• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All about Pointui Home2 - Theme + Skin + Applet

hlp

các bạn down load theme mẫu này ở đây
Mã:
http://downloads.pointui.com/public/home2/themes/vga/tinted/Pointui_Home_2_Theme_VGA_Tinted_Latest.zip
down về giải nén các bạn sẽ có các file png, sau đó các bạn chọn các file png của các bạn với kick thước tương ứng rồi thay vào..sau đó dùng phần mềm này
Mã:
http://downloads.pointui.com/public/pngtojif/Pointui_PngToJif_Latest.zip
PngToJif để convert thành định dạng jif của pointui rồi save tất cả file jif của các bạn vào 1 folder, kiếm thêm 1 cái ảnh nền Background.jpg kick thước 400*400 hoặc 800*800 tùy máy vga hay qvga rồi cho vào folder trên rồi cho vào thư mục theme của máy, vậy là các bạn đã tạo được theme cho pointui 2 rồi....mình ko giỏi photo shop nên ko giỏi khoản này, bác nào pro chế vài cái cho vui...:D thanks

cách sử dụng PngToJif đã có trong file down rồi nhé

kimlongvu

Sao trong phần confnigure today applet và configure world applet của mình chỉ có 3 dòng đầu tiên thôi vậy ko có 2 dòng cuối và ko có phần Contact Card với tùy chọn Customize như Auto Lock và Haptic hay là đây là bản BETA chứ ko phải bản PRO nên ko có:p

Chỉnh sửa cuối:

hooliganboy

Sao trong phần confnigure today applet và configure world applet của mình chỉ có 3 dòng đầu tiên thôi vậy ko có 2 dòng cuối và ko có phần Contact Card với tùy chọn Customize như Auto Lock và Haptic hay là đây là bản BETA chứ ko phải bản PRO nên ko có:p

Đúng rùi đó bạn ;);)

hooliganboy

đã update thêm nhiều theme mới và very đẹp như Grass,Vizta 2.0 , Water , Black - White . Các bạn về lại trang đầu tiên để tham khảo và down nhé ^^

hooliganboy

theme pác hô li gân làm đẹp ghê hén, mong pác phát huy vậy, mà tiện thể pác share cho em mấy cái icons wisbar pác sài trên kia há, nhìn pro vãi (nhất là đi với Pointui B-))

Ok , mình share lun cho bạn mấy cái icon mình sử dụng trên thanh taskbar đây , down file đính kèm về rùi cài đặt vô main , khởi động lại máy rùi chiêm ngưỡng nhé ;);):p:p
33497e294c.jpg]

letuankhung

sao mình thấy cái thời tiết mổi khi reset máy là nó mất vậy phải updest lại híc có cách nào khắc phục không pro

Chỉnh sửa cuối:

hooliganboy

sao mình thấy cái thời tiết mổi khi reset máy là nó mất vậy phải updest lại híc có cách nào khắc phục không pro

hiện vẫn chưa có giải pháp nào cho vấn đề này hết đó bro , hy vọng phiên bản sắp tới sẽ khắc phục được:D:D

chaopac

Thấy chết liền:-/

sorry bạn ha, bạn nhấn vô applet thời tiết, nó hiện cái bảng chọn "Select city" rồi mới hiện cái bảng, mấy cái applet option này cũng cơ bản giống bản 1. nên kô có j xa lạ cả mà bạn (trừ phi bản chưa sài Pointui bao h) :D:D:D:D

chaopac

Thấy chết liền:-/

sorry bạn ha, bạn nhấn vô applet thời tiết, nó hiện cái bảng chọn "Select city" rồi mới hiện cái bảng gồm các tp, nhớ kết nối internet nhá, mấy cái applet option này cũng cơ bản giống bản 1. nên kô có j xa lạ cả mà bạn (trừ phi bản chưa sài Pointui bao h) :D:D:D:D

tampham

sorry bạn ha, bạn nhấn vô applet thời tiết, nó hiện cái bảng chọn "Select city" rồi mới hiện cái bảng gồm các tp, nhớ kết nối internet nhá, mấy cái applet option này cũng cơ bản giống bản 1. nên kô có j xa lạ cả mà bạn (trừ phi bản chưa sài Pointui bao h) :D:D:D:D

Bạn Kimlongvu nói "thấy chết liền" là đúng rồi đó, vì bản này chỉ có hình như là thủ đô của các nước trên thế giới thôi, tìm không ra các thành phố còn lại là đúng rồi. Bạn Kimlongvu chịu khó quay về bài đầu tiên để nghiên cứu và add thêm thành phố như bác hooliganboy đã bày trong file kèm theo ở dòng cuối đó, chúc vui, còn không thì chịu khó chờ các phiên bản tiếp nha, mình cũng đang chờ đây

kimlongvu

Bạn Kimlongvu nói "thấy chết liền" là đúng rồi đó, vì bản này chỉ có hình như là thủ đô của các nước trên thế giới thôi, tìm không ra các thành phố còn lại là đúng rồi. Bạn Kimlongvu chịu khó quay về bài đầu tiên để nghiên cứu và add thêm thành phố như bác hooliganboy đã bày trong file kèm theo ở dòng cuối đó, chúc vui, còn không thì chịu khó chờ các phiên bản tiếp nha, mình cũng đang chờ đây

Vậy đành chờ bản tiếp thôi vì bản beta này củng còn 1 số lỗi hy vọng bản sau sẽ hoàn thiện hơn:D

hlp

đã có flip v.03 và 1 applet đồng hồ kim to nữa...nhìn ngon lắm...các bác down ở đây nhé
Mã:
http://community.pointui.com/topic/appletvgaqvga-flipclock-v01-beta
Mã:
http://community.pointui.com/topic/appletvgaqvga-skinable-analog-clock