nếu tắt bằng ứng dụng Power Off thì nghe nhạc..... vẫn oang oang với phiên bản không cài CHT
Thế mới vấn đề đó anh, anh cài CHT và cả fix lỗi CHT vào xem

Rom V39 bị lỗi khi chơi 1 số game như NFS, sau khi thoát game màn hình quay ngang,không có cách nào trở lại như cũ, phải restart lại.
Với lại xài lâu bị treo máy,có ai biết tại sao thì chỉ giúp mình với.
chơi NFS thì rom nào cũng bị thế. Trong rom anh Ancola đã tích hợp cái changeScreen rồi, vào đó cài đặt lại không cho malina xoay là ok. Sau khi chơi xong thoát ra, mà hình nó sẽ tự động xoay trở lại bình thường.

9 người thì 10 ý, đố ông ANCOLA làm được. Ý bác Ân là nó sẽ y hệt giao diện của V38 còn nội dung sẽ chỉnh sửa ngon hơn, chứ không phải trưng cầu dân ý để thỏa mãn hết mọi người đâu.

sau 1 tuần sài V39,e phát hiện máy e bị lỗi này
cứ sau mỗi ngày thì cái đồng hồ của máy e lại chạy chậm gần 4 phút,và ngày nào e củng phải chỉnh lại.e ko bít lý do vì sao nữa.Ae nào bít xin chỉ dùm.Tks!

máy a có ai bít máy e bị lỗi gì ko?xin chỉ dùm e .Tks!

lungtung

Chắc ít người biết bạn ạ, có thể là không ai biết tại sao trừ tác giả. Thời điểm bản V39 ra đời và phát hiện 1 số lỗi nên tác giả cho ra bản V40 luôn. Theo mình bạn nên up bản khác ( V49 chẳng hạn, đã fix lỗi và giao diện như V39 ) hoặc các bản đã được ghi nhận là ổn đinh, tiết kiệm pin như V32, V37

Mình cài rùi nhưng cái icon nó k đồng bộ nên k thích, mình còn gà vụ thay icon lắm:D
Thì kiếm 1 cái icon nào đúng ý thích rồi sử dụng luôn cái changeIcon đã tích hợp trong Rom bấm cho nó 1 phát là xong, có phải làm gì phức tạp lắm đâu. Nếu nhớ không nhầm thì khi cài HTC messanger vào thì biểu tượng trong startmenu vẫn thế nhưng khi bấm vào thì nó ra HTC messanger chứ không phải cái messanger của WM nữa nên khỏi lo về phần icon

tiamo25

Bác có thể cho 1 bản V41 có HTC Message và 1 bản k có đc k? vì mình thích HTC Message hơn, nó lưu được thông tin đầy đủ như ngày giờ gởi và nhận tin nhắn, cám ơn bác ancola rất nhiều nha!;;)
Em cũng thích HTC Message hơn. Bác làm 1 bản có và 1 bản không cho ai thích dùng bản nào thì dùng nhé. Vẫn kết cái giao diện V38 của bác nên mặc dù up lên V40 rồi dùng đc 2 ngày em lại up về V38. Rất mong chờ V41 của bác, nhanh nhanh bác ơi...

vuidoi

Có bác nào có cái Icon ở bàn phím tiếng Việt,VNKeyb tích hợp sãn trong Rom mà nó đẹp đẹ 1 chút không ạ? cái Icon này trông nó đểu đếu thê nào ý ạ!

benhtamthan

Dear Chef ancola66,

1. Đồng ý với ý kiến của Chef, và Chè cũng nhớ là giữ bảng KHÔNG CÓ CÀI HTC Messaging nha.
2. V40 đến giờ phút này Mình chưa tìm ra được lỗi nào hết trừ cái calculator khi để nằm ngang như các Pác khác đã nói. Opera 9.7 build mới thì ok quá chừng, nó đi ào ào ah...
3. Pin có vẻ hao nhanh hơn V38 một chút
4. Âm thanh dường như cũng nhỏ hơn V38 1 chút; không bít các Pác khác về khoản này ra sao??? Nhưng mà đối với Mình vậy cũng là quá ok rùi...
Đang đợi để thử tiếp V41,... Phải nói là bị ghiền Rom HD2 của chef ancola66 rồi!

