• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ấn tượng Sony Ericsson Idou chụp ảnh 12 megapixel

tommynguyen1961

Không biết mai mốt SE ra nhiều mẫu mới thì diễn đàn UIQ3 của chúng ta sẽ thế nào nhỉ?:((

Caohieu88

Sẽ thành đồ cổ chứ còn thế nào nứa:D:D:D. Dạo này không thấy opchai oplọ gì hả Phong?

hehe, các anh trong đó cũng ko mấy khi chai lọ nhỉ ^ ^ =)) Nếu mà ra con này UIQ mình đổi hết sang cho nó Pro, đổi cả tên Box luôn :))

Son_Do

Well-Known Member
hehe, các anh trong đó cũng ko mấy khi chai lọ nhỉ ^ ^ =)) Nếu mà ra con này UIQ mình đổi hết sang cho nó Pro, đổi cả tên Box luôn :))

Cũng muốn chai lọ lắm nhưng thấy ai cũng bận cả. Lúc nào Hiếu vào SG phải lấy bia cọ huân chương nó mới bóng.:))

tommynguyen1961

Anh Sơn đâu cần kếu gọi gì đâu vì ai cũng biết số dt mà, tại anh không chịu alo thôi.Thông tin di động gì mà kí thế? hay là bà xã hổng cho đi chứ gì?=))

dung_sawaco

Bác này nói quá đúng nè.Mình cũng đồn quan điểm.Dung 1 thời gian bị oxy hóa,cắm tai nghe và đặc biệt kết nối PC rất khó khăn.

uhm mình cũng giống các bạn, yêu SE nhưng ghét cái giắc cắm của nó, mỗi lần muốn sạc pin hay kết nối PC phải ngồi loại hoay cả buổi trời, đã ậy G900 còn phải mở nắp mới lấy đc thẻ nhớ nữa chứ X-(

tommynguyen1961

uhm mình cũng giống các bạn, yêu SE nhưng ghét cái giắc cắm của nó, mỗi lần muốn sạc pin hay kết nối PC phải ngồi loại hoay cả buổi trời, đã ậy G900 còn phải mở nắp mới lấy đc thẻ nhớ nữa chứ X-(

Bạn nói có hơi quá không chứ sạc pin mà loay hoay cả buổi trời :-?, dt P990i mình nhắm mắt cũng cắm dc sạc pin nữa :p.
Cái không hay của SE chỉ là cái jack tai nghe thôi. Vì sau này SE không chịu đổi thành jack 3.5mm nên không thể sử dụng máy tai nghe xịn khác để nghe dc.Nếu mua jack đổi từ dt ra 3.5mm thì âm thanh lại bị kém chất lượng.

thiethao271

ái chà có vẻ lý tưởng quá. mà nghe nói tháng 10 này ra mắt thì phải. không biết là bán ở quốc gia nào? Hic chắc không có bán ở VN đâu. Cái tình hình này là lại phải mua hàng xách tay về VN rồi hack hic. Nếu ở VN mà bán giá 700$ thì xúc nó thôi. chắc sếp xó con E71 quá?!!???

XiaoGui

Các bác gửi tiền đây em xúc cho mấy con xách tay MADE IN CHINA nào,giá cả tuyệt vời.

shadow141206

Bạn nói có hơi quá không chứ sạc pin mà loay hoay cả buổi trời :-?, dt P990i mình nhắm mắt cũng cắm dc sạc pin nữa :p.
Cái không hay của SE chỉ là cái jack tai nghe thôi. Vì sau này SE không chịu đổi thành jack 3.5mm nên không thể sử dụng máy tai nghe xịn khác để nghe dc.Nếu mua jack đổi từ dt ra 3.5mm thì âm thanh lại bị kém chất lượng.

Ax, cái dây cáp của anh là đồ xịn, dễ gắm chết !!!! Của em phải lay hoay cả buổi mới vô :(:(:(

bondlun

Xin các bạn cứ bình tỉnh 1 chút ,Idou cũng rớt giá như con p990 thôi.,còn vài chai vào cuối năm 2010 thôi mà .thời buổi công nghệ cũng bảo hòa rồi chẳng còn gì hay cả. nói cho cùng thì User luôn bị product nó lừa để bán hàng...thực sự mọi cái phát minh đã có hết rồi ,,chờ lấy tiền thôi .

vuongtrungduong

Xin các bạn cứ bình tỉnh 1 chút ,Idou cũng rớt giá như con p990 thôi.,còn vài chai vào cuối năm 2010 thôi mà .thời buổi công nghệ cũng bảo hòa rồi chẳng còn gì hay cả. nói cho cùng thì User luôn bị product nó lừa để bán hàng...thực sự mọi cái phát minh đã có hết rồi ,,chờ lấy tiền thôi .

