• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android ROM - Googlecode release Final R175

chithanh2507

Mình dùng bản room [06.10.2011][WWE-ITA-FRA-ELL-GER-RUS-SPA-NLD-DAN] ver 3.20 nsourm -build 23153 bên xda-developers.com. Pin dùng 2-3 ngày.
Không dùng autokiller vì thấy sau khi kill thì 1 vài ứng dụng cũng sẽ tự động mở lại - > ko có tác dụng nhiều trong việc tiếc kiệm pin (ý kiến cá nhân thôi).
Thay vào đó mình dùng SetCPU để set lại cpu: Normal: max 600 min 128; ScreenOff max 400 min 128.
Vậy là chiến đấu vô tư.
Chỉ tiếc 1 cái là vẫn lỗi video youtube và fm ko có tiếng :(.
Hình như bên xda-developers đang hoàn thiện bản NAND đó. Ngày nào cũng ngóng, nôn nóng quá :)

nhu1789

gì thế này, trước tôi có dùng thẻ sandick van chay ok ma. ThiênSu nói lung tung rồi

chithanh2507

Có mà bạn, chỉ có điều trang đó bằng tiếng Nga, nên phải nhờ google mới đọc nổi. Bên xda-developers cũng có, bạn có thể tham khảo ở đây. Do mình không có nhiều thời gian nên không hướng dẫn cụ thể đc.
Đây là link bên xda http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1277851
Bản rom bên xda không dùng được wifi. :)

anhtien862000

bạn có thể upload file cài lên với hướng dẫn lên diễn đàn đc ko?Thank's, mà tình hình chạy bằng NAND thế nào bạn?

chithanh2507

Mình thấy ok lắm, ko phải boot thông qua WM nữa, boot thắng android luôn. Xem đc video (none HD) và android là 2.3 bản CM7.
http://www.mediafire.com/?0lwt10705v1raci
Tìm hiểu trc nha, đây là bản của xda-developers(ko có wifi)
Nhưng cứ làm theo đi. Khi ok rồi, up bản kia sau cũng đc. Mai mình sẽ gửi link bên 4pda.
Chúc may mắn!

Chỉnh sửa cuối:

anhtien862000

bạn mở luôn 1 chủ đề hướng dẫn cài đặt luôn đc ko? Mình đọc toàn Tiếng Anh nhờ Google dịch roài mà cũng ko hiểu hết.hjx

anhtien862000

bạn mở luôn 1 chủ đề hướng dẫn cài đặt luôn đc ko? Mình đọc toàn Tiếng Anh nhờ Google dịch roài mà cũng ko hiểu hết.hjx

chithanh2507

Bạn thông cảm do mình không có nhiều thời gian, dân lập trình mà, dạo này có dự án gắp quá nên chưa hướng dẫn mọi người được. Hay mọi người đợi có bản chính thức rồi mình hướng dẫn cụ thể luôn nha.

khoclangu

sài android tốn pin kinh khủng . Máy của em ko làm gì cũng hết pin để hơi lâu tí là pin nóng toi 38' c lun .Co ạ jup em v
~X(

MrLeez

Hix, đọc tới đọc lui mấy lần mà cứ đến booting linux là lại treo các bác ạ. Thẻ nhớ e là Kingston 4Gb class 4, đã format theo hướng dẫn mà cứ chạy phát là lỗi luôn :( Bác nào fix được lỗi này rồi hướng dẫn e phát

o0oThienSuo0o

Bình thường khi khởi động File khởi động phải chờ khoảng 5-10 Phút, Nếu nếu hơn thì cần phải xem xét lại xem ở bước nào. Một số thẻ gặp khó khăn khi cài Android như SanDisk chẳng hạn ...vv

- Khuyến cáo nên Format lại nhiều lần theo hướng dẫn
- Vấn đề hết Pin. Các bạn nên dùng thêm Tackmanager Killer đã hướng dẫn ở trên (nhiều khi máy hết Pin nhanh, tôi Format thẻ nhớ cài lại Android, Pin lại dùng 2 ngày là bình thường)

MrLeez

Dùng Android thấy máy hao pin nhanh quá, nhưng vấn đề mới phát sinh là chạy android trên thẻ nhớ cắm sạc vào máy k nhận. Hôm qua mình cắm sạc từ trưa (lúc pin 14%) đến 6h chiều dùng *#*#4636#*#* để kiểm tra thì thấy pin được 23% :| Rút sạc ra cắm lại máy lên 44% rồi 54%. Nói chung cứ để nguyên mà cắm sạc thì hình như k vào pin. Tắt máy chạy lại WM thì sạc vẫn bình thường :| Thích dùng Android mà tình trạng pin thế này chắc là đợi có điều kiện đổi máy mới dùng được quá :(

Chào cả nhà...
Mình là mem mới, xin đc ra mắt.
Mình đang chạy thử bản droi này thấy có một số vấn đề như sau:
- Dùng thẻ 2G thì chạy ổn định, nghe gọi tốt, wifi tốt, nhưng nhược điểm là máy bị nóng và hết pin nhanh.

- Dùng thẻ 8G thì format mãi mà ko đc, bực mình copy nguyên Haret vào thì chạy đc Rom, sóng tốt, wifi good, thời gian dùng pin lâu hơn ( ???) nhưng lại ko nghe gọi đc.

Còn nghiên cứu tiếp xem lỗi do đâu...

Cả nhà có ai bị như thế ko???

bjn_moonrise

cách cài và chạy haret như bạn và như topic này chỉ thì vẫn chạy đc android nhưng khi khởi động lại máy sẻ vào lại WM

cách cài và chạy haret như bạn và như topic này chỉ thì vẫn chạy đc android nhưng khi khởi động lại máy sẻ vào lại WM
Bạn nên cài ứng dụng DualBoot (search Google) trên WM nhé, khi khởi động nó sẽ có lựa chọn khởi động từ WM hay Android.

bjn_moonrise

sao chúng ta ko dùng lk boot cài thẳng cào thẻ và sử dụng luôn android, mình thấy củng ổn lắm mà