• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ấn tượng Sony Ericsson Idou chụp ảnh 12 megapixel

XiaoGui

hihi mua ngay,ko biết Idou của cậu là của NoKia hay là của WeyFeng đấy?

Sao lại là Nokia nhỉ? Cậu ko thấy điện thoại bây giờ toàn Made In Trung Hoa Anh Hùng đấy ah? Chả biết j thì thôi,cứ đợi đấy mà xem.

vuongtrungduong

@XiaoGui : nhìn lại cái chữ "nokia" mà Hương viết kia kìa :) chắc có tính toán cả :D àh mà sao bên đó bán rẻ thế hả Tiểu Quỷ?tính ra là gần 11tr nhỉ?hàng gì thế?mình thì đọc sơ sơ chả hiểu chi tiết tiếng tàu nó viết gì,có phải Idou thật ko em?

XiaoGui

@vuongtrungduong: Em có biết đâu,trên trang đó nó hay có các loại điện thoại mới lắm,mà bọn này nó ở xa chỗ em lắm,có muốn đi xem có phải đồ thật ko cũng khó.hix. Chả biết thế nào.hihi.

tommynguyen1961

cái này là hàng của Hồ Cẩm Đào đó các bạn ạ. Chính hãng chỉ đang thử nghiệm ở tây ban nha thôi chứ chưa xuất sang châu á đâu.:D

poly

Em nghe nói hình như Idou có giá 700$ thì phải,fan của Sony sướng 1 cái là chờ khoảng 1 năm em sony mà bạn iu thích sẽ rớt hơn 1/2 giá :p

Chung_tuhinh

Idou đổi tên thành Satio rồi.
Không biết tên chính thức của nó là gì nhỉ, như kiểu C905 thì gọi là Shiho, hoặc X1 thì gọi là Xperia đó ?

Caohieu88

Một vài hình ảnh mới nhất về Idou (Sony Ericsson Satio)​

Sản phẩm dự kiến ra mắt với 3 màu: Đen, Bạc và Hồng và được chạy trên HĐH S60V5

Và Video quảng cáo mới nhất: Here

Caohieu88

Thông số kĩ thuật về Sony Ericsson Satio

General: 2G Network: GSM 850 / 900 / 1800 / 1900
3G Network: HSDPA 2100
HSDPA 850 / 1900 / 2100 - Satio(a) for the Americas
Announced: 2009, February
Status: Coming soon. Exp. release 2009, Q3
Size: Dimensions: 112 x 55 x 13.3 mm
Weight: 126 g
Display: Type: TFT touchscreen, 16M colors
Size: 360 x 640 pixels, 3.5 inches
- Accelerometer sensor
Sound: Alert types: Vibration; Downloadable polyphonic, MP3, AAC ringtones
Speakerphone: Yes
Memory Phonebook: Practically unlimited entries and fields, Photocall
Call records: Detailed, max 30 days
Internal 128 MB
Card slot: microSD (TransFlash), up to 16GB, 8GB included
Data: GPRS: Class 10 (4+1/3+2 slots), 32 - 48 kbps
HSCSD: Yes
EDGE: Class 10, 236.8 kbps
3G: HSDPA, 7.2 Mbps; HSUPA, 3.6 Mbps
WLAN: Wi-Fi 802.11 b/g, DLNA
Bluetooth: Yes, v2.0 with A2DP
Infrared port: No
USB: Yes, v2.0
Camera: Primary 12 MP, 4000 x 3000 pixels, autofocus, xenon flash, video LED flash
Features: Touch focus, geo-tagging, face and smile detection
Video: Yes
Secondary: VGA videocall camera
Features: OS: Symbian Series 60, 5th edition
Messaging: SMS, MMS, Email, IM
Browser: WAP 2.0/HTML, RSS reader
Radio: Stereo FM radio with RDS
Games: Yes + downloadable
Colors: Black
GPS: Yes, with A-GPS support
Java: Yes, MIDP 2.0
- Google maps
- MP3/AAC/MPEG4 player
- Organizer
- Gesture control
- Voice memo/dial
Battery: Standard battery, Li-Po 1000 mAh

vuongtrungduong

cái thẻ nhớ đỡ ngu rồi,nhưng cái cổng port thì...vẫn ngu như ngày xưa SE ạh!
kiểu này lại khổ với jack cắm con này thôi!
mà màn 16M color nó thế kia,cham chọt lắm nữa mà pin 1000mhA thì liệu đc mấy ngày nhỉ?quay phim chụp ảnh nữa?
àh vẫn chưa có thông tin về processor của con này Hiếu nhỉ?ko biết có khá đc như X1 ko?nếu tầm 1Ghz thì quá hay!(đang mơ) =))
lại nữa : cái bút sao giống của Samsung i900 quá?

Chỉnh sửa cuối:

Chung_tuhinh

Hơ hơ
Màn hình cảm ứng tới 3.5", 16M mầu mà pin có 1000mAh.
Kiểu này chắc giỏi lắm thì sống được 2 ngày là chết ngắc.
Nản nhờ

eternal_vnn

nghe tên cả 3 đt sắp ra mắt của SE đều có hơi hướng Nhật,hay là Sony sắp làm chủ toàn bộ SE rùi :) hi vọng lúc đó sẽ có nhiều cải tiến và giá bán bớt "trên trời" đi 1 chút.
mà mình vẫn buồn nhất là mang tiếng 12 "chấm" mà camera đăng trước đã ko chụp đc mà lại chỉ có độ phân giải VGA,buồn ghê!
nút giữa nút gọi và nghe lại là phím home chứ ko phải phím Back,trước giờ dùng SE thấy phím Back rất tiện lợi,giờ ko có Back thì dùng có hơi chút ko vừa ý lắm :(

vuongtrungduong

@eternal_vnn : ùhm nghe nói Sony mua gần hết cổ phần của Ericsson tại SE rồi mà,chắc sắp tới sẽ có đt của Sony? :)) nhưng nhìn con Aino rất là giống concept của P3i ngày xưa ae công nhận ko?nhìn mà lại tiếc cho UIQ3.nó ko bị khai tử thì P5i đè chết iphone lun!

hakhanhp990

thèm nhỏ nước miến luôn,em nghe tin này lâu rồi,đang bỏ ống heo để lấy nó đấy,em dấu vợ luôn,vợ mà biết em mua con này là nó hành em luôn

ModeratorVipp

nó ko bị khai tử thì P5i đè chết iphone lun!
không đè được đâu vì thằng iphone có chiến lược quảng cáo tốt hơn. Nó hút khách nhờ cuộc cách mạng về Cảm ứng + siêu mỏng. ( Ngày trước người ta thích đt càng mỏng càng tốt mà).

xenosensi

đã để dành đủ tiền để mua em này rồi, nhưng sao chưa thấy thông tin gì của em nó. có ai biết thông tin gì về nó chưa..

ugly_benny

hình như em idou này vẫn còn là màn hình cảm ứng điện trở :(, giá như đa điểm thì tuyệt
idou là lúc còn trên giấy, giờ xuất xưởng thành satio @@

Black_Metal

hình như em idou này vẫn còn là màn hình cảm ứng điện trở :(, giá như đa điểm thì tuyệt
idou là lúc còn trên giấy, giờ xuất xưởng thành satio @@
cảm ứng điện trở là sao bác? là press chứ ko fai touch đúng ko?