ông bẹn này nói chuẩn ko phải chỉnh!trong thời buổi kinh tế tụt chun quần như hiện nay thì đảm bảo bọn producer chúng nó ko thể chém mạnh quá đc,vì nếu vậy sẽ "ăn cám" khi Nokia tung N97 ra thị trường,kể cả con này có hơn N97 cái Cam 12 chấm thì người dùng cũng ít mặn mà vì giá cả quá chênh lệch đến mức vô lí!
vậy nên anh em ta cũng nên "đắp chăn chờ độc lập",có tiền cũng từ từ để dành đó,đem đập bóng quất lô đợi ngày Idou rớt như..phim thì múc (riêng phần này thì đảm bảo là sẽ xảy ra trong thời gian từ 20 tháng đến 3 năm-rút kinh nghiệm của "siêu đt/văn phòng/giải trí" P990i-quảng cáo ùynh ùynh,báo giá huỳnh huỵch mà rớt giá ầm ầm).biết đâu trong năm 2011 con này lại chả còn phân nửa giá tiền ấy chứ lại!mà lúc đó mua mới là có lí,nếu đủ kiên nhẫn các bác thử vào những trang mua bán dtdd xem thông tin P990i và những lời phàn nàn về nó trong khoảng thời gian mới xuất hiện xem?chờ firmware mới hoàn chỉnh rồi múc về,vừa đc giá ngon,vừa có tí kinh nghiệm từ người đi trước,lại là lúc nhiều người cùng mua với mình,có cầu ắt có cung,nên sẽ có những bản mod/hack mà nghịch.
nói chung sớm nhất là năm 2011 em mới check con hàng này!

XiaoGui

Điện thoại thì cứ mỗi ngày lại ra vô số mẫu mã,mà cứ cái sau ra lại có vài cái khác hay ho hơn cái trước,vì thế chuyện rớt giá là điều không thể tránh khỏi,các bác cứ đợi đi...

vuongtrungduong

nói chung bây giờ đâu cần phải phát minh ra cái gì mới,tất cả đều đã đc làm ra hết rồi,chỉ việc ráp lại sao cho hợp lí và thêm 1 mẫu vỏ máy thiết kế đẹp,thế là ăn tiền!
chỉ có những cái nào đột phá thực sự thì mới gây sốt mạnh thôi,nếu con này ,kể cả camera 12M mà hét giá tầm 1 ngàn rưởi là sẽ bị đá văng miểng,vì giá đó thì = N97+1Camera chuyên chụo ảnh roài còn đâu!dtdd dù gì cũng ko thể bằng Cam chuyên nghiệp đc!

anhmatphales

nói chung bây giờ đâu cần phải phát minh ra cái gì mới,tất cả đều đã đc làm ra hết rồi,chỉ việc ráp lại sao cho hợp lí và thêm 1 mẫu vỏ máy thiết kế đẹp,thế là ăn tiền!
chỉ có những cái nào đột phá thực sự thì mới gây sốt mạnh thôi,nếu con này ,kể cả camera 12M mà hét giá tầm 1 ngàn rưởi là sẽ bị đá văng miểng,vì giá đó thì = N97+1Camera chuyên chụo ảnh roài còn đâu!dtdd dù gì cũng ko thể bằng Cam chuyên nghiệp đc!

Posted via Mobile Device 500đến 600 đô . bằng iphone bg thì mình nghĩ so với tính năng của nó như thế đâu có đắt lắm đâu ?

NHL294

Chỉ có thể hẹn nó đến 2010 mới mua dc thoy, có khi fải sang quý 4 mới mua được :))
Nói j thì nói, bỏ ra cả 1k $ cho chú này thì tiếc lắm, thời buổi kinh tế khó khăn làm vậy cũng chẳng ít j, trong khi nhịn thêm 1 năm cug k chết đâu ^^

vuongtrungduong

Posted via Mobile Device 500đến 600 đô . bằng iphone bg thì mình nghĩ so với tính năng của nó như thế đâu có đắt lắm đâu ?

giá gốc nó là vậy nhưng về đến VN chắc chắn ko thể chỉ có 500-600$ đc!nó ko chịu bán với giá đó vì nó sợ người tiêu dùng VN sẽ sướng quá --> shock chết! cái kiểu hớt váng ăn lãi non này của bọn SE đã là truyền thống rùi.

eternal_vnn

mình nghĩ lúc Idou ra kệ thì giá nó sẽ ko dưới giá giới thiệu lúc trước của P990i là tầm 1k $,chứ nếu mong đợi giá 600$ thì...chỉ có thể là xách tay thui.

XiaoGui

mình nghĩ lúc Idou ra kệ thì giá nó sẽ ko dưới giá giới thiệu lúc trước của P990i là tầm 1k $,chứ nếu mong đợi giá 600$ thì...chỉ có thể là xách tay thui.

Tớ buôn điện thoại xách tay từ Trung Hoa Anh Hùng đây,cậu có mua ko,rẻ lắm.hoho