Cho Mình hỏi Chef: Chef có thử xem 1 file flash nào đó chưa? (bằng IE hay Opera 10, còn opera 9.7 thì đã không thể mặc định xem flash được rồi, nên kg nói đến) sao mà có trang web xem đc trang thì không... ví dụ: trang vnexpress thì không bao giờ xem đc còn 24h thì xem vô tư...?!

Cảm ơn Chef and bon weekend!

Qua những gì các bạn Comment thì có mấy điểm sau :
* Rất nhiều bạn thích giao diện của v37, v38 với CHT 2.0
* Rất nhiều bạn thích bản v39, v40 nhưng lại về cài CHT 2.0
>>> Bản v41 sẽ có giao diện như bản v38 và các tinh chỉnh của bản v40

*** Các bạn cho ý kiến nhé;;)

Chỉnh sửa cuối:

modbibi

Có bác nào có cái Icon ở bàn phím tiếng Việt,VNKeyb tích hợp sãn trong Rom mà nó đẹp đẹ 1 chút không ạ? cái Icon này trông nó đểu đếu thê nào ý ạ!

đúng thế,cái này ai có cách chỉnh chỉ mình với,với lại cái bàn phím bị tụt xuống 1 khoảng,có cách nào cho nó lên trên tý giống như bàn phím mặc định ko,để thế thấy xấu quá

jaso

Member
[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

V40 sử dụng khá ổn nhưng còn các lỗi nhỏ như con thỏ:
1)Lỗi calculator của HTC:xoay ngang màn hình để tính toán.ví dụ: 4.3+5.8 thì chỉ bấm được 4.3+58 chứ không bấm được 5.8
2)Lỗi của office mobile:không vuốt được(cái này chắc bác Ân cố ý để như vậy he he)

1)Lỗi connect 413:42:xx là do khi vừa up rom máy để thời gian mặc định của rom ví dụ:30/8/2010 sau đó máy sẽ tự động connect để update thời gian hiện tại thì sẽ là 6/10/2010 do đó máy sẽ hiểu là bạn đã connect liên tục từ 30/8/2010 đến 6/10/2010.
2)cái này mấy bài trước có nói rồi.he he.

Bác Ân ơi v41 có còn lỗi này không Bác?

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác có thể cho 1 bản V41 có HTC Message và 1 bản k có đc k? vì mình thích HTC Message hơn, nó lưu được thông tin đầy đủ như ngày giờ gởi và nhận tin nhắn, cám ơn bác ancola rất nhiều nha!;;)

OK

V38 giao diện đẹp bác Ân sẵn chỉnh luôn vụ bấm phím cứng Home thanh taskbar và mấy icon pin sóng giật nháy 1 cái là ok.Hình như trên topic có chỉ cách chỉnh nhưng làm luôn trong rom cho nó hoàn thiện nha Bác:D ! Thanks

Bạn down HTC Message cài vô cũng ok mà ;;)

Giao diện đen - sang trọng, CHT2.0 với Icon và các tab trong suốt làm nổi bật màn hình. Được như vậy thì còn gì bằng. he he
Giao diện như ở hình dưới đây (Trong suốt các tab và loại bỏ ClockBG)

Có thấy ai bị lỗi như bạn đâu

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bác Ân ơi v41 có còn lỗi này không Bác?
Những lỗi phần mềm (Lỗi cơ bản) như vậy thì chỉ đợi người viết phần mềm của HTC sửa lỗi thôi

@ datnguyen888 Vào Facebook bằng 3G cũng bình thường như Wifi (Hình minh họa dưới đây) :

cutibcs

Rom V39 bị lỗi khi chơi 1 số game như NFS, sau khi thoát game màn hình quay ngang,không có cách nào trở lại như cũ, phải restart lại.
Với lại xài lâu bị treo máy,có ai biết tại sao thì chỉ giúp mình với.
bạn chỉ cần bấm phím gọi 1 cái là trở về bình thường thôi!!!:-?

cutibcs

khó nhìn lắm anh ạ, rối hết cả mắt

bản v41 em nghĩ để lại cái khung viền quanh đồng hồ nhìn đẹp hơn, bỏ đi nhìn trống.
9 người 10 ý ai theo cho kịp8-|
theo ý mình như vậy là wá đẹp rồi!!:p:|
nhìn cái màn hình trong suốt đẹp wá:D