• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V05 PDAVIET (UPDATE 1/6)

rongvang69

Sau khi nạp đầy 100%, test thì thấy bản này ngốn pin cũng tương đương V.04.
@ Bác Quang: Em đã test thấy bản này ko tiết kiệm hơn V.04 đâu mà có khi ngốn hơn chút nhưng tiết kiệm hơn bản V.03. Ngược lại chạy mượt mà hơn.

PhamQuang

Manager
Sau khi nạp đầy 100%, test thì thấy bản này ngốn pin cũng tương đương V.04.
@ Bác Quang: Em đã test thấy bản này ko tiết kiệm hơn V.04 đâu mà có khi ngốn hơn chút nhưng tiết kiệm hơn bản V.03. Ngược lại chạy mượt mà hơn.

Manila phiên bản càng cao chạy càng mượt hơn. Mình dự định bản V06 sẽ tích hợp Manila 2.5 Build 20132227 và CHT 1.8.0, có lẽ màn hình của S200 sẽ được tuỳ biến theo sở thích của từng người hơn.

rubiyob2002

Manila phiên bản càng cao chạy càng mượt hơn. Mình dự định bản V06 sẽ tích hợp Manila 2.5 Build 20132227 và CHT 1.8.0, có lẽ màn hình của S200 sẽ được tuỳ biến theo sở thích của từng người hơn.

Trời...đã ngấp nghé V06 rùi sao???vui quá nhỉ, tốc độ Rom ra lò cứ gọi là...,thế mới thú vị chứ! Thanks bak.\-/

Diamond-Black

Mới dùng thử thấy rất tuyệt, nhanh , nhậy, tít, GPS có vẻ chưa test đc vì hôm nay mưa ngồi trong nhà

thethidie

có bác nào cắm được chặt cái tai nghe ko, đến hôm nay mới kiểm tra máy mình đếch cắm chặt được cái tai nghe :((

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

có bác nào cắm được chặt cái tai nghe ko, đến hôm nay mới kiểm tra máy mình đếch cắm chặt được cái tai nghe bựa quá :((

Đề nghị bạn dùng ngôn từ đẹp hơn nhé.X-(

Diamond-Black

ROM này có 1 lỗi là khi nghe gọi toàn phải ấn volume tiếng nó mới to, nó ko lưu lại thông số volume mình chỉnh.

dinhtau

Bác Phạm Quang cho em hỏi với. Con máy của em khi chụp hình không thể zoom được là sao hả bác. press and hold up and down button mà không thấy nó zoom, vẫn thấy trên màn hình là 1X thui. cái này là sao hả bác

rongvang69

Bác Phạm Quang cho em hỏi với. Con máy của em khi chụp hình không thể zoom được là sao hả bác. press and hold up and down button mà không thấy nó zoom, vẫn thấy trên màn hình là 1X thui. cái này là sao hả bác

Cái này tùy thuộc vào chất lượng ảnh bạn chụp, nếu để độ phân giải thấp thì mới zoom được.

TuanAnh1981

Tớ thấy bác rongvang69 nói đúng đấy! Nếu chỉnh cho độ phân giải ảnh thấp đi thì sẽ zoon được ngay thôi. Duy nhất chỉ có điều mình vẫn thắc mắc là độ phân giải ảnh của những bản rom này không thể set lên 5Mp được mà lúc nào cũng chỉ đạt được ở chế độ mặc định ban đầu của máy là 1280*960 thôi. Sau khi chụp ảnh, các bác vào xem ở Pictures & Videos, chọn thẻ properties thì sẽ thấy ở Dimensions. Các bác cứ thử cài đặt các chế độ chụp mà xem. Nếu lớn hơn 1280*960 thì không được đâu. Chỉ cài nhỏ hơn thì mới được thôi. Em chỉnh mãi mà không được. Bác Quang hay bác nào biết cách cài đặt không, mách em với! Máy mình 5 chấm mà để nó chỉ chụp được 1 chấm thôi thì buồn quá!

thejoker1984

Tớ thấy bác rongvang69 nói đúng đấy! Nếu chỉnh cho độ phân giải ảnh thấp đi thì sẽ zoon được ngay thôi. Duy nhất chỉ có điều mình vẫn thắc mắc là độ phân giải ảnh của những bản rom này không thể set lên 5Mp được mà lúc nào cũng chỉ đạt được ở chế độ mặc định ban đầu của máy là 1280*960 thôi. Sau khi chụp ảnh, các bác vào xem ở Pictures & Videos, chọn thẻ properties thì sẽ thấy ở Dimensions. Các bác cứ thử cài đặt các chế độ chụp mà xem. Nếu lớn hơn 1280*960 thì không được đâu. Chỉ cài nhỏ hơn thì mới được thôi. Em chỉnh mãi mà không được. Bác Quang hay bác nào biết cách cài đặt không, mách em với! Máy mình 5 chấm mà để nó chỉ chụp được 1 chấm thôi thì buồn quá!

bác đang chụp ở 1 chấm thì bác zoom bằng cách nào thế ạ ??? còn ở máy em chỉnh full chế độ ảnh (5Mp , super fine, anti-flicker, đủ trò cả ngoài zoom ạ)

rongvang69

Mình để ở chế độ 640x480 trở xuống là zoom x1 = phím vol, càng nhỏ hơn thì zoom đc càng nhiều. Mình cũng để chế độ cao nhất: 2592x1944 và test ảnh thử các chế độ, ngon lành ko ảnh hưởng gì cả.

dinhtau

Các bác cho em hỏi về 3G của nó với. Em đã trying rất nhiều để có thể make video call mà không được. Hình như là em S200 này không có camera phía trước thì phải. Trong bản rom V05 này có Video Call, nhung hình như để cho đẹp thôi chứ S200 không gọi video call được. Em đang dùng mạng viettel

TuanAnh1981

Chẳng hiểu sao máy của em không thể nào chụp được ảnh có kích thước 5Mp bác ạ! Trong phần setting thì vẫn cài đặt được bình thường, nhưng quan trọng là chụp xong mình xem kích thước ảnh trong phần Pictures & Videos cơ các bác ạ! Nó chỉ đạt được 1Mp thôi (mặc định của máy đúng là 1Mp đấy ạ)! Trước đây em dùng con Liquid A1, chụp ảnh đẹp lắm! Mình chỉnh kích thước ảnh bao nhiêu thì khi mình chụp xong, kiểm tra lại đúng là bấy nhiêu cơ. Nhưng nói chung rom của bác Phạm Quang build em rất thích. Cám ơn bác nhiều!