• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ACER-S200 (F1) WM6.5 ROM V05 PDAVIET (UPDATE 1/6)

Diamond-Black

Nói chung bản này anh PhamQuang Cook không có gì chê được, rất perfect, em đang test bản Arto xem co khac gì ko.

thejoker1984

Mình để ở chế độ 640x480 trở xuống là zoom x1 = phím vol, càng nhỏ hơn thì zoom đc càng nhiều. Mình cũng để chế độ cao nhất: 2592x1944 và test ảnh thử các chế độ, ngon lành ko ảnh hưởng gì cả.

em đã thử tại 640x480 và đúng là đc 2x ... thế này để 5mpx rồi crop chắc lành hơn :D

PhamQuang

Manager
Bản này sao WIFI ko tự detect để cho mình chọn nhỉ ? toàn phải thao tác bằng tay.

Đâu cần thao tác bằng tay???
Nhìn hình minh họa trên bài ko? Sử dụng chức năng "WiFi Togge" đó, nó tự detect WiFi đó thôi.

Toan_bk

Ko biết có phải do máy pc nhà mình bị sao ko nữa mà ko thể nào up đc Rom cook, làm mọi cách mà bác Quang đã chỉ dẫn luôn mà cũng ko đc :(
_ Giải nén ra rồi chạy file ACER_UU.EXE thì báo lỗi "Acer download tool has stopped working"
_ Coppy đè file tool vô thư mục chứa Rom rồi chạy thì báo lỗi "[ERR]image not found"
_ Làm theo cách chép 2 file *.bin vào thư mục vừa giải nén từ bộ tool up rom thì cũng y như vậy
=> bó hand :( đành xài Rom Ship đỡ vậy

Bác Quang ơi giúp cháu 1 tay với

dung_sf

khi thực hiện cuộc gọi mình bấm thử nút volume đều thấy hiển thị ở mức thấp nhất dù cuộc gọi trước đã chỉnh tối đa,hình như volume mặc định 1 chế độ
các bác có bị như vậy không

Chỉnh sửa cuối: