• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

nguyenducthang

đã bik nguyên nhân bị treo ở màn hình HTC rồi...đây là cách khắc phục cho các bạn :

chỗ màu đỏ là bước mới đó,chú ý nha các bạn :D,đang test nhưng thấy chưa thấy khắc phục lỗi force close ở bản của guaner : camera sau khi chụp xong chọn share hay chọn set as làm hình nền hay tạo sound set mới... đều bị force close
bro chỉ như vậy cũng như không. vì bản 5.1 có file update gì đâu.

Mr_PDA

tình hình bị lỗi giống ace roài. Task29 cài lại WM của bác PhamQuang -> up radio 2.14 -> MAGLDR 11 -> Up V5.0 khởi động lại đứng ở màn HTC trắng.
Tiếp tục trị bệnh làm lại lần nữa Task29 cài lại WM của bác PhamQuang -> up radio 2.14 -> MAGLDR 11 -> Up V5.1 khởi động lại đứng ở màn HTC đen xì.
Pó tay con gà quay hì hì hụi hụi hơn 4h đồng hồ -> NẢN (quay lại MDJ 2.2+kernel 10.3 OC)
Thẻ mình đổi cho ông bạn lấy con SamSung 8Gb class 4 kèm theo máy T-MOUS MyTouch4G cũng ko ăn thua.

ơ thế ko set partition layout với install data2sd à ?

hic. cả buổi cũng không được. chắc quên bản này luôn.

đêm nay để mình quay về cài bản này xem sao mà nó khó khăn với anh em đến thế

Mr_PDA

ơ thế bác bỏ wp7 à
Đang sạc pin rồi :D
quay về dùng mccm 1 ngày xem nó thế nào rồi lại quay lại với wp7 chứ bỏ wp7 sao đc, dùng đang thích :d
đang cầy tiền để đổi xe trong NFS đây, tunning bét nhè :))

à mac clarkht đã active live chưa :D

clarkht

Đang sạc pin rồi :D
quay về dùng mccm 1 ngày xem nó thế nào rồi lại quay lại với wp7 chứ bỏ wp7 sao đc, dùng đang thích :d
đang cầy tiền để đổi xe trong NFS đây, tunning bét nhè :))

à mac clarkht đã active live chưa :D

e chưa, active = code à ? e có gọi điện đâu, hay có soft rồi ? mà tiếng rè mà bác cũng chơi đc à ?@@

Mr_PDA

e chưa, active = code à ? e có gọi điện đâu, hay có soft rồi ? mà tiếng rè mà bác cũng chơi đc à ?@@

ơ, nó chỉ bị tiếng rè phần nhạc thôi, chứ tiếng động cơ gầm rú, tiếng phanh rồi video clip các kiểu có bị đâu thế nên clarkht vào setting rồi disable cái phần nhạc nhẽo đi là được mà, chơi vẫn ngon :))

đang định về android mà message ko backup được điên quá hjx

clarkht sao ko mua thẻ đt 50k rồi vào topic của bro Tom là có code thôi mà, tiền đt mình gọi cũng = thế :D

modbibi

bản 5.1 có vẻ dùng nóng máy nhỉ...mình dùng chơi game chút xíu mà nóng kinh khủng,cứ như bản chạy trên thẻ nhớ vậy,mà mình thấy tạo partition cho app2sd có tác dụng gì đâu nhỉ,khi mình cài pm vào thì nó vẫn cài vào phone chứ có vào sd đâu

dinhmenh143

em bị treo ở màn hình HTC màu đen. các bro chỉ em cách khắc phục với

Đã tìm ra nguyên nhân nhá. Bạn phải dùng recovery với filesize là 350mb nhá. Sáng giờ bị treo mấy lần ở đó. Ngồi nghịch 1 lúc mới nhớ ra phần filesize ở file flash.cfg của recovery. Thay cái phát là ngon luôn. boot mất 3 phút :D. Ở bản 5.0 thì đầy đủ hết chứ nếu down mỗi 5.1 thì thiếu nhiều quá

haihapc22

Đã tìm ra nguyên nhân nhá. Bạn phải dùng recovery với filesize là 350mb nhá. Sáng giờ bị treo mấy lần ở đó. Ngồi nghịch 1 lúc mới nhớ ra phần filesize ở file flash.cfg của recovery. Thay cái phát là ngon luôn. boot mất 3 phút :D. Ở bản 5.0 thì đầy đủ hết chứ nếu down mỗi 5.1 thì thiếu nhiều quá
bạn gởi cho mình file đó đi,thank nhiều haihapc2@gmail.com

dinhmenh143

Down cả 2 phiên bản 5.0 và 5.1 nhé các bạn. Với newbie thì bản 5.0 đầy đủ hết các công cụ để up rom. Bản 5.1 chỉ chứa mỗi file rom CMW (.zip) thôi. Sau đó tiến hành theo đúng hướng dẫn là thành công thôi.

ngoc_luu_thuy

cũng vẫn ko dc bác ơi,mà làm gì có filesize nào 350mb,chỉ có 150mb,250mb và 400mb thôi chứ?

modbibi

sau khi test 1 ngày bản 5.1 cảm giác bản này vẫn chưa bằng được bản của guaner,được phần ram free thì có vẻ nhiều,máy mình thì lúc nào cũng free từ 230mb - 250mb.dùng thấy standby 3-5mA nhưng khi sử dụng thì hao pin cực kỳ,máy nóng như đang sử dụng các bản android chạy trên sd vậy,cảm giác vuốt vẫn thấy hơi lag hơn bản của guaner...đó là 1 số cảm nhận của mình,đã quay lại guaner :)

kakatoi

sau khi test 1 ngày bản 5.1 cảm giác bản này vẫn chưa bằng được bản của guaner,được phần ram free thì có vẻ nhiều,máy mình thì lúc nào cũng free từ 230mb - 250mb.dùng thấy standby 3-5mA nhưng khi sử dụng thì hao pin cực kỳ,máy nóng như đang sử dụng các bản android chạy trên sd vậy,cảm giác vuốt vẫn thấy hơi lag hơn bản của guaner...đó là 1 số cảm nhận của mình,đã quay lại guaner :)

THỬ 2.2 ds hd CỦA MDJ COI BẠN

KOK

Mình cũng bị treo tại màn hình đen HTC, nó chung là chưa chạy vào trong nhưng mới install rom thoai mà đã sinh lỗi như vậy quả cần xem lại bản Rom này. Trên htcpedia, MCCM cũng chỉ có note mỗi câu là nếu gặp màn hình đen HTC mà quá 2-3 phút thì phải khởi động lại, nhưng khởi động đi khởi động lại ko ăn thua gì.

Chú thích thêm,

Bước data2SD và pation Disk hoàn toàn ko quan trọng, bản chất là MCCM chỉ muốn đưa CWR vào thư mục data2SD mà ko phải ở root ngoài của SD card và format SD để dùng chuẩn nhất cho data file khi cài đặt ứng dụng thôi. Nên lỗi sinh ra chắc chắn ko phải do 2 bước này/

haihapc22

Đã lam hết all cac cach có thể lam nhưng vân bị đưngs ở manf hinhf htc maù đen,a e naò caì đươcj thì post dum minh nhưng file đã caì đi,minhf down banr 5.0 về rôì lam theo hươngs dânx vanx.ko dc