• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ăn chay cho khỏe người

Vợ em hay làm món Mỳ Ý xốt bò bằm cho cả nhà, ăn ngon lắm các bác ạ.. Cuối tuần vừa rồi vợ em lại làm món ấy, em học lóm được 1 tí, post cho các bác cùng xem.. dễ làm lắm..

Vật liệu đây: mỳ ý, thịt bò chay, cà chua hộp, dầu mè, hành boa rô, bơ...

Cách làm: luộc mì 10p, trụng qua nước lạnh, vớt ra và trộn với bơ. Đậu hũ bóp nhỏ, boa rô cũng băm nhỏ, thịt bò cũng vậy. Trộn tất cả vào nhau sau đó xào hỗn hợp đó trên lửa chừng 5p, cho cà chua vào rồi khuấy đều trên lửa, nêm nếm vừa ăn.. thế là xong. Cuối cùng là rưới hỗn hợp đó lên mỳ, ăn cùng cà chua và ngò.. Đơn giản mà dễ làm phải ko các bác \-/ \-/ \-/

HuyChung

Vợ em hay làm món Mỳ Ý xốt bò bằm cho cả nhà, ăn ngon lắm các bác ạ.. Cuối tuần vừa rồi vợ em lại làm món ấy, em học lóm được 1 tí, post cho các bác cùng xem.. dễ làm lắm..

Cách làm: luộc mì 10p, trụng qua nước lạnh, vớt ra và trộn với bơ. Đậu hũ bóp nhỏ, boa rô cũng băm nhỏ, thịt bò cũng vậy. Trộn tất cả vào nhau sau đó xào hỗn hợp đó trên lửa chừng 5p, cho cà chua vào rồi khuấy đều trên lửa, nêm nếm vừa ăn.. thế là xong. Cuối cùng là rưới hỗn hợp đó lên mỳ, ăn cùng cà chua và ngò.. Đơn giản mà dễ làm phải ko các bác \-/ \-/ \-/

Một món khá ngon cho người ăn chay đó ...mà còn dễ làm chứ hiiii=))

AlyCuong

Active Member
Tui gầy thế này ăn chay 1 tuần chắc teo luôn....X_X

Khoa học chứng minh ăn chay tốt và mập hơn ăn mặn đó, nhưng mà ăn chay đủ chất chứ hok phải với 'Tam Thái Tử' đâu nhá:D.

hoalangthang

Nhà em thì hay làm món mì xào dòn, thằng cu con khoái chí lắm, đòi ăn suốt. Tối nay về mách vợ làm món này ăn mới được, đọc sơ qua thấy hấp dẫn quá :p :p

trantrungduc

Bà xã em thích ăn món này lắm, cuối tuần em sẽ tự tay làm món này và cùng nàng thưởng thức mới được. hehehehehe :x :x :x

mrhuytruc

Bà xã em thích ăn món này lắm, cuối tuần em sẽ tự tay làm món này và cùng nàng thưởng thức mới được. hehehehehe :x :x :x

Bác Trantrungduc lãng mạn quá, chủ nhật này em cũng phải bắt chước bác... tạo ko khí mới cho gia đình mình vậy ;;);;)