• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Rom Faster 2011 Cho các dòng WinMo

joeD

đã test XII và XiV

XII thì không hiểu sao không căn chỉnh màn hình được , thành ra boot xong cảm ứng nhảy linh tinh cả

XiV thì cũng mượt nhưng chạy 1 vài game không bằng được BSY

hai bản này là Android 2.3 nên chắc có hạn chế lắm. Chạy BSY V2 đi ngon trơn và được cải thiện chút. THêm đó là chế độ đèn flash ngay trc nút tròn nên tiết kiệm được pin cho máy.

quangtn

Đã chỉnh được màn hình cho diamond 100 ở rom TiaGB 2.3.3 ( đã có 2.3.4)

Và nó chạy rất nhanh @_@, nhưng chỉ được cái nhanh thôi , còn về chạy ứng dụng thì vẫn không thể bằng BSY và FRX07.1 được

fristi76

Bạn ơi mình lại cần sự hỗ trợ từ ban đây. Mình cài bản ROM XIV nhưng không hiển thị được tiếng Việt. Mình phải làm thế nào hả ban.

poorstudent

joe ơi cho mình hỏi bạn đang dùng bản rom windowmobile nào vậy và cả bản radio nữa!bản WM với radio của mình không tương thích với android!
cho mình xin link rom WM lun nhe joe!thank joe!

huynhtantai

hi các bro! mình là new mem, mình gặp một sô vấn đề, ko biết có bro nào gặp tình trạng như mình ko, đối với Rom 1
- wifi mở lên dc, nhưng scan thì ko thấy gi hết.
- music thì có lúc mở dc lúc ko, mở nó lên nhưng play thì nó đứng im ko chạy, ko có tiếng luôn, lúc đó call thì cũng im ru, ko có tiếng.
bản rom 1 này mình thấy rất nhanh và ổn, nhưng còn một số vấn đề như trên có cách nào khắc phục ko các bro.
mình thấy có một số bro khi chạy haret là bị đơ đó là do Zimage đó, mình thử rồi down cái mới về paste vô là bị liền, xài zimage củ thì ok, theo kinh nghiệm bản thân, có j sai sót mong các bro nhẹ tay cho, hjhj.

còn vấn đề cái đèn ở nút center nó sáng các bro down led effect về cài vô rồi config là ok.

người tình của mình là diamond 100. mong các bro chỉ giáo thêm.

joeD

Bạn ơi mình lại cần sự hỗ trợ từ ban đây. Mình cài bản ROM XIV nhưng không hiển thị được tiếng Việt. Mình phải làm thế nào hả ban.

Những bản Rom này làm gì có tiếng việt bác ơi. Dòng Diamond củ thì ko có nè. Còn nếu có thì mình cũng chưa tìm hiểu. Có thì bác tìm hiểu rồi share ha.

Còn nếu lên trang mạng mà ko hiển thị tiếng việt thì Down phần mềm Font trên Market hay lên mạng của PDA bên phần Android mà down Font về cài ha.

joeD

joe ơi cho mình hỏi bạn đang dùng bản rom windowmobile nào vậy và cả bản radio nữa!bản WM với radio của mình không tương thích với android!
cho mình xin link rom WM lun nhe joe!thank joe!

Bản Rom thì bác qua đây tải nè bản Joe đang xài là Tatium 29002

http://nrgz28.sylvester20007.com/DIAMOND/Standard21/

Còn Radio thì quên rồi để đi làm về lấy máy coi rồi Pm sau.

joeD

hi các bro! mình là new mem, mình gặp một sô vấn đề, ko biết có bro nào gặp tình trạng như mình ko, đối với Rom 1
- wifi mở lên dc, nhưng scan thì ko thấy gi hết.
- music thì có lúc mở dc lúc ko, mở nó lên nhưng play thì nó đứng im ko chạy, ko có tiếng luôn, lúc đó call thì cũng im ru, ko có tiếng.
bản rom 1 này mình thấy rất nhanh và ổn, nhưng còn một số vấn đề như trên có cách nào khắc phục ko các bro.
mình thấy có một số bro khi chạy haret là bị đơ đó là do Zimage đó, mình thử rồi down cái mới về paste vô là bị liền, xài zimage củ thì ok, theo kinh nghiệm bản thân, có j sai sót mong các bro nhẹ tay cho, hjhj.

còn vấn đề cái đèn ở nút center nó sáng các bro down led effect về cài vô rồi config là ok.

người tình của mình là diamond 100. mong các bro chỉ giáo thêm.

Những cái trên thì Joe có nói với các bác ở trên rồi nhưng vì bài trôi nên ko ai để ý hết.

Còn cái Zimage thì nó đi kèm theo cái module nếu mà ko có hai cái này song hành thì nó sẽ ko chạy đâu. Cho nên down cái module mới thì xóa hết 2 cái file của (module và zimge củ) chứ đừng có thấy có rồi nên ko xóa và ko thay thì chắc chắn sẽ ko chạy được haret hoặc là bị lỗi khi chạy.

Giờ thì có 2 cách khắc phục Wifi:
1: là down cái này rồi install nó như install ROm
http://www.multiupload.com/7NSGZQZXPC

2: là down lại bản mới nhất dành cho HTC Neofroyo v0.1 For HTC DIAMOND Build ngày 14.12.2011
http://www.mediafire.com/download.php?3dnaep5vuz9l72p
P/s Thật ra thì nó cũng là bản ở trên nhưng có một thành viên sửa lại một số vấn đề trong đó nên mới lấy mà up lên. Thử đi. Good Luck

ENJOY

joeD

NEW ROM------ OoO ------
***Rom XV: NeoFroyo For Diam Build 14.12.11
Link: 4S Wait OR ======= MF
NOTE: Được Build lại dành cho Diamond down về và cài như bình thường nhá.
Note: Cái này thì insstall 2 lần. Vì nó chưa có GAPP (Trình tiện ích của GOOGLE như Search, Market v.v.v.) ai muốn cài thì cái còn ko thì khỏi nè GAPPS thì down ở đây.
http://cmw.22aaf3.com/gapps/gapps-mdpi-20110501-signed.zip
NHỚ COI QUY ĐỊNH CHUNG Ở TRÊN​

huynhtantai

Những cái trên thì Joe có nói với các bác ở trên rồi nhưng vì bài trôi nên ko ai để ý hết.

Còn cái Zimage thì nó đi kèm theo cái module nếu mà ko có hai cái này song hành thì nó sẽ ko chạy đâu. Cho nên down cái module mới thì xóa hết 2 cái file của (module và zimge củ) chứ đừng có thấy có rồi nên ko xóa và ko thay thì chắc chắn sẽ ko chạy được haret hoặc là bị lỗi khi chạy.

Giờ thì có 2 cách khắc phục Wifi:
1: là down cái này rồi install nó như install ROm
http://www.multiupload.com/7NSGZQZXPC

2: là down lại bản mới nhất dành cho HTC Neofroyo v0.1 For HTC DIAMOND Build ngày 14.12.2011
http://www.mediafire.com/download.php?3dnaep5vuz9l72p
P/s Thật ra thì nó cũng là bản ở trên nhưng có một thành viên sửa lại một số vấn đề trong đó nên mới lấy mà up lên. Thử đi. Good Luck

ENJOY

thanks JoeD nhiều, mình down nguyên bộ zImage và moduel đó chứ, nhưng paste vô thì chạy haret là đứng máy luôn, đã xoá zImage và moduel củ, còn bộ củ thì ok.
còn vấn đề wifi mình ko biết bị cái gi nữa bên win thì ok, qua bên android thì mở dc, nhưng scan không thấy, mình chỉnh ip static thì nó báo connected nhưng thật sự là ko vô dc bên pc chưa nhận thấy connect(mình dùng add-hoc). hix hix xài mart phone mà ko vào dc wifi thì buồn thật đó. mình cũng ko biết tại sao nữa. mong bro chỉ giáo thêm.

Chỉnh sửa cuối:

joeD

thanks JoeD nhiều, mình down nguyên bộ zImage và moduel đó chứ, nhưng paste vô thì chạy haret là đứng máy luôn, đã xoá zImage và moduel củ, còn bộ củ thì ok.
còn vấn đề wifi mình ko biết bị cái gi nữa bên win thì ok, qua bên android thì mở dc, nhưng scan không thấy, mình chỉnh ip static thì nó báo connected nhưng thật sự là ko vô dc bên pc chưa nhận thấy connect(mình dùng add-hoc). hix hix xài mart phone mà ko vào dc wifi thì buồn thật đó. mình cũng ko biết tại sao nữa. mong bro chỉ giáo thêm.

Vấn đề này thường hay bị gặp bởi một số máy. Nếu có vấn đề WWifi thì cài cái mà Joe đã đưa ở trên chưa? Với lại cái moduel tải về có đúng ko nè?

Module nên phân biệt nha vì nó chia ra hai dòng đó.

htc-msm-linux-2.6.35-20111019_225030-package.tar.bz2
htc-msm-linux-20111017_080427-package.tar.bz2

Tải thì tải dòng màu xanh. Kiếm Module là dòng nào ngắn nhất hay lưu ý cái ngày của nó trên bản code của google nè.
http://code.google.com/p/zimages/downloads/list

Ví dụ là con module dòng màu xanh có ngày là 20111017 là ngày 17.10.2011 thì mới đúng. CÒn 2.6.35-20111019 thì là cái module dùng cho dòng khác nha. Lưu ý

Module mới nhất là ngày 16 tháng 10, nếu mà down cái module mới nhất ngày 1 tháng 12 về bỏ vô nó bị báo lỗi là phải vì nó ko phải dùng cho con diam này. Những cái đó thì dùng những dòng khác cao cấp hơn nè.

Ngoài ra nếu kết nối wifi mà ko được nữa thì chỉ có thể là do module thôi. Nếu ko thích hợp thì tải cái Module khác mà thay thế tới khi nào kết nối được mới thôi nè.

P/s nãy giờ Joe giải thích có hiểu khúc nào ko? Nếu ko thì sẽ giải thích thêm......

huynhtantai

Vấn đề này thường hay bị gặp bởi một số máy. Nếu có vấn đề WWifi thì cài cái mà Joe đã đưa ở trên chưa? Với lại cái moduel tải về có đúng ko nè?

Module nên phân biệt nha vì nó chia ra hai dòng đó.

htc-msm-linux-2.6.35-20111019_225030-package.tar.bz2
htc-msm-linux-20111017_080427-package.tar.bz2

Tải thì tải dòng màu xanh. Kiếm Module là dòng nào ngắn nhất hay lưu ý cái ngày của nó trên bản code của google nè.
http://code.google.com/p/zimages/downloads/list

Ví dụ là con module dòng màu xanh có ngày là 20111017 là ngày 17.10.2011 thì mới đúng. CÒn 2.6.35-20111019 thì là cái module dùng cho dòng khác nha. Lưu ý

Module mới nhất là ngày 16 tháng 10, nếu mà down cái module mới nhất ngày 1 tháng 12 về bỏ vô nó bị báo lỗi là phải vì nó ko phải dùng cho con diam này. Những cái đó thì dùng những dòng khác cao cấp hơn nè.

Ngoài ra nếu kết nối wifi mà ko được nữa thì chỉ có thể là do module thôi. Nếu ko thích hợp thì tải cái Module khác mà thay thế tới khi nào kết nối được mới thôi nè.

P/s nãy giờ Joe giải thích có hiểu khúc nào ko? Nếu ko thì sẽ giải thích thêm......

thanks JoeD nhiều lắm, bây giờ mình đã hiểu dc cái vụ module rồi, mình đã test rom mới mà JoeD up rồi nó vẫn có tình trạng wifi như vậy, giờ mình sẽ tải module đúng để thử, một lần nữa thanks JoeD.

mình đã thử từ module 17-11 cho tới 19-10 luôn mà vẫn chưa thấy scan dc wifi. hjx hjx, sao xui thế hok biết nữa.

Chỉnh sửa cuối:

ng0ctu1993

Mình đã up và test thử 2 bản rom FRX7.01 và bản BSY v2, không hiểu sao thấy dùng Android hao pin rất nhanh, mình để ide thì cứ 1 tiếng là mất 5% pin, dùng WM thì không sao, với lại, khi mình chụp ảnh thì không dùng được đèn Flash (mình dùng HTC Touch Pro 1). Không hiểu đây là đặc điểm của bản Rom hay là do máy mình bị hao pin, phiền bạn giải thích hộ mình! Tks!

huynhtantai

Mình đã up và test thử 2 bản rom FRX7.01 và bản BSY v2, không hiểu sao thấy dùng Android hao pin rất nhanh, mình để ide thì cứ 1 tiếng là mất 5% pin, dùng WM thì không sao, với lại, khi mình chụp ảnh thì không dùng được đèn Flash (mình dùng HTC Touch Pro 1). Không hiểu đây là đặc điểm của bản Rom hay là do máy mình bị hao pin, phiền bạn giải thích hộ mình! Tks!

hi bro! theo mình dc biết thì do Rom chưa ổn định thôi, mình cũng gặp trình trạng hao pin, nhưng bản rom NeoFroyo V0.1 mình thấy trình trạng hao pin ít hơn mấy rom khác, một số ý kiến chia sẽ cùng bro.

ng0ctu1993

hi bro! theo mình dc biết thì do Rom chưa ổn định thôi, mình cũng gặp trình trạng hao pin, nhưng bản rom NeoFroyo V0.1 mình thấy trình trạng hao pin ít hơn mấy rom khác, một số ý kiến chia sẽ cùng bro.
đã test thử bản rom bạn nói, pin giảm hao đi 1 nửa, nhưng mà vẫn 1h hao mất 2.5% pin, chơi game thì pin sụt cực nhanh, nản quá, thôi quay về với wm vậy T.T

Chỉnh sửa cuối:

nhoc19t

M làm đến đoạn vào CMW cài bản zip thì ko làm đc nữa :-| vì ko biết ấn nút nào là nút enter ( mình xài touch HD - blackstone) mặc dù đã copy file ts-cal j đó r :-<

ng0ctu1993

M làm đến đoạn vào CMW cài bản zip thì ko làm đc nữa :-| vì ko biết ấn nút nào là nút enter ( mình xài touch HD - blackstone) mặc dù đã copy file ts-cal j đó r :-<

bạn cài thử bản [TESTING] XDAndroid GBX0B 2.3.7 Build xem , bản này là bản android cho wm mới nhất và nhanh nhất mình từng test (trên htc touch pro 1), nó không phải chia ổ nên ko cần dùng phím enter, copy file startup phù hợp với dòng máy rồi chạy HaRET.EXE, và đợi nó load
link đây: http://htcandroid.xland.cz/GBX0B_Full_Bundle_2011.12.30.zip
tham khảo thêm ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1420425

joeD

Uhm tùy theo dòng mà làm thôi. Vì có phân chia các dòng HTC với nhau nên có cách install khác nhau và cách hoạt động khác nhau. Máy của Joe là HTC Diamond nên những dòng khác thì có thể cài đc và có thể cài ko đc. Và có cái tương thích và có cái ko. Nhưng những gì mà mình Post là cài đc hết.

Còn những cái khác mà ko làm đc thì các bác tham khảo thêm các trang web khác ha.

Ngày càng có nhiều các bản ROm ra nên ko thể nào mà tập hợp hết có gì tìm hiểu thêm nè.....

ng0ctu1993

ko biết máy của joe sau khi cài android có bị hao pin không??? máy mình bị hao nhiều quá!!!