• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android trên HTC HD mini - thắc măc và thảo luận.

Inuyasha1987

Thanks bạn nha. cũng nghi nghi ko phải thẻ class 4 rồi. hic. mua lại thì dư thẻ kỳ wa.
VỚi lại thấy cũng chưa dc ổn định với android lắm đợi mấy rom sau fix ok hết rồi mua thẻ làm 1 lần luôn
^^
Đang dùng đây, hầu như chưa thấy một lỗi gì ngoại trừ việc pin đuối :(, dùng so với winmo thấy nó cách nhau xa quá, chắc tại do 16tr màu nó tốn pin hơn :))

htcmini

Có wifi mà, bật wifi lên là nó dò mạng, sau đó bạn vào wifi setting rồi chọn mạng cho nó.

P/s: Mình vào web = phần mềm có sẵn và cả các fần mềm khác như skyfire nhưng đều chỉ vào đc 1-2s sau đó là bị văng ra luôn, có ai bị như mình ko ? Ko hiểu làm sao mà bị như vậy

mình vào phần đấy rồi , nhưng lúc bật lên thì nó hiện lên chữ ERROR là sao , hay phải xoa đi cài lại vậy ~X(

Inuyasha1987

mình vào phần đấy rồi , nhưng lúc bật lên thì nó hiện lên chữ ERROR là sao , hay phải xoa đi cài lại vậy ~X(
Của mình ko như vậy, chắc xoá đi cài lại là ok đó, h thấy nó chả có cái lỗi gì cả, skyfire lướt web đc rồi, có lẽ do cài cái plash 10.1 mà lười tắt đi bật lại, h gỡ ra lại thấy vô đc bthường

htcmini

Của mình ko như vậy, chắc xoá đi cài lại là ok đó, h thấy nó chả có cái lỗi gì cả, skyfire lướt web đc rồi, có lẽ do cài cái plash 10.1 mà lười tắt đi bật lại, h gỡ ra lại thấy vô đc bthường
ặc tưởng gì , hoá ra nhà mình bị hỏng wifi , giờ sửa và vào đc. bình thường òi :))

annt3k

Các bác cho em hỏi trước lúc cài có phải bật data connection,WIFI lên không ạ.Máy em cài tất cả các bản đều ko có 3G với WIFI :(
(Em đã tháo sim ra trước khi cài android như hướng dẫn).

htcmini

Các bác cho em hỏi trước lúc cài có phải bật data connection,WIFI lên không ạ.Máy em cài tất cả các bản đều ko có 3G với WIFI :(
(Em đã tháo sim ra trước khi cài android như hướng dẫn).
xóa đi , cài lại là ngon ngay í mà ( nếu không đc. nữa thì Fomat thẻ nhớ rồi cài lại Andrioid ) ;;)

daochoi123d

xóa đi , cài lại là ngon ngay í mà ( nếu không đc. nữa thì Fomat thẻ nhớ rồi cài lại Andrioid ) ;;)
Mình thấy cài vào thẻ nhớ nó chậm quá, mình có ý định cài vào thẳng bộ nhớ trong của máy luôn, không biết nó chạy có ổn định như con HD2 không nữa, các bạn thấy thế nào

htcmini

Mình thấy cài vào thẻ nhớ nó chậm quá, mình có ý định cài vào thẳng bộ nhớ trong của máy luôn, không biết nó chạy có ổn định như con HD2 không nữa, các bạn thấy thế nào
ok , bạn cài thử đi , nó mà đơ ra đấy thì vỡ mồm =))

HD Mini chưa có bản Android chạy trên NAND đâu nhé.

anhhung_245

Cô em gái vừa làm mất 1 con HD mini mua từ năm ngoái ... nằng nặc đòi mua 1 con mới y hệt ... cuối cùng đã chiều lòng cô em

Lại vào đây chơi với các bác

o0oThienSuo0o

Đơn giản là vì Android chạy trên thẻ nhớ mà bạn. Bạn sang đây để cài PM DualBoot giữa WM và Android nhé.

