• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ăn chay cho khỏe người

trantrungduc

Mùa Vu Lan vừa rồi, em ăn chay trường cả tháng trời luôn ... Có lẽ trước đây ngày nào cũng ăn thịt thà, dầu mỡ, bia bọt, ... riết nên ăn chay vào tự nhiên thấy lạ miệng và ngon ghê các bác ah ... Ăn chay riết thành ghiền lúc nào không hay. Em thích ăn các món chay chế biến từ rau, củ, quả chứ nên kiếm quán ưng ý cũng hơi khó. Bạn bè giới thiệu quán nào hay hay là em ghé vào ăn thử xem có hợp gu không? Bác nào có cùng sở thích với em không?

mrhuytruc

Nhưng mà mau đói lắm nha bác chủ, tầm 2 – 3h chiều là bụng reo inh ỏi đấy

Khoaaa

Mùa Vu Lan vừa rồi, em ăn chay trường cả tháng trời luôn ... Có lẽ trước đây ngày nào cũng ăn thịt thà, dầu mỡ, bia bọt, ... riết nên ăn chay vào tự nhiên thấy lạ miệng và ngon ghê các bác ah ... Ăn chay riết thành ghiền lúc nào không hay. Em thích ăn các món chay chế biến từ rau, củ, quả chứ nên kiếm quán ưng ý cũng hơi khó. Bạn bè giới thiệu quán nào hay hay là em ghé vào ăn thử xem có hợp gu không? Bác nào có cùng sở thích với em không?

trùi đồ chay chỉ có 2 loại đó là rau củ vởi tàu hủ thui, chứ còn thích gì nữa :D

khuonghovan

ăn chay ngủ mặn :)):)):)):))

AlyCuong

Active Member
Cũng muốn ăn chay lắm nhưng không có mà ăn, toàn phải ăn đồ mặn.

pethuylovely

trùi đồ chay chỉ có 2 loại đó là rau củ vởi tàu hủ thui, chứ còn thích gì nữa :D

vậy mà người ta chế ra nhiều món hay lắm ,giờ hiện đại ùi nhiều món lắm không phải có tàu hủ với rau không đâu .lâu ăn thấy ghiền mà không có ăn nữa hix

Sakuki

vậy mà người ta chế ra nhiều món hay lắm ,giờ hiện đại ùi nhiều món lắm không phải có tàu hủ với rau không đâu .lâu ăn thấy ghiền mà không có ăn nữa hix

Ăn chay là bảo vệ môi trường và bớt sát sinh đó ;;)

Ai muốn tâm hồn thanh tịnh, đầu óc sảng khoái, bớt lượng chất béo trong người thì cứ ăn chay, bảo đảm thấy khác ngay \-/\-/

Khoaaa

thì tất cả cũng bắt nguồn từ rau củ và đậu phụ ra cả mà :D

w2k

Ko biết thế nào chứ tui thấy ăn chay mau sụt ký lắm :-?? :-??

đó là do bạn ăn thịt nhìu quá nên ko có chỗ cho đồ chay hấp thụ đó thui. đồ chay ngày nay "thiết kế" đẹp hơn đồ mặn :p;;)

Tui cũng giống bác, mới gia nhập cái hội ấy dc vài ngày thôi.. mà về nhà đã được vợ khen là ốm đi nhiều :p=D>;;)

Khoaaa

Mô phật đứa nào bỏ cục thịt bò vào dĩa đồ chay của ta thế.
Làm thèm gê :D