• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android trên HTC HD mini - thắc măc và thảo luận.

nhu1789

bản mới đó không dùng được 3G, wiFi cũng toi, phải sửa chữa nhiều nữa mơi dùng được

daochoi123d

nhu1789

máy bạn làm sao ấy chứ,máy minh 3G chạy ầm ầm ma, bạn coi lại đi. còn một vài lỗi khác thì phải để khắc phục sau

daochoi123d

máy bạn làm sao ấy chứ,máy minh 3G chạy ầm ầm ma, bạn coi lại đi. còn một vài lỗi khác thì phải để khắc phục sau

Ừu. Mình không nói là 3G vào không được, nhưng vì mình để chế độ GSM thì máy không thể vào Internet và không thể cài đặt cấu hình GPRS được. nhưng dù sao cũng cám ơn bạn vì đã chia sẽ

quyet1105

Mình cũng dùng thử rồi. không thể vào mạng khi đang ở chế độ GMS như WM6.5. Ứng dụng thì chạy được nhưng có vẻ tốn pin và hay bị treo.
Hi vọng bản tới sẽ khác phục được các lỗi này

daclam

Mình đã mua thẻ 8G lắp vào chạy bản mới nhất 0.7.2011 rất tuyệt các bạn à.
Tấm kính của máy mình hình như nhả keo trong hay sao ấy, phía trên nó cứ hở tấm kính màn hình ra, bạn nào giúp chỉ cách khắc phục với
Mình xin cảm ơn!

daochoi123d

Mình đã mua thẻ 8G lắp vào chạy bản mới nhất 0.7.2011 rất tuyệt các bạn à.
Tấm kính của máy mình hình như nhả keo trong hay sao ấy, phía trên nó cứ hở tấm kính màn hình ra, bạn nào giúp chỉ cách khắc phục với
Mình xin cảm ơn!

Máy bạn bị sao?. Bạn nói ro hơn đi. Nếu như theo mình hiểu, thì bạn hãy đi ra cho mua 2 chai keo dán AB (Chai màu trắng, chai màu đỏ). Hai cái đó lấy ra mỗi bên 1 ít vừa đủ xài, trộn đều hỗn hợp keo đó lại và dùng 1 cây gì đó thật nhỏ, ngọn để trét vào khe hở của thân máy và tấm kính màn hình. Tuyệt đối không sử dụng keo dán sắt (502). vậy sẽ hư màn hình. Mà bạn nói bản 07/2011 dơload ở đâu vậy, bạn cho mình link được không

emthuycoi

minh lam duoc....the 8G. lam 10' la xong. ban moi nhat

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

anhtien862000

Mình cài thử rùi. Nhìn đẹp, nhưng pin báo chưa ổn định, hao pin, vẫn lỗi kết nối GPRS.hjx. Không biết có bản nào mới hơn ko nhỉ

badman_87

Member
Mình cài thử rùi. Nhìn đẹp, nhưng pin báo chưa ổn định, hao pin, vẫn lỗi kết nối GPRS.hjx. Không biết có bản nào mới hơn ko nhỉ

bạn kiểm tra lại xem chứ ngày trước mình cũng dùng hdmini rồi vào bằng gprs vô tư mà.

anhtien862000

Với còn vấn đề nữa là: Không xem đc video, chỉ nghe tiếng ko thấy hình. Mà sao mình cài game ko đc nhỉ?

nkd3112

Có ai xài thử bản 23-08 chưa vậy nhỉ? mình cài vào xài ok hết, chỉ tội mỗi cái lỗi Wifi, không biết có ai gặp phải lỗi đó ko, hay chỉ có mình bị , hic...

nkd3112

Có anh em nào biết cách đổi nhiệt độ trong Weather Widget từ độ F sang độ C ko, chỉ mình với. Mình tìm mãi mà ko thấy đâu hết. Thanks!

Có anh em nào biết cách đổi nhiệt độ trong Weather Widget từ độ F sang độ C ko, chỉ mình với. Mình tìm mãi mà ko thấy đâu hết. Thanks!
Bạn vào Menu, chọn Weather, ở Weather bạn nhấn phím Menu (hình lá cờ Windows) chọn Settings và chuyển ở phần Temperature scale nhé...

nkd3112

Bạn vào Menu, chọn Weather, ở Weather bạn nhấn phím Menu (hình lá cờ Windows) chọn Settings và chuyển ở phần Temperature scale nhé...
Ok, mình làm được rồi. Cảm ơn bạn nhé.
Nếu ai khắc phục được lỗi Wifi thì hướng dẫn dùm mình luôn nhé. Thanks so much!

Nếu ai khắc phục được lỗi Wifi thì hướng dẫn dùm mình luôn nhé. Thanks so much!
Về lỗi WiFi thì thấy chủ topic nói là chưa ổn định mà bạn, nguyên nhân là do bản rom Android trên HD Mini còn khá nhiều lỗi...