Bạn đã cài phầm mềm đó chưa? Hướng dẫn tôi được không?
Tải về rồi thì cài đặt như thế nào. Tôi nghĩ là chạy WM rồi cài sau đó chạy File Reg. Không biết có phải vậy không nữa

o0oThienSuo0o

Dùng Adroid rất tuyệt. Tuy nhiên Pin của máy là vấn đề. Tôi chỉ để chế độ chờ mà buổi sáng hết 50% (cạn pin luôn) mặc dù đã tắt hết các kết nối không dùng đến. để qua đêm kích hoạt chế độ Máy bay mà cũng mất 40%.
Mong sao Sẽ có bản hoàn chỉnh cải thiện được vấn đề PIN cho máy. Và mong có bản có thể cài đặt được vào bộ nhớ của máy chứ không phải là thẻ nhớ

Inuyasha1987

Dùng Adroid rất tuyệt. Tuy nhiên Pin của máy là vấn đề. Tôi chỉ để chế độ chờ mà buổi sáng hết 50% (cạn pin luôn) mặc dù đã tắt hết các kết nối không dùng đến. để qua đêm kích hoạt chế độ Máy bay mà cũng mất 40%.
Mong sao Sẽ có bản hoàn chỉnh cải thiện được vấn đề PIN cho máy. Và mong có bản có thể cài đặt được vào bộ nhớ của máy chứ không phải là thẻ nhớ
Bạn dis hết các ứng dụng chạy ngầm để nó ko tự khởi động lại, giảm độ sáng, màn hình có 5 màn hình thì rút gọn đi, chỉ dùng cái nào cần thiết thôi, cái nào ko dùng hoặc ít dùng xoá trắng luôn, để chế độ GSM thay vì dual cả 2, chỉnh các ứng dụng auto connect thành manual pin sẽ được cải thiện đáng kể. Với mình nếu ko chơi game, nghe gọi nt ở mức trung bình thì duy trì đc 2 ngày. Tuy nhiên mức pin này so với 4 ngày của thằng winmo vẫn là 1 bức xúc nho nhỏ :(.
P/s: Mình phát hiện một lỗi là đôi khi đàm thoại tự nhiên mất khả năng đàm thoại, mình ko nghe đc người bên kia, người bên kia ko nghe đc mình mặc dù cuộc gọi vẫn đang tồn tại tính thời gian, đã bị vài lần rồi, ko biết có ai bị như vậy nữa ko ?

o0oThienSuo0o

Bạn dis hết các ứng dụng chạy ngầm để nó ko tự khởi động lại, giảm độ sáng, màn hình có 5 màn hình thì rút gọn đi, chỉ dùng cái nào cần thiết thôi, cái nào ko dùng hoặc ít dùng xoá trắng luôn, để chế độ GSM thay vì dual cả 2, chỉnh các ứng dụng auto connect thành manual pin sẽ được cải thiện đáng kể. Với mình nếu ko chơi game, nghe gọi nt ở mức trung bình thì duy trì đc 2 ngày. Tuy nhiên mức pin này so với 4 ngày của thằng winmo vẫn là 1 bức xúc nho nhỏ :(.
P/s: Mình phát hiện một lỗi là đôi khi đàm thoại tự nhiên mất khả năng đàm thoại, mình ko nghe đc người bên kia, người bên kia ko nghe đc mình mặc dù cuộc gọi vẫn đang tồn tại tính thời gian, đã bị vài lần rồi, ko biết có ai bị như vậy nữa ko ?

Rút Gọn màn hình như thế nào bạn nhỉ. Tớ chỉ biết xóa các ứng dụng trêncacsc Màn hình phụ thôi. Hiện nay tôi có 7 màn hình. trong đó chỉ sử dung 3 màn hình. 5 cái còn lại xóa trắng nhưng k biết cách bỏ hẳn nó đi

anhtien862000

Tại sao mình copy đc các ứng dụng vào thẻ nhớ nhwng đến khi vào tìm file để cài đặt lại ko có ? Bạn nào biết giúp mình với