• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Age of Empires v1.25 - GAME PPC ĐƯỢC YÊU THÍCH

mdapro

Link mới khó down wa', ai up lên 4shared hay rapidshare với. Thanks!!!

converse_90

trò này trên PC thì nổi tiếng nhưng trên PPC thì ko hay lắm ! Lý do là : máy chơi quá kém, em chiến 7 thằng hardest mà nhẹ như lông hồng, mới cho 1 đội độ chục thằng tiễn với 5 thằng cẩu đá đi mà bọn nó đã tan tác hết cả ! hình như mình càng chiến nhiều thằng thì càng dễ thì phải=))

banhbaonong

Mình cũng đang tìm bản cho WM6 mà không thấy. Ai có thì shared cho mọi ngưởi với nhé

wert109

Ac,sao em copy cái ****vô máy mà nó ko chạy nhỉ,nó báo lỗi gì ấy,em cứ tưởng nó phải sinh ra cái số s*** nào để mình điền vô chứ.
Em hỏi hơi gà tí,tại lính mới mà .

tuanquynh8083

Active Member
Ac,sao em copy cái ****vô máy mà nó ko chạy nhỉ,nó báo lỗi gì ấy,em cứ tưởng nó phải sinh ra cái số s*** nào để mình điền vô chứ.
Em hỏi hơi gà tí,tại lính mới mà .

bạn copy vào đâu vậy?nếu bạn cài game vào thẻ nhớ thì bạn tìm đến thư mục chứa game sau khi đã cài xong đó.và bạn copy biểu tượng của game đế chế đó vô đó và chạy là oke.chúc bạn thành công nhé.

hop_thu_vn

Ăn gian tài nguyên trong trò này thì giữ im phím danh bạ sau đó trỏ bút vào thức ăn sẽ tăng thức ăn, vào gỗ tăng gỗ.
Tuy nhiên mình chưa tìm ra cách chỉnh photon man hoặc bomb nguyên tử.
Có bạn nào chỉnh đuợc cheat photon man ko? Chỉ mình với

banhbaonong

Ai chơi thử trên EXEC với wm06 chưa ? sao mình cứ chơi đến lúc quân nhiều một tí là nó giật và dễ bị treo hồi trước chơi trên O2 Mini ngon lành cho đến tận cuối cùng

MrTrung

Ai chơi thử trên EXEC với wm06 chưa ? sao mình cứ chơi đến lúc quân nhiều một tí là nó giật và dễ bị treo hồi trước chơi trên O2 Mini ngon lành cho đến tận cuối cùng

Mình chơi trên con O2 XDA Exec với bản Room 2.10.08 của Man PhamQuang có làm sao đâu ???? Chiến đến khi ko con một mạng nào. Bạn thử cài lại xem thế nào nhé.

banhbaonong

Xin hỏi bạn có cài hết tất cả các file ko? Mình chỉ cài mỗi một file AOE_Setup.exe

trauduc

Các bạn ơi,sao mình dùng các nút có trên máy Atom life của mình để chơi thì máy bị đứng 1 hồi rồi mới chơi lại được.Thử dùng bút chỉnh thì không còn gặp vấn đề này nữa.Nhưng nếu dùng bút thì không thể điều khiển các binh lính nhanh va không thuận tiện cho lắm.Bạn nào biết cách khắc phục không,xin giúp mình với ?!Thân !

hieunt

Trò này hay quá, có ai đã cài và chơi trên WM6 chưa vậy. Không biết trên WM6 nó có ổn không? Em ngại cài vào rồi lại phải move ra nếu ko tương thích lắm. Bác nào biết thì nói cho em với nhá. Thanks. :D

clown83_iir

hic em giải nén cũng không được..kiểm tra đã tắt Vietkey ..không biết tại sao..trò này không chơi được người với người..kiểu Lan hả bác

Các bạn ơi,sao mình dùng các nút có trên máy Atom life của mình để chơi thì máy bị đứng 1 hồi rồi mới chơi lại được.Thử dùng bút chỉnh thì không còn gặp vấn đề này nữa.Nhưng nếu dùng bút thì không thể điều khiển các binh lính nhanh va không thuận tiện cho lắm.Bạn nào biết cách khắc phục không,xin giúp mình với ?!Thân !

em đã giải nén được nhưng lại bị lỗi giống bác này... nhưng em dùng bút cũng bị đứng..kiểu màn hình giật..không biết lỗi gì nữa

Last edited by a moderator:

yeu_khong_em09

đâu có bị sao đâu nhỉ. Em cũng chơi trên Exec, bản ROM mới hẳn hoi ( 10.11 nhé) , nhưng có bị giật với lại treo gì đâu nhỉ ? Chạy ngon mà ....

Thanks for sharing .

lamcuong

sao mình chơi trên con O2 mini tới nửa chừng hay bị out ra wá :(

Mình cũng chơi trên con O2 mini đây. Bạn chơi tới nữa chừng bị out ra có thể là do thiếu Ram bên Program, bạn khởi động lại máy để giải phóng dung lượng Ram bên Program hoặc xóa bỏ bớt các chương trình, game không dùng hay là di chuyển chúng sang thẻ nhớ hết để thêm dung lượng cho Ram rồi vào Start/Settings/Memory kéo thanh trượt sang Trái để tăng dung lượng bên Program lên. Dung lượng bên Program của mình là 25 MB chạy game này ngon lành. Do con O2 mini không mạnh lắm nên khi chơi nên chọn ít người chơi càng tốt đừng có chọn 8 players tất cả rồi chơi một hồi lại out ra tiếp. :D
Chúc vui!

humiho

sao mình chơi trên con O2 mini tới nửa chừng hay bị out ra wá :(

Để chơi game này không bị treo thì O2 mini buộc phải có Ram memory (phần program) luôn free trên 10MB bạn ạ. (vào setting\system\memory kéo thanh trược sang phía trái cho hơn 10 MB, nhưng còn tùy thuộc vào bộ nhớ Ram memory của bạn còn bi nhiêu nữa).