• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

All about Pointui Home2 - Theme + Skin + Applet

peasea

Xin chào tất cả.
Mình là chủ topic của 5 days forecast applet. Hiện đã là phiên bản 2.2

Các bác có gì thắc mắc hay đóng góp thì post, mình sẽ tiếp nhận và update sau. Đang tiến hành phiên bản 2.3 :-/
PointUI 2 rất có triển vọng =D>

AngelLe

Tui sài bản 2.0.28e mà bị đụng với Opera 9.5, treo máy. Có ai bị giống vậy không? Có cách khắc phục không?

kenny731985

sa mình cài mà giao diện no co thanh search nhỉ.làm sao tắt nó đây hả mọi người mình dùng cho i900.mình mới sử dụng nên mong mọi người chỉ giúp

chaopac

sa mình cài mà giao diện no co thanh search nhỉ.làm sao tắt nó đây hả mọi người mình dùng cho i900.mình mới sử dụng nên mong mọi người chỉ giúp

thanh search....sao hả bạn, bạn phải nói rõ chứ, đây là 1 today plugin rồi nên bạn muốn tắt nó thì phải vào settings=>today=>wa tab items=> chọn bỏ tick ở ô Pointui Home 2 là xong

peasea

Các máy có màn hình rộng như WVGA hay WQVGA sẽ có thêm nút Search. Một cách rất đơn giản để tắt là chọn ban xóa 2 file Button.HomeScreen.Search.jif và Button.HomeScreen.Search.Selected.jif trong thư mục Home2\Themes\[Thư mục theme đang chọn] là sẽ mất nút Search.

;;)

chaopac

àh hoá ra là tắt nút search, mình cứ tưởng bạn hỏi tắt pointui home, sorry :D:D:D

tybu

thanks các bác nhiều lắm định hỏi mà có người hỏi trước mình rồi heheh. mà các bác ơi sao trong hình bác hooliganboy có các icon nhỏ nhỏ phia dưới mà mình hong có vậy làm sao để nó xuất hiện đây hả các bác

chaopac

thanks các bác nhiều lắm định hỏi mà có người hỏi trước mình rồi heheh. mà các bác ơi sao trong hình bác hooliganboy có các icon nhỏ nhỏ phia dưới mà mình hong có vậy làm sao để nó xuất hiện đây hả các bác

cái icon biểu tượng Pointui home hả bạn, đoá là nút home đoá, nếu máy bạn kô có thì pótay gòi, tại máy ai cũng phải có cả mà :-/:-/:-??:-??:-??

letuankhung

=)) bản mới này không có mấy cái icon nhỏ nhỏ đó đâu bạn oi nó nằm ở góc phải mh đó =))

AngelLe

Sử dụng Oper thì treo máy. Sử dụng IE xong thì PH2 mấy dạng :|. PH2 càng sài càng thấy lỗi

ltdrs

Sử dụng Oper thì treo máy. Sử dụng IE xong thì PH2 mấy dạng :|. PH2 càng sài càng thấy lỗi

đúng vậy lỗi này làm cho mình thích pointui home2 đến đâu cũng chỉ có thể dùng qua rồi gỡ... cái ghét nhất là khi các bạn chạy các ứng dụng dẫn tới gần full ram thì pointui H2 sẽ mất (cái này thì tất nhiên M2D cũng vậy) nhưng vấn đề là ko thể bật lại được kể cả vào today... :|

AngelLe

Tui thấy sài phần mềm clear ram thì có đở hơn chút chút. Tuy nhiên nếu cài ROM ship với PH2 thì chỉ còn khoảng 13 - 14M thôi nên sài thêm phần mềm nào hơi ngốn ram tí nữa thì PH2 sẽ tự tắt ngay.
Cái này chắc phải chờ PH2 cải thiện RAM thôi.

longphibaccai

làm sao để thoát khỏi PT2 nhỉ?Hình như thấy nó đụng nhiều chương trình quá,kiểu nì ko biết có chuyển qua PT1 ko đây trùi.

AngelLe

To: longphibccai
Bạn làm sao để chạy nó thì làm ngược lại để tắt nó =)). Nếu muốn tắt tạm thời thì dùng các applet của PH2

To: abcviet
Bookmark trong PH2 chính là favourite của IE đó bạn. Tiện dụng đấy chứ.

Ngoài cái tội ngốn RAM thì phầm mềm này cũng hay đấy chứ. Với open source giúp hệ thống thêm và applet phong phú và dễ dàng customize hơn.

Xem thử cái này nhé

abcviet

thấy nói đã fix vấn đề đỡ tốn pin... mình dùng, vẫn tốn pin, tuy nhiên đẹp thật...