• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Android_MCCM HD V5.1 Data2SD [Desire HD]Perfect Build

nlqt

mobifone thi username và password là: mms, vittel thì để trống. APM thì: m-wap cho mobifone, v-internet cho vittel. Authentication type thì: chọn lun PAP or CHAP cho chắc ăn. :D thế là xong, save lại là vô mạng vô tư.
Delay hay giật là do bản rom đó nó nặng hay sao đó. M nghĩ bạn mới xài thì nên bắt đầu với WinMo làm quen vài tháng trước. hihi. Hồi ở winmo e coi film HD hoài có bị giật đâu. mấy thằng bạn e xài iphone thấy HD2 coi film HD lé mắt hết.
thanks bạn nhiều lắm, cái APN mình đã chạy được, mình cũng mới xài HD2 lần đâu, có ông anh nói bản 5.1 này là "Perfect" nên khuyên xài thì xài thôi, nếu như bạn nói thì là do Rom không phải phần cứng thì mình cũng mừng (mua máy cũ mà). Còn việc wallpaper hay reset về default là sao bạn ơi? tks

Chỉnh sửa cuối:

thanhhdung78

Bác chủ thead cho mình hỏi...mình cài MCCM 5.1 này,sao mình cứ bị tình trạng..máy đang xài tốt..bỗng tắt máy(hay..sau khi xạc pin,rút ra,để một lúc..máy tự động tắt nguồn lun)...rồi "hình như" máy kg còn đọc data được nữa,tất cả phần mềm cài trên thẻ nhớ mất hết,còn những soft cài trên máy..thì tất cả đều bị foce close..mình bị 2 lần rồi..kg biết có phải do update kernel kg nữa..chẳng lẽ giờ quay lại Gauner..

Mr_PDA

Bác dũng có ác cảm với bản nì hay sao í , hehe :D
Bác ý thì bản nào chả có tí ác cảm ;))
Bác Dũng biết mod ROM nên chắc kiểu như bác sĩ nhìn đâu cũng thấy vi khuẩn ý mà ;))
Căn bản ng có tài nên đâm ra cũng khó tính ;))

dungphp

Tài cán gì ! bản này nói đúng ra rất nhiều lỗi !version thi` cũ. Các bản ver 1.84 nếu để kg chia thẻ thì chạy lụa cực kỳ !
Bản này mình nói lỗi vì khi mình chạy deodex thì phát hiện ra nhiều app kg cùng 1 version ! Thế mới lạ !

kkkkbn

bạn ơi hướng dẫn mình sửa file flash.cgf, hướng dẫn cụ thể đi bạn.

Open hoặc chuột phải chọn edit--> sửa xong thì save lại.
(sửa thành system ya 350M file gốc của nó là system ya 400M)

honcuada79

Mr_PDA up dum em voi. Bac co so dt ko cho em xin. So cua em 0943411442. Em o HN . Cac bac thong cam may em ko danh duoc dau. Bac chu top pic giup em up room tren cua bac nhe, em xin hau ta.

duyhonda

cho em hỏi bản này nghe tác giả bảo chạy ổn định và mượt. đọc commen em cũng hiểu sơ sơ nhưng em muốn nhờ các anh đã sài qua rom này đánh giá dùm em với. em thích sài sense nhưng các bản rom sense free ram rất ít nên thế máy chạy rất chậm em sài hd2 tmo đã test tất cả các bản rom sense thấy bản nào cũng free ram ko quá 120mb sau khi đã cài app vào app nào thì free ram còn có 80mb. các anh có bản rom sense nào làm lại free ram cở 200mb như miui ko thì cho em xin với nhé. em cảm ơn toàn thể anh em hd2 nhiều nhiều nhiều ạ

cho em hỏi bản này nghe tác giả bảo chạy ổn định và mượt. đọc commen em cũng hiểu sơ sơ nhưng em muốn nhờ các anh đã sài qua rom này đánh giá dùm em với. em thích sài sense nhưng các bản rom sense free ram rất ít nên thế máy chạy rất chậm em sài hd2 tmo đã test tất cả các bản rom sense thấy bản nào cũng free ram ko quá 120mb sau khi đã cài app vào app nào thì free ram còn có 80mb. các anh có bản rom sense nào làm lại free ram cở 200mb như miui ko thì cho em xin với nhé. em cảm ơn toàn thể anh em hd2 nhiều nhiều nhiều ạ
Sense thì không free ram nhiều đâu bạn, free tầm 150Mb Ram là ngon rồi.

hduong_langtu

các pro cho mình hỏi up bản rom này rồi h muốn đổi rom khác có cần fomat lại thẻ nhớ không vậy?

Em để nguyên thẻ vậy up luôn vân bình thường nhưng ?thẻ mất 1024,cái vụ này la thẻ nhớ đã được chia rồi phải không bác dinhtuandung?
Thẻ được chia EXT 1Gb rồi đó và format trên PC không mất được mà chỉ mất khi format bằng SD Formatter thôi. Khi cài mới nên format cho đỡ lỗi rom thôi mà chứ cũng chả cần format lại cả máy lẫn thẻ đâu.