• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V03 PDAVIET

thanhetel

Có Task Manager đó, chịu khó vào Settings mà thoát ra. Phiên bản V04 sau mình sẽ cố gắng Add ứng dụng này vào để tiện sử dụng.

Bác Quang ơi bác fix lỗi (ấn power nó ko bật màn hình lên (chế độ khóa máy) lại phải reset máy ... ) lại được không ạ. Cháu muốn dùng Acer F1 lắm chẳng lẽ phải dùng HD2 thì buồn lắm ...Bác giúp cháu với <Cảm ơn bác nhiều

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi bác fix lỗi (ấn power nó ko bật màn hình lên (chế độ khóa máy) lại phải reset máy ... ) lại được không ạ. Cháu muốn dùng Acer F1 lắm chẳng lẽ phải dùng HD2 thì buồn lắm ...Bác giúp cháu với <Cảm ơn bác nhiều

Kỳ cục vậy???
Máy chú tắt hay lock máy thoải mái, nhấn Power là bật lại, đâu phải cần Reset máy???

thejoker1984

hiện tại lỗi này ko thấy có giải thích rõ ràng lắm ... bên xda cháu cũng thấy nhiều trường hợp như thế này ...

rongvang69

Cái này mình đã có thông báo rồi.
Bạn bỏ chế độ auto trong Backlight đi là hết thôi mà

rubiyob2002

Có soft nào để thay phím mềm Phone thành phím Lock k nhỉ,HTC sense setting k có mà. Phải nói là bản rom này đẹp và sử dụng tiện hơn bản rom ship, nên rất ủng hộ các bạn làm các bản rom típ theo.

Chỉnh sửa cuối:

thejoker1984

Có soft nào để thay phím mềm Phone thành phím Lock k nhỉ,HTC sense setting k có mà. Phải nói là bản rom này đẹp và sử dụng tiện hơn bản rom ship, nên rất ủng hộ các bạn làm các bản rom típ theo.

Bác vào đây down file devicelock.exe về rồi paste vào thư mục window trên máy
tiếp theo bác tìm phần mềm regetry editor có sẵn trong bản rom rồi theo đường dẫn sau
HKLM\Software\HTC\Manila

bác sẽ thấy 2 key sau
1. HomeLSKPath bác thay đổi giá trị là \Windows\DeviceLock.exe
2. HomeLSKText bác thay đổi thành "Lock" (hoặc "Khóa máy" ) tùy bác

chúc bác thành công ...

thethidie

em cũng hay bị lỗi này, thỉnh thoảng nhấn nút power mãi ko lên, cắm vào máy tính cũng ko lên, chỉ duy nhất reset lại mới mở được máy

dildo

Các bác cho em hỏi 1 chút: em đã bung file nén ra 1 thư mục trên PC, tiếp đó đưa máy về tình trạng đèn đỏ nhấp nháy, sau đó em kết nối với PC nhưng PC ko nhận được phone và khi chạy file acer_euu.exe thì nó báo download tool đã stop hoạt động.
Em làm thiếu thao tác nào? Vui lòng hướng dẫn sớm ạ.
Cảm ơn các bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Các bác cho em hỏi 1 chút: em đã bung file nén ra 1 thư mục trên PC, tiếp đó đưa máy về tình trạng đèn đỏ nhấp nháy, sau đó em kết nối với PC nhưng PC ko nhận được phone và khi chạy file acer_euu.exe thì nó báo download tool đã stop hoạt động.
Em làm thiếu thao tác nào? Vui lòng hướng dẫn sớm ạ.
Cảm ơn các bác nhiều.

Bạn chưa nói là dùng Win gì vậy? Nếu Vista hay WM7 chưa chắc đã ổn đâu bởi hiện tượng trên là do Driver chưa tương thích.
Bạn hãy thử cho máy vào Win lại rồi kết nối với PC xem có bình thường không, nhớ cài ActiveSync hoặc WMC nhé.
Nếu kết nối bt và không đòi Driver thì hãy tiến hành các bước lại từ đầu lại.

dildo

Cảm ơn chú, cháu dùng Win 7. Cháu đã up được rồi, đang tìm hiểu các tính năng của bản ROM này. Cảm nhận ban đầu là chạy mượt, tuy nhiên điều khiển xoay màn hinh chưa ổn, mới thử nghe nhạc thì thấy chưa có Audio Booster. Mong chú và mọi người cùng phát triển tiếp cho em F1 này.

rongvang69

Chuẩn bị có V04
Bác Quang quá nhiệt tình đối với F1 mặc dù người sử dụng dòng này khá ít nhưng bác vẫn nhiệt tình làm rom phục vụ ae.
Luôn ủng hộ Bác và chờ tin bản rom mới

rubiyob2002

Chờ bản V04 ra xem nhỉ?:D
Ah cho mình xin soft GsensorSetting đi kèm trong rom V03 của bác đc không vậy,Thanks nhìu nhé.

Chỉnh sửa cuối:

dildo

Đang nóng trong người chờ bản V04 của bác Quang đây. Sau mấy ngày dùng bản 03 thấy còn gặp 1 số lỗi: xoay màn hình, thỉnh thoảng màn hình tối thui ko thể bật lên được đành chọc lỗ reset...
Chúc bác sớm hoàn thiện bản update.

King_Eric

Sau mấy ngày test bản này của chú Quang bây giờ lại phải quay về với bản 03 gốc.đợi bản sau vậy.

PhamQuang

Manager
Đang nóng trong người chờ bản V04 của bác Quang đây. Sau mấy ngày dùng bản 03 thấy còn gặp 1 số lỗi: xoay màn hình, thỉnh thoảng màn hình tối thui ko thể bật lên được đành chọc lỗ reset...
Chúc bác sớm hoàn thiện bản update.

Bị màn hình như vậy bởi bạn không chịu đọc cách sửa của bạn rongvang69 đã nói không duới 2 lần rồi đấy.

dildo

Chú Quang ơi không phải cháu chưa làm theo cách đấy đâu, tắt chế độ tự động điều chỉnh độ sáng màn hình rồi. Nhưng thỉnh thoảng nó vẫn bị, có lần bị treo máy nữa cơ.
Mong chú tiếp tục phát triển dòng Acer F1.

thethidie

cái này trước ko dùng sim thì bị, h lắp sim thì thấy ít hơn nếu có thì sau khi cắm xạc mà rút ra là treo luôn, ko hiểu lỗi gì

TuanAnh1981

Em cũng đồng ý với ý kiến của bạn "dildo" đấy! Máy của em cũng vậy. Trừ các trừng hợp mình sử dụng máy quá công suất ra, dễ dẫn đến bị treo như máy tính thì không nói, còn ở đây thỉnh thoảng đang dùng bình thường, khi tắt màn hình máy cũng không khởi động được. Có lẽ như bác "rongvang69" đã nói cũng là một cách. Riêng máy của em thì bỏ chế độ bảo vệ màn hình (Turn off backlight ifdevice is not used for ......) trong backlight đi thì không thấy hiện tượng bị sịt màn hình khi turn off nữa. Em rất mong bác Pham Quang sửa được lỗi thiếu chế độ GSensor tự động cho các phần mềm, đặc biệt là khi chơi game có hỗ trợ sensor, bổ xung chức năng auto task manager. Chúc bác mạnh khỏe!

Chỉnh sửa cuối: