• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

sutu

Sao em cài với các rom .Zip non sence thì ko có vấn đề gì. riêng bản các bản có sence thì lại bi treo ở hình logo HTC . Đã leo hướng làm theo hướng dẩn này http://www.pdaviet.net/showthread.php?115057-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-C%C3%80I-%C4%90%E1%BA%B6T-NAND_ANDROID_ROM-CHO-HD2-amp-C%C3%81CH-FIX-L%E1%BB%96I-TREO-M%C3%81Y và nhiều cách khác vẫn thế
Các cao thủ giúp em với máu thằng recovery này mà ko cài đc (em dang sài T-Mobile)
thanks All

Mr_PDA

Sao em cài với các rom .Zip non sence thì ko có vấn đề gì. riêng bản các bản có sence thì lại bi treo ở hình logo HTC . Đã leo hướng làm theo hướng dẩn này http://www.pdaviet.net/showthread.php?115057-H%C6%AF%E1%BB%9ANG-D%E1%BA%AAN-C%C3%80I-%C4%90%E1%BA%B6T-NAND_ANDROID_ROM-CHO-HD2-amp-C%C3%81CH-FIX-L%E1%BB%96I-TREO-M%C3%81Y và nhiều cách khác vẫn thế
Các cao thủ giúp em với máu thằng recovery này mà ko cài đc (em dang sài T-Mobile)
thanks All

bootloop hay bị do data lắm, bro đã xóa data cũ và thay = data mới chưa ?
ko thì cài lại về wm, copy data mới vào rồi sau đó cài lại MAGLDR 1.12 rồi cài CWR

clarkht

bootloop hay bị do data lắm, bro đã xóa data cũ và thay = data mới chưa ?
ko thì cài lại về wm, copy data mới vào rồi sau đó cài lại MAGLDR 1.12 rồi cài CWR

lần đâu e bị vụ này, nó hiện lên htc xanh rồi im re. giờ mởi biết gọi lỗi này là bootloop :D. Xóa data cũ như nào ạ, copy data mới ở đâu ??? E làm đủ mọi cách nào là Wipe Cache Partition rồi Wipe Dalvik Cache (trong phần advanced) rồi Fix Permissions (trong phần advanced) mà đâu vẫn hoàn đấy

à quên link MF 5.1 đây các bác http://www.mediafire.com/?x6why1r5y2765pq

Bác nào cho xin link MF với, MU chậm quá. Thanks all

Chỉnh sửa cuối:

sutu

lần đâu e bị vụ này, nó hiện lên htc xanh rồi im re. giờ mởi biết gọi lỗi này là bootloop :D. Xóa data cũ như nào ạ, copy data mới ở đâu ??? E làm đủ mọi cách nào là Wipe Cache Partition rồi Wipe Dalvik Cache (trong phần advanced) rồi Fix Permissions (trong phần advanced) mà đâu vẫn hoàn đấy

lổi gióng bác này quá . Trên Dd nhiều người cũng bị tình trạng này mà chưa có thuốc chữa. bản rom CMN-v2.0_CWM_signed chạy ko sao wa rom co sense la bị treo Logo HTC :(

Mr_PDA

Tốt nhất là clarkht format thẻ đi, xóa CWR = cách back lại WM sau đó cài lại bản android khác ( data ở đây là data của bản android mà nó bắt mình cóp vào root của SD card đó clarkht), mình dùng mấy bản của MDJ toàn bị bootloop đành xóa ngay data của nó đi, quay lại wm rồi CWR lại rồi cài bản khác + data bản khác vào rồi ok luôn, chả bao h bị nữa

clarkht

lổi gióng bác này quá . Trên Dd nhiều người cũng bị tình trạng này mà chưa có thuốc chữa. bản rom CMN-v2.0_CWM_signed chạy ko sao wa rom co sense la bị treo Logo HTC :(

vâng e dùng bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.3_NAND_A2SD+CWM thì lại không bị, trước up = máy tính thì chưa bao giờ bị thế này :((
đêm hôm rồi chắc cao thủ cũng phải đi ngủ hết rồi :D. mai dậy hi vọng có cách khắc phục

lehung1108

vâng e dùng bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.3_NAND_A2SD+CWM thì lại không bị, trước up = máy tính thì chưa bao giờ bị thế này :((
đêm hôm rồi chắc cao thủ cũng phải đi ngủ hết rồi :D. mai dậy hi vọng có cách khắc phục

Mình cũng bị lỗi giống bạn này, thử các kiểu đến 1h sáng cũng không được, thẻ cũng format lại mấy lần. Nghĩ thẻ kém nên nó load lâu thế là mang lên giường đắp chăn chờ. Mà chờ thế nào lại ngủ quên:)) 3h sang tỉnh dậy thấy vẫn treo ở HTC ặc ặc :)) mắt nhắm mắt mở cậy nắp và tháo Pin rồi ngủ tiếp :D

vinhhuynh1

Báo cáo tình hình là từ trưa hôm qua đến giờ vẫn không giải quyết được em nó. Song song đó cũng có nhiều ý kiến nào là up lai Wm, format thẻ, tạo phân vùng thẻ nhớ gì đó.. v.v và v..v...Và cuối cùng là có anh em nào đã làm thành công rồi thì hướng dẫn chi tiếc chúc nữa cho anh em đi. Mình vẫn bị treo ỡ màn hình HTC từ hôm qua đến giờ mặc dù đã làm hết tất cả các cách rồi. ( Xin lỗi mình không biết phân vùng thẻ nhớ) Máy cty SP3 và nhà làm SP2 vẫn không khắc phục được. Không lẽ máy HD2 thường không đủ bộ nhớ chạy nên bi treo. Còn nếu úp bản 5.0 rồi updet lên tiếp thì xin anh em link tải bản 5.0 để mình làm thử. Cám ơn anh em nhiều. Chúc anh em 1 ngày vui ve.

dinhmenh143

ặc không hiểu các bác bị sao nhỉ. MÌnh cài 2 lần đều theo trình tự như trên đều đc. Cả 2 lần mình đều làm mới hoàn toàn thẻ nhớ và máy . Mình xài HD2 thường. Các bác đừng nhầm format thẻ với tạo mới phân vùng thẻ nhá. Vì data bản này chạy trên ext3 or ext4 chứ k phải trên fat 32 của thẻ

dungphp

Mọi người có đọc bên XDA không ? Bên đó họ nói là sau khi cài xong thì nó chiếm trên NAND mất 800 Mb ! Liệu có phải các bạn thử trên HD2 thường không ? :D

Mr_PDA

sao bản này set partition layout để install Data2SD nhiều người bị treo ở HTC thế nhỉ, bản này HD thường hay TMOUS đều cài ngon mà 8-}

dinhmenh143

Mình nghĩ hoặc các bác chưa tạo được partition ext3 hoặc thẻ nhớ các bác có vấn đề thôi. Chứ mình cài đi cài lại vô tư mà. 5 phút tính từ lúc reset máy là vào setup

clarkht

Mọi người có đọc bên XDA không ? Bên đó họ nói là sau khi cài xong thì nó chiếm trên NAND mất 800 Mb ! Liệu có phải các bạn thử trên HD2 thường không ? :D

e dùng HD2 tmous, e chờ 15p ko đc tắt luôn, hay phải chờ lâu hơn nữa nhỉ @@

Mình nghĩ hoặc các bác chưa tạo được partition ext3 hoặc thẻ nhớ các bác có vấn đề thôi. Chứ mình cài đi cài lại vô tư mà. 5 phút tính từ lúc reset máy là vào setup

đúng. mình chưa tao, tưởng Tmous đủ bộ nhớ rồi nên mình ko tạo. đúng ko? hay là HD2 nào cũng phải tạo