• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

cutibcs

=)) up xong test thử chức năng nghe nhạc, nó bị treo y hệt như V40, bật nhạc trong CHT rồi ấn power off ( phần mềm ) thì treo cái music ngày, ấn linh tinh trên màn hình 1 lúc là treo cả máy luôn
máy mình khg bị như vậy!!bác thử ták 29 xem sao:D

datnguyen888

Đành thế thôi bác ạ, thực ra cũng không quan trong lắm. Nhưng không hiểu sao bản V37 nó không bị. Trong bản V41 này phần music của CHT hiển thị nút điều khiển bị lỗi hay sao ấy bác ạ, các nút nó nhẩy xuống dưới.
Ảnh nền đẹp quá, up cho mình xin cái anh nền đi. Thank

Anh ancola66 cho em up hinh nền cho bạn lungtung lên đây nhe. thanks anh.

senshin

=)) up xong test thử chức năng nghe nhạc, nó bị treo y hệt như V40, bật nhạc trong CHT rồi ấn power off ( phần mềm ) thì treo cái music ngày, ấn linh tinh trên màn hình 1 lúc là treo cả máy luôn

Hơ v41 cũng còn lỗi à.Thôi khỏi down chờ V42 xem sao mắc công thay icon làm biếng quá hix:(

ancola66

Super V.I.P
sao kì vậy???mình tắt off màn hình nó vẫn hát ầm ầm mà:-?
Đang nghe nhạc, bấm Power Off >>> OK nhạc vẫn phát
Bật nguồn lên, nhấn Power Off >>> Nhạc tắt và treo
Đó lỗi nó là như vậy:p

song_ngu

Mình xài bản có HTC Messager cũng bị lỗi treo máy khi nhấn Power Off lúc nghe nhạc. máy treo cứng lun, fai tháo pin ra restart máy mới đc, chắc cho PM Power off này "nghỉ hưu non" we':(

nguyentronghue

Đúng rồi anh em ạ, chắc là phần mềm Power off nó xung đột gì rồi, mình bị từ bản 39, 40, 41. Có cách nào để gỡ phần mềm này ra không nhỉ? Mình rất là gà mờ, mong anh em chỉ giúp. Hay là chờ bản mới của bá ancola66 vậy. Bác ancola66 cố lên! Từ khi up rom của bác là thấy kết và không còn muốn thử rom nào khác nữa. Xin cám ơ bác nhiều lắm!

ancola66

Super V.I.P
Đúng rồi anh em ạ, chắc là phần mềm Power off nó xung đột gì rồi, mình bị từ bản 39, 40, 41. Có cách nào để gỡ phần mềm này ra không nhỉ? Mình rất là gà mờ, mong anh em chỉ giúp. Hay là chờ bản mới của bá ancola66 vậy. Bác ancola66 cố lên! Từ khi up rom của bác là thấy kết và không còn muốn thử rom nào khác nữa. Xin cám ơ bác nhiều lắm!
Phần mềm này rất nhỏ (Chỉ có 5kb) >>> Bạn chỉ cần vào Windows/Start Menu/ Programs xóa cái Shortcut PowerOff đi là OK. Còn muốn trừ tận gốc thì bạn vào Windows xóa Power Off.exe và PowerOff.lnk đi, nhưng chỉ cần làm như cách đầu thôi ;;)

lungtung

"bản v41 em nghĩ để lại cái khung viền quanh đồng hồ nhìn đẹp hơn, bỏ đi nhìn trống."

Không kịp nữa roài hàng đã đến nơi chuyến đầu tiên không có HTC Messenger:p
Loay hoay đã làm được thêm được cái viền khung cho đồng hồ rồi

Đành thế thôi bác ạ, thực ra cũng không quan trong lắm. Nhưng không hiểu sao bản V37 nó không bị. Trong bản V41 này phần music của CHT hiển thị nút điều khiển bị lỗi hay sao ấy bác ạ, các nút nó nhẩy xuống dưới.

Đã sửa được lỗi hiển thị của nút điều khiển music bị lệch
Còn cái powerOff thì bó tay

MrBeOaRT

tránh dùng cái poweroff đi =__=" biết lỗi đó rồi sao các bác cứ lao vào... treo máy nhiều hại lắm

lungtung

tránh dùng cái poweroff đi =__=" biết lỗi đó rồi sao các bác cứ lao vào... treo máy nhiều hại lắm
Thì loay hoay nghịch thử xem có khắc phục đuợc không. Đơn giản nhất là khi nghe nhạc bấm nút cứng để tắt màn hình là ok, không nghe nhạc thì dùng soft poweroff cho tiện.
Mình nghĩ cài lại cái power off đó là sẽ remove được nó đi, thử cài lại tiếp vẫn xung đột.

Đang chờ bác HANOIWAP làm cho cái skin bàn phím swepy nữa là đồng bộ các loại bàn phím, đẹp mê hồn luôn. Tiếc là không có cái file cài của bàn phím touch mặc định trong rom

MrBeOaRT

Thì loay hoay nghịch thử xem có khắc phục đuợc không. Đơn giản nhất là khi nghe nhạc bấm nút cứng để tắt màn hình là ok, không nghe nhạc thì dùng soft poweroff cho tiện.
Mình nghĩ cài lại cái power off đó là sẽ remove được nó đi, thử cài lại tiếp vẫn xung đột.

cái này công nhận :)) có mh` cảm ứng. ấn mấy phím cứng ... thấy khó chịu :">