• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Age of Empires v1.25 - GAME PPC ĐƯỢC YÊU THÍCH

huyenthang

GAme hay lắm nhưng ấn tạo đạo ruộng như ở máy tính thì làm ntn ?ai biết giúp tôi với.

alexhai

mình chơi bình thường nhưtrên máy tính, rất hay và nhanh, các bạn tăng tôc OC lên thì sẽ ko giật nữa

haitruongls

@huyenthan
@vitdiesel
bạn ơi,trò này mình đã thử rất kỹ rồi,không thể tạo bất tử ruộng được cho dù sử dụng nông dân hay xe mở đường cũng không được.xây 2 nhà chính đời đầu,lên đời bằng các nhà #... cũng không được.
chỉ có thể lập đội 1,2..cho nhoms quân tối đa là 25 quân đi đánh được thôi.
nói chung cách đánh như trên pc,còn các thủ thuật thì không hỗ trợ.

Nemmatlanh

Game này hình như chỉ phù hợp với exec thôi, BA chạy chậm lắm, chơi hơi tí là bị treo, nhất là có cuộc gọi đến lúc chơi.Khoái quá mà không biết làm thế nào được.

Đúng vậy đó bạn ạ.Hồi trước mình dùng 02S,chơi cũng hơi giật khi mà đánh nhiều đạo quân.Khi mà có tin nhắn hoặc có cuộc gọi điện đến thì giật đùng đùng,mãi mới nhận được cuộc gọi.Và nhận xong cuộc gọi thì coi như thoat Game luôn.Bây giờ dùng Exec thì có cải thiện tình hình hơn.Nhưng mà có cuộc gọi đến thì nó vẫn giật giật thế thôi.Nên tốt nhất là khi muốn chơi thì tắt sóng đi :D

sutu

trước em dùng O2s chơi bị giật lắm và hay treo nữa.Bây giờ đổi Vario II chơi vẫn giật,lúc đông quân điều khiển nó ko muốn đi nữa là khác,rất chậm.có khi tự thoát ra luôn.Theo em nghĩ trò này chỉ thích hợp cho CPU trên 500 MHz thôi còn CPU tốc độ từ 400 đến 414 MHz(thử trên O2 Mini)thì đành chịu rồi.Mặc dù rất thích

support

New link
Mã:
http://rapidshare.com/files/18484855/Age_of_Empires_v1.25.rar

Size 26094 KB

Phoenix

trước em dùng O2s chơi bị giật lắm và hay treo nữa.Bây giờ đổi Vario II chơi vẫn giật,lúc đông quân điều khiển nó ko muốn đi nữa là khác,rất chậm.có khi tự thoát ra luôn.Theo em nghĩ trò này chỉ thích hợp cho CPU trên 500 MHz thôi còn CPU tốc độ từ 400 đến 414 MHz(thử trên O2 Mini)thì đành chịu rồi.Mặc dù rất thích

Mình chơi trên O2mini đâu có bị treo đâu, vẫn OK mà, chỉ hơi giật thôi.
Có điều hơi bất tiện là phải dùng chuột mà game này trên PC mình quen dùng phím tắt rồi. :-? :-? :-?

skyraider84

mình thấy nó cũng được nhưng ít quân và màn hình thì di chuyển ...hơi lung tung , khó quản lý hết như trong PC . Dàn trận mà xây dựng được như vậy là hay rồi .

haitruongls

game như vậy đến V1.27 này là ổn định và tốt nhất rồi,Microsoft chắc là sẽ dùng lại ở phiên bản này,nếu như có V cao hơn thì chỉ mong hỗ trợ chơi qua BL,có người đã đưa ra ý kiến phát triển game Age Of Empires 2 rồi đó,các bạn chịu khó chờ khoảng "vài năm" nữa nhé

quyeno2

Tải về được rồi, giải nén xong có 4 file.setup và 1 Folder có chứa file crack.
cài xong copy file crack vào Folder có chứa biểu tượng nhưng không có cái hình biểu tượng nào giống như hình biểu tượng của trò đế chế này.
Vậy cho hỏi Copy File XXXXX đè lên đâu bây giờ!
Rất mong được chỉ rõ dùm dzới

MrTrung

Tải về được rồi, giải nén xong có 4 file.setup và 1 Folder có chứa file crack.
cài xong copy file crack vào Folder có chứa biểu tượng nhưng không có cái hình biểu tượng nào giống như hình biểu tượng của trò đế chế này.
Vậy cho hỏi Copy File XXXXX đè lên đâu bây giờ!
Rất mong được chỉ rõ dùm dzới

Copy cái XXXXX mà bạn nói đó vào thư mục mới cài đặt có thể sẽ nằm trong program hoặc là nằm trên thẻ. Nhưng xin nhắc với bạn là để chơi đc trò này bộ nhớ trong của máy phải còn free lớn hơn 10Mb đấy nhé. Chúc bạn cảm thấy vui khi chơi trò này :D :D :D :D

MrTrung

Cho em hỏi pass nào là đúng vậy anh em dùng cả 2 vẩn báo sai pass. cám ơn

Pass nào hở bạn :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ có 2 pass đó là mobifun.net pdaviet.net nếu 2 pass này mà bạn bảo không được thì không ai giúp được bạn đâu:D :D :D :D . Bạn ktra lại đi nhé;;) ;;) ;;) ;;)

khoabonmat

Active Member
sao mình cài cho O2 NEO xong rồi nhưng chơi không được.mở ra treo máy luôn.Giúp mình với.

MrTrung

sao mình cài cho O2 NEO xong rồi nhưng chơi không được.mở ra treo máy luôn.Giúp mình với.

Bạn chơi không được cũng có thể là do máy bạn bị lỗi hoặc bộ nhớ trong của bạn không đủ > 10MB nên bị treo máy. Nếu bạn muốn chơi hãy xóa bớt để bộ nhớ trống > 10MB sẽ chơi được thôi. Chúc bạn may mắn ;;) ;;) ;;)

MrTrung

Game trên này có Cheat ko các bác ?

Theo như mình chơi thì thấy Game này không thể Cheat được. Chơi Game ma cheat thì hay sao được ????? Bạn hãy tự mình khàm phá sẽ thấy hay hơn đó :D :D :D :D Chúc bạn chơi vui vẻ.