• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V03 PDAVIET

thejoker1984

em cai ban opera 5 chạy bt ... vấn đề wake up from standby này trong xda cũng có nhắc tới ... và đúng như bác rồng nói ... bỏ chế độ auto đi là hết ... cái này nghe bảo lỗi do bộ điều khiển năng lượng gì đó ko thích hợp gì gì đó :D em đọc ko hiểu lắm nói chung là bỏ đi là xong ... nhưng mà cũng khó chịu :D ...

rongvang69

em cai ban opera 5 chạy bt ... vấn đề wake up from standby này trong xda cũng có nhắc tới ... và đúng như bác rồng nói ... bỏ chế độ auto đi là hết ... cái này nghe bảo lỗi do bộ điều khiển năng lượng gì đó ko thích hợp gì gì đó :D em đọc ko hiểu lắm nói chung là bỏ đi là xong ... nhưng mà cũng khó chịu :D ...

Có gì dâu mà khó chịu bác. Bác chỉnh bằng cơm thì độ sáng không thay đổi khi chọc, còn bác dùng auto có khi nó thay đổi luôn, khi sáng, khi tối còn khó chịu hơn. Chính vì thế ngay từ đầu mình dùng thấy nhiều lúc khó chịu mới ko dùng auto và phát hiện ra cách khắc phục bệnh đó = hi hi hi

TuanAnh1981

Chào bác Phạm Quang! Mình có down bản rom này về và up cho máy. Mọi thứ đều rất tốt, duy chỉ có điều phần tự động xoay màn hình là có vấn đề. Nó không tự xoay được. Đặc biệt là ứng dụng với các Game có cảm biến G-Sensor thì hoàn toàn không thể được. Mình đã tìm đủ mọi cách rồi nhưng nó vẫn không thấy có chuyển biến gì!? Và thêm một điều nữa là không thể chọn chế độ báo cáo đã nhận được tin nhắn nữa. Không biết bác Phạm Quang có thể chỉ giúp mình được không? Rất cám ơn bác đã có nhiều đóng gióp cho diễn đàn và cho các fan sử dụng F1.

Chỉnh sửa cuối:

thejoker1984

Chào bác Phạm Quang! Mình có down bản rom này về và up cho máy. Mọi thứ đều rất tốt, duy chỉ có điều phần tự động xoay màn hình là có vấn đề. Nó không tự xoay được. Đặc biệt là ứng dụng với các Game có cảm biến G-Sensor thì hoàn toàn không thể được. Mình đã tìm đủ mọi cách rồi nhưng nó vẫn không thấy có chuyển biến gì!? Và thêm một điều nữa là không thể chọn chế độ báo cáo đã nhận được tin nhắn nữa. Không biết bác Phạm Quang có thể chỉ giúp mình được không? Rất cám ơn bác đã có nhiều đóng gióp cho diễn đàn và cho các fan sử dụng F1.

em đã thử copy cả Gsensor.dll (file điều khiển của htc) vào windows rồi nhưng cũng chẳng giải quyết gì cả ... nó chỉ cho phép xoay các phần mềm chỉ định ...

Còn HardReset thì đơn giản chỉ cần giữ 2 phím volume up và down rồi chọt softreset khi màn hình acer hiện lên có thêm dòng cleanboot khá nhỏ phía trên là ok ...

thethidie

ai giúp em với em nhấn volum down với camera chọc vo reset nó toàn khởi động lại chán quá :(

TuanAnh1981

Mình cũng đã copy file Gsensor.dll của HTC vào rồi. Lúc khởi động lại xong thấy nó cũng có cảm biến nhưng lung tung lám! Có khi nó còn không cho mình xoay lại màn hình nữa. Rõ ràng thông số của máy báo rằng máy có Gsensor mà lại không hoạt động mới tức chứ! Mình đang dùng Liquid A1 chạy Android, Gsensor cực nhạy, nhưng ko quen nên bán rùi. Thấy F1 hay, cấu hình mạnh, lại chạy WM 6.5 nên chuyển qua dùng thì lại gạp phải sự cố này. Buồn thật! Trước dùng con Acer M900 cũng bị tình trạng tương tự. Không thể chơi được game có Gsensor. Thấy quê quá! Không biết có anh em nào giúp được mình không? :(

TuanAnh1981

ai giúp em với em nhấn volum down với camera chọc vo reset nó toàn khởi động lại chán quá :(

Sao phải khổ thế hả bạn? Bạn chọn Start, chọn forder Tool là có Default Settings đấy! Nhập mã vào là ok thôi!

thejoker1984

em đã thử game rồi nhưng cũng ko thể xoay đc bác ạ ... kể cả là spb mobile shell cũng ko đc ... dù làm theo hướng dẫn của mấy trang nc ngoài rồi cũng ko thể xoay đc :D ... thế là đành bó tay ... may mà dạo này bỏ game chỉ lướt web xem phim :D

thanhetel

mình làm hết cách các bác hướng dẫn vẫn không được ...đang định bỏ acer F1 chuyển HD2 .

rubiyob2002

mình vừa up bản rom này xong, đẹp lắm. Đag dùng thử, nhưng các phần mềm k thoát hoàn toàn vẫn chạy ngầm trong hệ thống. Dùng soft j đây nhỉ???:-?

thanhetel

ảnh chụp bình thường mà bạn. Bạn đừng di chuyển máy máy khi chụp xong là không bị nhòe hình đâu

PhamQuang

Manager
mình vừa up bản rom này xong, đẹp lắm. Đag dùng thử, nhưng các phần mềm k thoát hoàn toàn vẫn chạy ngầm trong hệ thống. Dùng soft j đây nhỉ???:-?

Có Task Manager đó, chịu khó vào Settings mà thoát ra. Phiên bản V04 sau mình sẽ cố gắng Add ứng dụng này vào để tiện sử dụng.

thethidie

em còn hay gặp mấy lỗi vặt: thỉnh thoảng đang dùng wifi mà để máy tự tắt, bật lên xong thì wifi tự dưng biến mất, ngay cả trong setting cũng mất hẳn biểu tượng hay để tắt bật wifi,reset lại mới có.

rubiyob2002

trong rom ship X-button của nó rất tiện mà,ở màn hình today thì sẽ là task manager,cái này hay sao k giữ lại nhỉ?
Mình mới phát hiện típ là k xem đc tivi mạng 3G là thế nào? Streaming media k connect đc, còn lướt web vẫn bt đóa...

PhamQuang

Manager
trong rom ship X-button của nó rất tiện mà,ở màn hình today thì sẽ là task manager,cái này hay sao k giữ lại nhỉ?
Mình mới phát hiện típ là k xem đc tivi mạng 3G là thế nào? Streaming media k connect đc, còn lướt web vẫn bt đóa...

Bạn thấy tiện nhưng tôi không thấy tiện và không tích Task Manager default hiển thị.
Đây là các bản test, sẽ có cách để HTC Task Manager hoặc phần mềm tương đương nào đó thích hợp chạy thay thế default.

anhduc22375

mình thấy bản rom này chạy ổn định đấy chứ chưa gặp lỗi nào cả, đang đợi bản V4 để up tiếp