• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All about Pointui Home2 - Theme + Skin + Applet

abcviet

apply themes khác themes defaul là treo, mặc dù đã chọn đúng độ phân giải để down!
hay treo!, khong up dược thời tiết
Mình bị như vậy, nên ko dùng pointui nữa!

hooliganboy

Sorry vì hôm nay mình bận thi cử nên ko update thường xuyên cho các bạn được .
Mình đã tranh thủ update phiên bản mới và phiên bản mới của FlipClock 0.31 (applet rất good) và update 1 theme rất đẹp cho QVGA là Tenius , các bạn dùng thử xem nhé ^^

kimlongvu

bản này sửa lổi contact không còn hiện số trong sim nữa, tốc độ load nhanh hơn và vuốt mượ;;)

contact vẫn bị lỗi củ mà có thấy sửa gì đâu bạn và thấy hay bị treo máy thì có:O tốc độ thì đúng là có cải thiện=D>

Chỉnh sửa cuối:

ductuanl

Sorry vì hôm nay mình bận thi cử nên ko update thường xuyên cho các bạn được .
Mình đã tranh thủ update phiên bản mới và phiên bản mới của FlipClock 0.31 (applet rất good) và update 1 theme rất đẹp cho QVGA là Tenius , các bạn dùng thử xem nhé ^^

cái theme tenius đẹp thế nhở,nhưng mà sao e ko down đc ạ?toàn báo lỗi sever thôi,a up qua trang khác đc ko ạ,plzzz;;)

hooliganboy

contact vẫn bị lỗi củ mà có thấy sửa gì đâu bạn và thấy hay bị treo máy thì có:O tốc độ thì đúng là có cải thiện=D>

vào phần customize để chỉnh lại ko cho hiện contact trong sim nữa nhé bạn . Tốt nhất bạn nên gỡ bỏ hoàn toàn phiên bản trước rồi cài lại phiên bản này nhé , chúc vui ;);)

hooliganboy

cái theme tenius đẹp thế nhở,nhưng mà sao e ko down đc ạ?toàn báo lỗi sever thôi,a up qua trang khác đc ko ạ,plzzz;;)

attach vào đây thì down được chưa bạn :)):)).
Chúc vui nhé , bạn ko down được chắc do chưa nhấn thank đó mà >:)>:)

xuandung11a2

Well-Known Member
Bạn nào có thể giúp mình cách chuyển từ file *.png sang *.jif được ko,mình ko biết cách dùng tool chuyển đổi đã đưa trong topic này(đã chuyển thành file ảnh có tên là -a rồi cho vào thư mục đã giải nén của tool ,chạy .exe mà ko được)

hooliganboy

Update theme Matrix V2 + Elegance 1 Beta + Cazy Red + Green Home + MacOsX (nice)
Update Mod mesage (pro) , Applet myPhone , Applet Appointments(good) , Applet HomeClock , 5 days forecast Applet

Mới up tranh thủ up thêm 1 số Theme và Applet cho các bạn , chúc vui nhé
Nhớ nhấn thank để mình lấy động lực mà up tiếp he ^^

Chỉnh sửa cuối:

hlp

Bạn nào có thể giúp mình cách chuyển từ file *.png sang *.jif được ko,mình ko biết cách dùng tool chuyển đổi đã đưa trong topic này(đã chuyển thành file ảnh có tên là -a rồi cho vào thư mục đã giải nén của tool ,chạy .exe mà ko được)

bạn cóp pi chương trình chuyển vào trong thư mục ảnh
sau đó phải dùng lệnh dos nhảy vào thư mục ảnh đó rồi chạy lệnh mới được...

ancola66

Super V.I.P
Analog Clock V1.2

by Marc Landis

Skin đồng hồ Analog dùng cho VGA, QVGA (Pointui 2.xx)

vnanhvn

Sao ở phiên bản này mình tìm mãi mà không thấy phần lock của nó đâu nhi? Hay phải cài thêm S2US vào vậy hả các bác ơi!

Giờ mình muốn làm mất cái taskbar ở trên thì làm thía vào và có ảnh hưởng gì ko vậy <=== gà phần này này ^^!

ductuanl

Sao ở phiên bản này mình tìm mãi mà không thấy phần lock của nó đâu nhi? Hay phải cài thêm S2US vào vậy hả các bác ơi!

Giờ mình muốn làm mất cái taskbar ở trên thì làm thía vào và có ảnh hưởng gì ko vậy <=== gà phần này này ^^!

cái này không có lock màn hình như bản 1 đâu bạn ạ,chả bít đến khi hết beta thì có thêm vào đc ko nữa:-?
còn ai bít làm sao cho nó mất cái topbar để xài full screen như bản 1 thì hướng dẫn e luôn với nhé(mà tình hình ko thực hiện được là cao lắm ý,haizz...)

xuandung11a2

Well-Known Member
Hay là các bạn cài wisbar advance desktop 1 hoặc 2 vào và cho fullscreen,chọn plugin là home 2 xem sao.Mình nghĩ để taskbar cũng tốt chứ sao,xem được sóng....hoặc mob lại bằng wisbar advance 3 cũng rất tuyệt mà.:D:D:)
bạn cóp pi chương trình chuyển vào trong thư mục ảnh
sau đó phải dùng lệnh dos nhảy vào thư mục ảnh đó rồi chạy lệnh mới được...
Em vẫn chưa hiểu cách dùng lệnh dos để nhảy vào thư mục ảnh là như thế nào,bác có thể giải thích thêm và cho ví dụ được ko ạ?Em xin được cảm ơn bác.

Chỉnh sửa cuối:

hlp

ban tao 1 thư mục trpng ổ c đi vd là anh, sau đó cóp các ảnh cần chuyển vào , cóp chương trình convert vào đó luôn
sau đo bấm cửa sổ run của window, đánh lệnh cmd
sau đó gõ
cd c:\anh
rồi enter
vây là bạn đã vào thư mục ảnh rồi..bây h bạn hãy đánh lệnh theo đúng hướng dẫn của file txt đính kèm là ổn

vnanhvn

Hay là các bạn cài wisbar advance desktop 1 hoặc 2 vào và cho fullscreen,chọn plugin là home 2 xem sao.Mình nghĩ để taskbar cũng tốt chứ sao,xem được sóng....hoặc mob lại bằng wisbar advance 3 cũng rất tuyệt mà.:D:D:)

Nói thía thìa nói làm gì hả bác, lần trước mình có làm cái taskbar trên nó chuyển xuống dưới 1 lần rồi nhưng mình không nhớ, nên phải hỏi lại vì làm nó mất đi cũng giống thế mà!

Mà các bác ơi, sao em add được mấy cái Applet vậy? Em làm đúng như chỉ dẫn nhưng khi add vào rồi thì ra ngoài touch chẳng được gì cả, vẫn y cái cũ! Giúp em vớia!

xuandung11a2

Well-Known Member
"Nói thía thìa nói làm gì hả bác, lần trước mình có làm cái taskbar trên nó chuyển xuống dưới 1 lần rồi nhưng mình không nhớ, nên phải hỏi lại vì làm nó mất đi cũng giống thế mà!"
Cái bạn cần đây,lấy shortcut cho vào start up luôn cho tiện: