• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android Rom Faster 2011 Cho các dòng WinMo

nhoc19t

bạn cài thử bản [TESTING] XDAndroid GBX0B 2.3.7 Build xem , bản này là bản android cho wm mới nhất và nhanh nhất mình từng test (trên htc touch pro 1), nó không phải chia ổ nên ko cần dùng phím enter, copy file startup phù hợp với dòng máy rồi chạy HaRET.EXE, và đợi nó load
link đây: http://htcandroid.xland.cz/GBX0B_Full_Bundle_2011.12.30.zip
tham khảo thêm ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1420425
Thanks b, hqua m vào xda tìm hiểu thì làm đc rồi, chỉ cho các b cùng xài touch HD luôn nè
Khi vào đc màn hình CMW rồi thì ấn phím âm lượng lên ( xuống dòng cuối cùng) rồi lại ấn xuống ( về dòng đầu tiên) rồi lại ấn lên phát nữa là enable đc. Bây giờ nút Enter chính là nút nguồn :D, tiến hành up rom như bt thôi :)
m cài mấy bản trên trang 1 đều ko đc, nó chạy tới cả nửa giờ ko tháy j.Giờ m cái thử bản FRX07.1 rồi, ko cần vào CMW nữa :) xài cũng khá ổn, nhg đúng là ko hợp với touch HD.chậm,mà nó cứ ngu ngu ...chán lắm , lại về với kw thôi ^^

Last edited by a moderator:

hoangthinhnd

Máy của bác là máy gì? bị lỗi màn hình chờ thôi hả? có bị lỗi gì nữa ko hả bác? Coi cái đoạn phim trainer mình mới up lên trang đầu nè.

P/s thì nó chuyển sang chế độ chờ thì dĩ nhiên đèn nút chính giữa nó sáng lên rồi. Nó chuyển sang chế độ tiết kiệm pin. Nếu muốn mở lên thì bấm nút Power 1 cái nó sẽ hiện sáng màn hình lên (màn hình có đèn mờ) mà ko có hình ảnh gì hết trơn đó. tới khúc này thì lấy tay chạm nhẹ lên chỗ màn hình từ ngôi nhà lên khoản độ 5cm gì đó (ngay màn hình cảm ứng khúc phía dưới độ góc 30 độ lên trên) chạm đúng thì máy sẽ rung nhẹ lúc này nó sẽ hiện lên cái màn hình mở khóa. Nhớ góc đó để lần sau chạm vô thì nó sẽ hiện lên và mở khóa như vậy.

bác giúp em cái vụ này với...up rom gốc của htc.com hay rom nào >100mb đều bị như này.khốn khổ quá
em dùng diamond 1 ạ.sv nghèo :((

hoangthinhnd

Đã chỉnh được màn hình cho diamond 100 ở rom TiaGB 2.3.3 ( đã có 2.3.4)

Và nó chạy rất nhanh @_@, nhưng chỉ được cái nhanh thôi , còn về chạy ứng dụng thì vẫn không thể bằng BSY và FRX07.1 được

bạn ơi giúp minh với.minh up rom thường cũng ko hiện lên dc.chỉ có đèn ko có hình.

nvhungxd

may minh O2 xda diamond thi trong startup chon la diam 100 hay 200 ha cac Ban? thanks

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

ilkubin

e úp cái 2.3.7 ì ạch lắm

bác dung cho e xin cái ních y.h đi.

devilgate

các bác cho em hỏi em dùng diamon 1 sao k haret được nhỉ đã làm theo hướng dẫn rất chi tiết.nó k vào được CWM1.9