• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

heroofg

Bản V41 của Bác Ancola thật tuyệt, chỉ mắc mỗi lỗi là tắt phím mềm off khi chơi nhạc của HTC thì bị treo máy (nhưng có thể khắc phục bằng cách dùng phím cứng)
Hy vọng là ở bản sau Bác chỉnh sửa lỗi này. Thanks Bác Ancola

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bác ân ơi không hiểu sao tôi cài bản V41 của bác vẫn không thể search được bằng thanh G trong Opera. Bác kiểm tra lại giúp với!

Mình vẫn search bằng thanh G trong Opera được mà, có thể máy của bạn bị xung đột phần mềm gì chăng (Máy mình cài tương đối nhiều phần mềm mà không bị hiện tượng như bạn)

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Nói chung là vẫn dị ứng với icons của iphone bác Ân ah! Bác có thể cho xin bộ icons dinik của v38 không? nhìn vẫn HD2 hơn =))!!

hueveo

Em format máy bằng Task 29 rồi up lại rom, chưa cài phần mềm gì vào kiểm tra thanh G vẫn bị lỗi không hoạt động đc. Up rom của bác Phạm Quang cũng bị tình trạng tương tự. Không hiểu máy em làm sao nữa. Mong các bác chỉ giáo!
Bản V41 của Bác Ancola thật tuyệt, chỉ mắc mỗi lỗi là tắt phím mềm off khi chơi nhạc của HTC thì bị treo máy (nhưng có thể khắc phục bằng cách dùng phím cứng)
Hy vọng là ở bản sau Bác chỉnh sửa lỗi này. Thanks Bác Ancola

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Mình vẫn search bằng thanh G trong Opera được mà, có thể máy của bạn bị xung đột phần mềm gì chăng (Máy mình cài tương đối nhiều phần mềm mà không bị hiện tượng như bạn)

kollersi

- Trước giờ em vẫn xài rom của bác PhamQuang hôm nay qua topic này xài thử rom của bác
Theo đánh giá cá nhân em thì rom bác chạy nhanh hơn rom bác phạm quang. nhưng điểm dở nhất chụp hình xấu hơn rom của bác Phạm Quang nhiều :D. Em thấy rom này chắc chạy dual với android thì chắc ok hơn. Em ko chê hay khen rom của ai vì mỗi rom đều có những ưu và khuyết điểm khác nhau. Em chỉ đánh giá theo tư cách người dùng thôi ạ. Cám ơn bác Ancola và bác PhamQuang :D

jaso

Member
phát hiện 1 lỗi nhỏ của comm manager là khi chọt vô bluetooth để set thì bó lại vào wifi.

senshin

Icon Set của Dinik cho bạn đây. Mediafire

Rom bác Ân thì càng ngày càng good nhưng ghét cay ghét đắng bộ icon mới nàyX-(.Đồng bộ thì có đồng bộ nhưng chẳng thích tý nào ;;).Mỗi lần up Rom thì phải thay icon cố gắng nhưng vẫn không đồng bộ được lâu hết muốn down Rom mới test chắc bỏ Vọc luôn:(( chuyển qua voc Android >:)

PS:Hay V42 Bác Ân làm bản icon iphone còn 1 bản Dinik .Em cảm ơn lắm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

phát hiện 1 lỗi nhỏ của comm manager là khi chọt vô bluetooth để set thì bó lại vào wifi.

Bạn xem lại chứ làm gì có lỗi này! Đã HR lại khi up Rom chưa?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Rom bác Ân thì càng ngày càng good nhưng ghét cay ghét đắng bộ icon mới nàyX-(.Đồng bộ thì có đồng bộ nhưng chẳng thích tý nào ;;).Mỗi lần up Rom thì phải thay icon cố gắng nhưng vẫn không đồng bộ được lâu hết muốn down Rom mới test chắc bỏ Vọc luôn:(( chuyển qua voc Android >:)

PS:Hay V42 Bác Ân làm bản icon iphone còn 1 bản Dinik .Em cảm ơn lắm lắm.

Thế mới nói là xin bác Ân file cab icons dinik full! chỉ set lại mấy icons mới khi cài thêm thôi! file cab v1.5 trên XDA chỉ 1 số icons sys thôi! Bác Ân share với a e thì tốt quá! nhưng chắc bác không Share cab đó nên không dám đòi hỏi nhiều! chứ làm 2 bản như bác Ân mình thấy cũng không cần thiết mất thời gian up và mất thêm không gian host! như bản with và without HTC mess. V42 rất mong có 1 bộ icons dinik đính kèm nếu như không được tích hợp trong Rom!!

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
rom này với rom bác Quang cái nào nhỉnh hơn chút :d hả các bác

Cái này khó so sánh lắm bạn cái nào cũng hay cả, bạn nên teest cả hai rồi tự đánh giá theo cách của mình vì mỗi người có nhu cẩu sử dụng khác nhau

senshin

Thế mới nói là xin bác Ân file cab icons dinik full! chỉ set lại mấy icons mới khi cài thêm thôi! file cab v1.5 trên XDA chỉ 1 số icons sys thôi! Bác Ân share với a e thì tốt quá! nhưng chắc bác không Share cab đó nên không dám đòi hỏi nhiều! chứ làm 2 bản như bác Ân mình thấy cũng không cần thiết mất thời gian up và mất thêm không gian host! như bản with và without HTC mess. V42 rất mong có 1 bộ icons dinik đính kèm nếu như không được tích hợp trong Rom!!

Uh bác Ân cho V42 kèm file Cab set icon dinik full là tốt quá rồi.Hy vong mong manh :(.Up xong thấy bản rom mượt mà nhìn đống icon nản quá.Chưa kể thay cái được cái không mấy cái icon đáng ghet ngoài Quick Links ở màn hình home mới ấm ức.

Chỉnh sửa cuối:

stone0_0heart

Có nhỉnh hơn cũng không ai nói cho bạn đâu! Tùy sở thích từng người thôi! Rom bác Quang là Rom "sạch" để các bạn tùy biến, thêm 1 số tiện ích và chỉnh sửa để hợp vs đa số người Việt! Còn Rom của bác Ân thì không cần nói nưa! giao diện long lanh!

benhtamthan

Mình không bao giờ thấy và hiện cũng ko có lỗi này trên Rom của Chef ancola66 nha Pác....

Up lại và thử trước khi cài phần mềm bên thứ ba vào (phần mềm cài thêm) để kiểm tra.

Lưu ý: Nếu vẫn bị thì mới task29 , còn bình thường sau khi up thì chịu khó hard reset là được rùi.

Chúc vui!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Đối với máyHD2 của Mình và sở thích của Mình thì mình thích Rom Pác ancola66 NHẤT mà thôi và NHẤT là cái khoản KHÔNG có HTC messaging (chỉ có trong Rom HD2 cooked của Chef ancola66 - ở PDAVIET : "Duy nhất vô Nhị ") , skin đẹp, mướt, nhiều ram... và chạy rất là ổn định...

Ps: Đó là ý thích dùng của riêng Mình, mỗi Người lại mỗi khác mà... Mình cũng đã từng up cả các Rom nước ngoài ở các trang web khác: nhưng đến bi giờ có thể nói , với Rom HD2, COM2: Mình dừng chân và theo Chef ancola66 đến cùng... (cảm ơn Chef nha).

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối: