• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

hatnaf

tầm 3ma- 4ma. ko lag khi cài nhá. đôi lúc cài cái nặng lag tầm 2s là hết thôi. Ram tầm 210mb là trung bình. Nhưng hình như cài đc cho T-mobile thôi
Thấy cài bản MDJ_FroYo_Revolution_v._2.2_NAND có lẽ hay hơn dòng chờ toàn 2ma thôi bật 3g đó, ram free 240 - 250mb . Nhưng mình thích bản HD hơn nên dùng bản kia

Bản này mình ko thích giao diện đen thui của nó, thích cái của HTC sense bản gốc, có cách nào biến giao diện nó trở lại như bản gốc ko mấy bác

Mr_PDA

Cho mình đường links down bàn này đi bác

đây bro: http://www.multiupload.com/6XRLS3J9CS

MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND_A2SD+CWM mượt lắm, download vào mạng cũng nhanh,e chưa thấy lỗi gì, mà nhẹ nữa, e thích mccm mà rom này chán quá ( ý kiến cá nhân, bác nào đang dùng mà thích bỏ quá cho e:D )

clarkht cho mình NX cụ thể bản 5.1 xem, tại mình thấy mccm nói bản này là bản perfect nhất trong các bản desire HD mà
clarkht dùng thấy nó thế nào ? ko đc như quảng cáo à, ông mccm này hơi ngu tiếng anh nhưng mà cũng ko chém gió lắm đâu :)) :D

hatnaf

đây bro: http://www.multiupload.com/6XRLS3J9CS

clarkht cho mình NX cụ thể bản 5.1 xem, tại mình thấy mccm nói bản này là bản perfect nhất trong các bản desire HD mà
clarkht dùng thấy nó thế nào ? ko đc như quảng cáo à, ông mccm này hơi ngu tiếng anh nhưng mà cũng ko chém gió lắm đâu :)) :D

Công nhận là bản 5.1 này rất mượt, chưa thấy lỗi FC. Pin tuy báo dòng 1 - 6mA nhưng rất trâu, cảm nhận là thế. Pin báo khá chuẩn . Cảm ứng tốt, nhanh. Loa thoại nghe gọi rõ. Dc cái wifi rất khá, tốt nhất trong các bản Android từng test :)) =)) ( biết dc điều này là do cái access point cùi, phạm vi trong cái bàn 3m. ra khỏi bàn mất sóng luôn . Thế mà bản này bắt dc tốt :)) =)) )

clarkht

Công nhận là bản 5.1 này rất mượt, chưa thấy lỗi FC. Pin tuy báo dòng 1 - 6mA nhưng rất trâu, cảm nhận là thế. Pin báo khá chuẩn . Cảm ứng tốt, nhanh. Loa thoại nghe gọi rõ. Dc cái wifi rất khá, tốt nhất trong các bản Android từng test :)) =)) ( biết dc điều này là do cái access point cùi, phạm vi trong cái bàn 3m. ra khỏi bàn mất sóng luôn . Thế mà bản này bắt dc tốt :)) =)) )

e thì lại ngược lại, ko biết phải thẻ e chỉ là class 2 thôi ko, mà sao e cài nó tốn bộ nhớ nand thế,lấn cả sang bộ nhớ mình tạo trong thẻ nhớ, e dùng khá là lag, reboot lại nó FC cái j ấy, e ấn vào xong vào bình thường. quay đc hd nhưng ko xem đc, bị sọc xanh, cảm ứng có độ trễ so với bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND. wifi sóng sánh cũng ổn. Pin thì e chưa thử vì nghich 1 lúc, reboot 2 lần thấy vẫn lag mà lại tốn bộ nhớ trong khi ko hơn bản e đang dùng về độ mượt nên e bỏ. Bác hatnaf dùng lại ngon. lạ thật

hatnaf

e thì lại ngược lại, ko biết phải thẻ e chỉ là class 2 thôi ko, mà sao e cài nó tốn bộ nhớ nand thế,lấn cả sang bộ nhớ mình tạo trong thẻ nhớ, e dùng khá là lag, reboot lại nó FC cái j ấy, e ấn vào xong vào bình thường. quay đc hd nhưng ko xem đc, bị sọc xanh, cảm ứng có độ trễ so với bản MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND. wifi sóng sánh cũng ổn. Pin thì e chưa thử vì nghich 1 lúc, reboot 2 lần thấy vẫn lag mà lại tốn bộ nhớ trong khi ko hơn bản e đang dùng về độ mượt nên e bỏ. Bác hatnaf dùng lại ngon. lạ thật

E xài nó 2 ngày nay rồi mà, từ lúc mới ra 5.0 . Xài 1 ngày rồi lên 5.1 . Thấy nó tiết kiệm pin hơn hẳn mấy bản NAND khác, vì e xài pin zin của HTC 1230mAH nên dung lượng ít. Vấn đề pin dc quan trọng hàng đầu. Còn cảm ứng thì có Sense làm sao so với các bản none Sense dc. Nếu so về tốc độ cảm ứng mời các bác chơi JDMS 1.6.2 . Đảm bảo các bản khác hít khói :D. À bác cho e hỏi cái bản Revolution HD 2.2 cái giao diện của nó đen thui e ko thích, có cách nào trả về giống giao diện gốc như của bản 5.1 này ko. Nếu dc thì e cũng úp thử 2.2 xem sao.

Mr_PDA

Xem ra bản 5.1 của mccm lần này clarkht ko có duyên dùng rồi :D cài ngay từ lúc đầu đã loạn hết cả lên :))
bên htcpedia thấy nhiều mem review bản này tốt lắm :D

@hatnaf: thấy bác review bản này tốt mà thèm quá, wp7 e đang xài batery drainage cũng là 1 vấn đề, để standby xuống nhanh phết, bt dùng 1 ngày xạc 1 lần hjx

clarkht

chắc có duyên ko phận :D thôi khi khác thử lại với thẻ nhớ khác
@hatnaf: e cũng dùng JDMS 1.6.2 rồi mà,cũng nhanh ngang bản e đang dùng thui :D

hatnaf

Xem ra bản 5.1 của mccm lần này clarkht ko có duyên dùng rồi :D cài ngay từ lúc đầu đã loạn hết cả lên :))
bên htcpedia thấy nhiều mem review bản này tốt lắm :D

@hatnaf: thấy bác review bản này tốt mà thèm quá, wp7 e đang xài batery drainage cũng là 1 vấn đề, để standby xuống nhanh phết, bt dùng 1 ngày xạc 1 lần hjx

Thế à, e thấy xài WP7 cũng đâu có hao lắm nhỉ, thấy tiết kiệm giống Winmo mà. Hay do thẻ nhớ của bác ấy :| . Biết đâu Radio cũng là 1 vấn đề.

chắc có duyên ko phận :D thôi khi khác thử lại với thẻ nhớ khác
@hatnaf: e cũng dùng JDMS 1.6.2 rồi mà,cũng nhanh ngang bản e đang dùng thui :D

E xài Thẻ Trancend Class 6 8GB, bản bác đang xài là bản nào :| . 2 bác ko có ai giúp e dc à , vụ Revolution HD 2.2 đó, có cách nào làm nó quay trở lại giao diện Sense gốc ko. Chứ đen thui thế kia nhìn ko muốn xài luôn :| .

clarkht

Thế à, e thấy xài WP7 cũng đâu có hao lắm nhỉ, thấy tiết kiệm giống Winmo mà. Hay do thẻ nhớ của bác ấy :| . Biết đâu Radio cũng là 1 vấn đề.

E xài Thẻ Trancend Class 6 8GB, bản bác đang xài là bản nào :| . 2 bác ko có ai giúp e dc à , vụ Revolution HD 2.2 đó, có cách nào làm nó quay trở lại giao diện Sense gốc ko. Chứ đen thui thế kia nhìn ko muốn xài luôn :| .

e đang dùng MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND_A2SD+CWM. Hồi e dùng bản Revolution HD 2.2 e d\chỉ đổi hình nền cho nó đỡ đen tối thôi, bàn phím e dùng vietnamese IME

randoms

e đang dùng MDJs_CyanogenMod7_v.2.5_NAND_A2SD+CWM. Hồi e dùng bản Revolution HD 2.2 e d\chỉ đổi hình nền cho nó đỡ đen tối thôi, bàn phím e dùng vietnamese IME

Cho e links cái bản này đi bác ơi!

ghone1990

lay hoay 2 ngày mãi mà vẫn chưa boot được vào.Toàn đứng ở HTC màu xanh.EXT rồi đấy chứ làm như hướng dẫn đầy đủ (hok để ý để mất hết file trong thẻ cái tội tạo partition thế là lại phải đi kiếm soft backup).Để em HD2 thường ngủ 2 ngyaf h hết bố pin vì up đi up lại nhiều.Không rõ bản 5.1 có chạy được trên HD2 thường hok nữa.Hình như phải chạy Tool fix Gingerbread thì phải.Bản 1.12 không boot được X_X

drmom

Các Bác cho em hoi ở bước 3.5(tạo Partition SD Card) mình có bị mất dữ liệu trên thẻ không a? Em cám ơn nhiều!

naikaxu

Các Bác cho em hoi ở bước 3.5(tạo Partition SD Card) mình có bị mất dữ liệu trên thẻ không a? Em cám ơn nhiều!
Bị mất đó bạn, tốt nhất là sao lưu lại đi, rồi format thẻ luôn chạy cho nó mượt

Mr_PDA

Thẻ nhớ của mình là 16Gb class 2 Sandisk theo máy của Tmobile, chiều nay vừa lên Phú Thái mua thêm 1 em 8Gb class 2 của trancend để dự phòng :D
radio là 2.15, chả hiểu sao pin tụt nhanh quá, hjx, standby tụt nhanh lắm :(

Dao diện đấy nó cook sẵn trong rom rồi, bro thử thay skin xem, skin là đổi màu của giao diện còn gì, HD kiểu gì chả có vài skin tích hợp.

PS: ĐÃ CÓ CODE LIVE CHO ANH EM RỒI KÌA :)) TIN VUI TIN VUI HII

Chỉnh sửa cuối:

thegoldfishvn

chán e thức làm ma đêm chung với bác Mr_PDA mà cài chưa được. treo ở chữ HTC màu xanh. bùn vô đối

camhoi

chán e thức làm ma đêm chung với bác Mr_PDA mà cài chưa được. treo ở chữ HTC màu xanh. bùn vô đối
Mình cũng bị tương tự chạy bản V5.0 thì FC liên tục chạy V5.1 thì hết 2 viên pin vẫn đứng trơ trở ở màn HTC chữ xanh nền đen. Chán quay lại MDJ 2.2 Kernel 10.3

Mr_PDA

Mình cũng bị tương tự chạy bản V5.0 thì FC liên tục chạy V5.1 thì hết 2 viên pin vẫn đứng trơ trở ở màn HTC chữ xanh nền đen. Chán quay lại MDJ 2.2 Kernel 10.3

2 người tham khảo clarkht ý, lúc đầu cũng định bỏ cuộc nhưng cuối cùng cũng cài được rồi đấy :D
bản rom này có 2 bước quan trọng nhất đó là set partition layout để cài data2sd, nếu 2 bước này làm ko chính xác thì boot sẽ bị treo ở màn hình htc đấy 8-}
các bro down bản 5.0 về rồi cài 5.0 trước, sau đó update lên 5.1 cho nó dễ hiểu :))